รีวิวแก้จมูก ปลายบาง จมูกใหม่สวยแบบมั่นใจขึ้นเป็นกอง

noobifern

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤศจิกายน 2017
ทักทายค๊าเพื่อนๆ วันนี้เฟิร์นมีรีวิวแก้จมูกของตัวเองมาให้เพื่อนๆ ศึกษาดูนะคะ มันน่าจะเป็นปัญหาโลกแตกสำหรับคนที่ทำจมูกเนอะ คือทำมาแล้วไม่สวยหรือว่าจมูกมีปัญหา เราจะไปแก้ที่เดิม หรือว่าที่ใหม่ดี สับสันไปหมด!! ส่วนของตัวเฟิร์นเอง จมูกเก่า ปลายบางค่ะ แถมไม่สวยด้วย จมูกดูตรง แข็งทื่อเป็นผู้ชายเลยค่ะ เฟิร์นเลยคิดว่าแก้ดีกว่า เพราะส่องกระจกทีไรก็รู้สึกหงุดหงิดทุกที เฟิร์นศึกษาเยอะมากๆ ค่ะ ดูตามกลุ่มและบอร์ดศัลยกรรม แต่ยิ่งดูเราก็ยิ่งสบสัน เพราะมีคลินิกเยอะแยะเต็มไปหมด จนวันนึงเฟิร์นเล่นไอจีค่ะ ก็เห็นโฆษณาของคลินิกเลยมาเสิร์ซหาทางเฟซบุ๊ค แล้วศึกษาดูเรื่อยๆ เฟิร์นหารีวิวหนักมากเพราะอยากแก้แค่ทีเดียว และได้มาเจอรีวิวถูกใจของที่นี่ ทรงสวย แล้วคือมีไอเฟลทิปกันทะลุด้วยโดยไม่ต้องเอาหลังหูมาใส่ ไม่อยากเจ็บหลายที่ค่ะ

วันผ่าตัดก็ตื่นเต้นมากไม่ได้กลัวเจ็บอะไรนะคะ แต่กลัวทรงตอนทำเสร็จ ว่าจะออกมาแล้วเราจะชอบมั้ย ก็นอนรอคุณหมอสักพัก ตอนทำก็รู้สึกตลอด แต่หมอใส่ใจมากค่ะ รู้สึกได้เลยค่ะ พยาบาลทุกคนก็น่ารัก ใส่ใจดีค่ะ พอผ่าตัดเสร็จพยาบาลก็ใส่เฝือกอ่อนให้ แล้วพามาทานยาพร้อมกับอธิบายการทำแผลทุกขั้นตอน

หลังจากกลับมาพักฟื้นที่บ้าน ก็มีปวดนิดหน่อย อาจจะเพราะงานแก้มั้งคะ เฟิร์นก็กินยาตรงตามที่คุณหมอและ พี่พยาบาลแนะนำเลยค่ะ โดฟน้ำมะพร้าวอย่างหนักหน่วง นอนหมอนสูงๆ แถมยังซื้อใบบัวบกแบบแคปซูลมากินสริมไปด้วยค่ะ แฮะๆ ช่วงที่ครบอาทิตย์แล้วมันก็ค่อนข้างที่จะหายบวมแล้วนะ ไวมากๆ

ปัจจุบันนี้ จมูกครบ 3 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ชอบมากๆ ทรงก็สวยตามที่อยากได้ จมูกสวยทำให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น ใครๆ ก็ชมว่าดูดีขึ้นค่ะ ><’ อ้อออ !! ลืมบอกไปเลยค่ะ เฟิร์นทำที่ amed clinic นะคะ เฟิร์นประทับใจมากสำหรับการทำจมูกครั้งนี้ ทั้งทรงที่สวยถูกใจและการดูแลที่ดีจากคุณหมอและพี่พยาบาล เฟิร์นให้สามผ่านค่ะ 5555555555

(เฟิร์นขอแปะรูป before-after ให้ดูการเปลี่ยนแปลงแบบชัดๆไปเลยค๊า)​

mamameaw

22 พฤศจิกายน 2017
น่ารักสมวัยมากๆ ค่ะ คลีนิคอยู่แถวไหนคะ

noobifern

ขอบคุณน้า คลีนิคอยู่แถวสีลมค่ะตรงบีทีเอสศาลาแดงค่ะ สอบถามเพิ่มได้นะคะ ^_^

Nhamsanthira

สำนักเดียวกัน สวยเหมือนกัน ><

dome

9 พฤศจิกายน 2015
สวยพุ่ง มากกก มีความอินเตอร์ ><

kiweevivo

5 มิถุนายน 2014
หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย ดูสวยดีขึ้นมากกก

noobifern

เราว่าทรงรับกับหน้าเรามากนะ

ด้านบน ด้านล่าง