จบปัญหาดั้งแหมบตั้งแต่เกิด ด้วยการเสริมจมูกกับเอเมดคลินิกสิคะ ^^

auiphichayanee

สมาชิกโดดเด่น
ปัญหาของอุ้ยคือเป็นคนไม่มีดั้งมาตั้งแต่เด็กๆ ค่ะ คือว่าแหมบมาก ตอนเด็กก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ แต่พอเริ่มเป็นสาวอุ้ยก็เริ่มรักสวยรักงามขึ้น หันด้านข้างทีมองไม่เห็นสันจมูกเลย อุ้ยอยากสวยเหมือนคนอื่น เลยอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ เพราะเห็นรีวิวเสริมจมูกของเอเมดคลินิกแล้วมีแต่คนสวยขึ้นทั้งนั้นเลย

อุ้ยชอบเข้าไปอ่านรีวิวในเว็บต่างๆ อยู่แล้ว เห็นรีวิวของเอเมดคลินิกเยอะมาก
มีดารากับเน็ตไอดอลมาทำเยอะด้วยสร้างความน่าเชื่อถือ และความไว้ใจมาก อุ้ยเลยเลือกทำที่เอเมดคลินิกค่ะ

ตอนพบคุณหมอ คุณหมอพูดดีมากค่ะ แนะนำดีมาก หมอบอกว่ากระดูกฐานจมูกของอุ้ยคด แต่หมอบอกว่าจะพยายามเหลาและวางซิลิโคนให้ตรงและทำให้ออกมาดีที่สุด ตอนนั้นก็แอบใจเสียนิดนึงนะคะ และกังวลว่าปัญหาของเรา จะส่งผลทำให้ออกมาไม่สวยเหมือนคนอื่นๆ หรือป่าว แต่พอหมอรับปากว่าจะทำเต็มที่ที่สุด อุ้ยก็เบาใจและสบายใจขึ้นเยอะเลย เพราะอุ้ยเชื่อในฝีมือคุณหมอและเลือกเอเมดคลินิกแล้ว

นี่เป็นครั้งแรกที่อุ้ยทำศัลยกรรม ตื่นเต้นมากเลยค่ะ ตอนเดินเข้าห้องผ่าตัดใจสั่นแรงมาก เหงื่อออกเต็มมือเลย ห้องผ่าตัดและอุปกรณ์สะอาดสะอ้านมาก ทุกอย่างถูกจัดไว้เรียบร้อยและมีระเบียบเลยค่ะ ยอมรับเลยว่าตอนฉีดยาชาเจ็บมาก แต่หลังจากนั้นไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอพิถีพิถันในการเหลาซิลิโคนมาก คือเหลาเคสต่อเคส ไม่ได้ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูปนะคะ เพราะทรงจมูกของคนเราไม่เหมือนกัน ความต้องการและปัญหาก็ต่างกัน ทางเอเมดคลินิกจึงทำการเหลาซิลิโคนใหม่ ให้เหมาะกับรูปหน้าของแต่ละคนจะดีที่สุดค่ะ หลังผ่าตัดรู้สึกตึงๆ ไม่ปวดหรือเจ็บเลย พีกกว่านั้นคืออุ้ยไปเดินห้าง ช้อปปิ้งต่อได้สบายๆ เลย 5555

หลังทำ 2 วันแรกอุ้ยทานยาแก้ปวดกันไว้ทุก 6 ชั่วโมง ทานยาที่หมอสั่งตรงเวลาจนหมด แล้วก็ล้างแผลด้วยน้ำเกลือให้สะอาดทุกวัน อุ้ยนอนหมอนสูง 7 วันเลย ไม่นอนตะแคงเด็ดขาด กลัวจมูกเบี้ยวค่ะ ประคบเย็นและร้อนสลับกัน งดอาหารแสลงต่างๆ ปฏิบัติตามข้อระวังของคนเสริมจมูกทุกอย่างเลยค่ะ เพราะนอกจากฝีมือหมอเสริมให้เราแล้วการดูแลตัวเองหลังจากเสริมจมูกเป็นเรื่องที่เราต้องใส่มากจริงๆ ค่ะ ผลลัพธ์จะได้ออกมาเป๊ะ 100%

005.jpg 008.jpg 0017.jpg 0018.jpg

แล้วสิ่งที่อุ้ยได้รับตอนนี้คือ เพื่อนทุกคนทักเป็นเสียงเดียวกันหมดเลย ว่าดูสวยขึ้น จมูกโด่งแบบธรรมชาติ ปลายพุ่งสวย ส่วนตัวอุ้ยเองก็ชอบมากเลยค่ะ ไม่โด่งเวอร์จนดูเป็นแท่ง ปลายไม่เชิดและไม่งุ้มเกินไป ดูโด่งพุ่งแบบธรรมชาติมากๆ ความมั่นใจก็เพิ่มมากขึ้น ปลื้มมากเลยค่ะ ปลื้มจนบอกต่อทุกๆ คน ด้วยความมั่นใจ กล้าการันตีเลยค่ะว่าเสริมจมูกต้องที่ เอเมดคลินิกเท่านั้น!

ไฟล์แนบ

112.2 KB · อ่าน: 0
    128.8 KB · อ่าน: 0
    172.1 KB · อ่าน: 0
    134.5 KB · อ่าน: 0
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

wisunee

22 มิถุนายน 2017
เดินทางไกลมั้ยคะ เผอิญอยู่ชานเมืองอะค่ะ

อ่อ เราเดินทางบีทีเอสค่ะ ลงสถานีศาลาแดงเดินแปบเดียวถึงเลยค่ะ ^_^

wisunee

บรรยากาศเป็นอย่างไรบ้างคะ

โอเคค่ะ ไม่ใหญ่มากแต่ว่าดู สวยมีระดับค่ะ

wisunee

คุณหมอให้คำปรึกษาดีไหมคะ

wisunee

ดูแลตัวเองหลังจากการผ่าตัดยังไงคะ

chanika043

22 กรกฎาคม 2017
ทำราคาเท่าไหร่ค่ะ อยากทราบค่ะ

ดูแลตัวเองตามหมอสั่งค่ะ กินยา ประคบ นอนหมอนสูง งดออกกำลังกายและกิจกรรมหนักๆค่ะ

ราคาอันนี้ไม่แน่ใจค่ะ ผู้ปกครองจ่ายให้ค่ะ ถ้ายังไงลองดูหน้าเพจคลีนิคน้า เห็นมีโปรโมชั่นเยอะแยะเต็มไปหมดเลย

wisunee

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง