โครงหน้า สอบถามเรื่องศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ

naturegreen

สมาชิกใหม่
9 พฤศจิกายน 2017
สวัสดีค่ะอยากจะสอบถามเกี่ยวกับการศัลยกรรมโครงหน้าค่ะ พอดีมีแผนที่อยากจะทำศัลยกรรมโครงหน้า เพราะส่วนตัวเป็นคนที่มีโหนกแก้มใหญ่และหน้าบานเวลาทำอะไรก็รู้สึกไม่มั่นใจไปหมดเลยค่ะ ยิ่งอายุมากขึ้นก็รู้สึกว่าเริ่มที่จะเห็นโหนกแก้มที่ออกมาชัดขึ้น ได้ลองค้นหาข้อมูลเกี่ยวโรงพยาบาลที่ทำศัลยกรรมแล้วหลายที่ค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าที่ไหนดีและอยากจะขอคำแนะนำค่ะจากเพื่อนๆที่เคยทำหรือเพื่อนๆที่รู้ข้อมูลเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม จริงๆแล้วมีแผนที่จะไปทำศัลยกรรมที่ประเทศเกาหลีค่ะ เพราะอยากไปเที่ยวด้วยแล้วก็อยากถือโอกาสไปทำหน้าด้วย แต่ก็ไม่รู้ว่าโรงพยาบาลศัลยกรรมที่ไทยและเกาหลีต่างกันมากมั้ย เพราะไม่เคยทำศัลยกรรรมมาก่อนเลยค่ะ ขอความกรุณาเพื่อนๆช่วยชี้แนะและตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ^^

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ค่อนข้างต่างเลยทีเดียว ส่วนตัวเคยทำทั้งที่ไทยและที่เกาหลี

ซื้อที่เมืองไทยยังไม่มีเครื่อง CT scan วิเคราะห์ก่อน เครื่องนี้จะทำให้เห็นภาพทั้งหมดของกระโหลกเราเลยทีเดียว
รู้ว่าเส้นประสาทอยู่ตำแหน่งไหน ทำให้มีการวางแผนก่อนการผ่าตัดได้

ซึ่งของไทย ใช้การคาดคะเนเอาเท่านั้น

ถ้างบถึงแนะนำที่เกาหลีเลยครับ สำหรับเรื่องโครงหน้า DA Plastic Surgery หมอลีซังวู ได้รับรางวัลศัลยกรรมโครงหน้าอันดับ 1 ของเกาหลี ปี 2017

namttan

สมาชิกโดดเด่น
เราว่าถ้าทำศัลยกรรมโครงหน้าเกาหลีน่าจะโอเคอ่ะ เพราะเค้าเชี่ยวชาญเรื่องนี้เลย ถ้าสนใจศัลยกรรมโครงหน้า เราแนะนำโรงพยาบาลศัลยกรรมTLที่เกาหลีนะคะ ถ้าสนใจปรึกษา ส่งไลน์ตรงรพ.ค่ะ มีล่ามไทยด้วยค่ะ คุณหมอก็ทำเก่งมากค่ะ ทำแล้วดูเป็นธรรมชาติและวีไลน์ค่ะ

chompare

สมาชิกใหม่
แพรไปทำที่เกาหลีมา เค้ามีซีทีสแกนก่อนทุกครั้งค่ะ ผลงานสำหรับแพรถือว่าโอเคมากเลยค่ะ
ไปดูในรีวิวของแพรดูได้ค่ะ แพรแนะนำที่โรงพยาบาลศัลยกรรมโอเปร่าค่ะ
คนเกาหลีทำเยอะแต่คนไทยยังไม่ค่อยรู้จักกันค่ะ มีล่าม มีรถรับส่ง ที่พัก ตั๋วเครื่องบินรวมหมดค่ะ
ลองดูแล้วเลือกที่ใช้สำหรับตัวเองดูนะคะ

Vertex

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2020
ไม่ต้องไปถึงเกาหลีหรอกค่ะ มีหมอไทยที่เก่งไม่แพ้เกาหลีเลย คุณหมออมรพงษ์ วชิรมน
เพราะเป็นหมอที่ทำให้รายการ Let me in
รายการนี้ไม่ต้องบอกก็รู้นะคะว่าเปลี่ยนชีวิตแค่ไหน

https://www.vertexclinic.com/facial-surgery/v-line-cheek-bone-reduction-jaw-surgery/

ด้านบน ด้านล่าง