[รีวิว] เสริมจมูกครั้งแรกกับ “ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง”

Eiw

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤศจิกายน 2017

วันนี้อิ๋วนำรีวิวจมูกของตัวเองมาให้ดูกันนะคะ อิ๋วทำจมูกมาได้เดือนกว่าๆ แล้วค่ะ ตอนนี้ชอบมากๆ ก็อยากมา รีวิวบ้าง เพราะก่อนหน้านี้อิ๋วว่าจมูกของอิ๋วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แล้วงานที่อิ๋วทำก็ต้องออกไปพบลูกค้าตลอด บางทีเราก็รู้สึกว่าไม่ค่อยมั่นใจ เลยคิดว่าไปทำจมูกดีกว่า เพื่อตอบสนองความต้องการของตัวเองและเพื่อส่งผลต่อบุคลิกภาพที่ดีในอาชีพของอิ๋วแต่อิ๋วก็อยู่ในช่วงเก็บตังและศึกษาหาข้อมูลอยู่ แล้วบังเอิ๊ญบังเอิญ อิ๋วไปเห็นกิจกรรมในเฟซบุ๊ค ที่เป็นแคมเปญตามหา 5 สาวแซ่บ มาทำศัลยกรรมฟรีของ amed clinic อิ๋วเลยตัดสินใจร่วมกิจกรรม แล้วทำให้อิ๋วได้รับรางวัล popular vote !! ได้เสริมจมูกฟรีไปสิคะ รออะไร !!

วันที่เข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอให้รายละเอียดดีมาก และแนะนำชี้แจ้งอย่างดี เรื่องทรงจมูกว่าจะเข้ากับใบหน้ามั้ย?อีกทั้งยังแจงเรื่องผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นตามจริงว่าจมูกเราอาจจะเบี้ยวได้เพราะ ทรงจมูกเดิมเบี้ยวแล้วคุณหมอก็บอกว่าจะใส่EiEFFEL TIP ให้ด้วย ซึ่งดีมากที่คุณหมอชี้เเจง อย่างชัดเจน ก่อนเข้าห้องได้คุยกับคุณหมออีกครั้ง ตื่นเต้นมากค่ะ หมอเเละพยาบาลดูเเลอย่างดี เเนะนำการทำความสะอาดเเผล เรื่องยา ดูเเลเเละใส่ใจเป็นอย่างดีมากค่ะ

ขณะที่ผ่าตัด หมอมือเบามากก ไม่เจ็บไม่ปวดรึอะไรเลย อาจมีมึนๆ บ้างเพราะนอนนาน เพราะเคสอิ๋วตัดปีกจมูกด้วยพี่ๆ พยาบาลก็ดูเเล ให้คำเเนะนำเป็นอย่างดี ทำเสร็จเเล้วก็กลับบ้านได้เลย โดยทางคลินิกดามเฝือกร้อนให้ไว้ 1 อาทิตย์ อิ๋วมีอาการปวดใน 1-2 วันเเรก หลังทำ เเต่ไม่เขียว ไม่ช้ำ

อิ๋วทานยาตามที่คุณหมอจัดให้อย่างครบถ้วนไม่ขาดไม่ลืม เเละ ทำความสะอาดตามพี่พยาบาลสอนเป็นอย่างดี หรือบางครั้งที่ไม่มั้นใจว่าทำเเผลสะอาดมั้ย ก็เเจ้งทางคลินิคว่าอยากมาล้างเเผล มาถึงที่คลินิกก็มีพี่ๆ พยาบาลดูเเลตลอด เเค่ 1 อาทิตย์หลังจากถอดเฝือก คนก็ชมเยอะมาก ว่าทรงจมูกสวยเข้ากับหน้าอิ๋วพอดี อิ๋วทำที่ไหน สนใจทั้งเเก้ทรง เเละ เสริมใหม่ เป็นปลื้มมากค่ะ รู้สึกว่า ตัวเองสวยขึ้น เเต่งหน้าง่ายขึ้น ไปหาลูกค้าก็มั่นใจมากขึ้น !! ขอบคุณ Amed Clinic ที่สานฝันให้อิ๋วจริงๆ ค่ะ

mamameaw

22 พฤศจิกายน 2017
ไม่ได้อวยนะ แต่จมูกพุ่งสวยขึ้นมากจริงๆ

Eiw

มีอาการบวมหรืออะไรมั้ยคะ
วันสองวันแรกมีนิดหน่อยค่ะ หลังจากนั้นก็ปกติดีค่ะ เดินเชิดได้เลย 555

mamameaw

วันสองวันแรกมีนิดหน่อยค่ะ หลังจากนั้นก็ปกติดีค่ะ เดินเชิดได้เลย 555
ทางคลีนิค พูดจาให้คำปรึกษาดีมั้ยคะ

• Like
Reactions: Eiw

mamameaw

เห็นแล้วอยากสวยบ้างง

mayrisa1987

11 มิถุนายน 2014
จมูกเปลี่ยนชีวิตจริงๆ ค่ะ

• Like

mayrisa1987

11 มิถุนายน 2014
ดูแลตัวเองหลังผ่าตัดอย่างไรคะ

• Like

Eiw

ดูแลตัวเองหลังผ่าตัดอย่างไรคะ
พักฟื้นตามที่คุณหมอสั่งค่ะ คุณหมอเขาใจดีนะ บอกสิ่งที่เราต้องการหมดเลย
แล้วก็หายไวจริงๆค่ะ ^_^

mamameaw

คลีนิคอยู่ไกลมากไหมคะ

ด้านบน ด้านล่าง