ตาสองชั้นแบบกรีดยาวสไตส์หมอกร DRK เอกมัย 3

todsagun_tod

สมาชิกใหม่
29 มิถุนายน 2016
เซฮาย !! เพื่อนๆๆ นะครับ วันนี้ทศก็จะมารีวิวหลังทำตาสองชั้นตาฉ่ำๆกับ ดีอาร์เค ครับผม

เคยมีอารมณ์แบบลองเอาสติ๊กเกอร์อ่ะมาแปะ ให้เป็นตาสองชั้นนะ คือก็ไม่แล้วอ่ะ

แต่ทศไม่มีความสามารถให้มานั่งแปะทุกวันและด้วยความที่เราเป็นผู้ชายให้มาแปะสติ๊กเกอร์ มันก็โป๊ะ สิน่ะ

ก็เลยหาทางเลือกที่แบบช้ำไม่นาน พักฟื้นน้อยๆ อะไรแบบนี้ และด้วยความที่เพื่อนๆทศอยู่แวดวงศัลยกรรมกันเนาะ

ก็จะรู้ว่าอันไหนดี อันไหนเป๊ะ เพื่อนๆก็แนะนำให้ลองเข้าไปปรึกษาหมอที่ ดีอาร์เค

แต่หมอที่ทศปรึกษาเป็นหมอเฉพาะทางเกี่ยวกับดวงตาเลยนะ “จักษุแพทย์” ก็ไว้ใจและวางใจฝากตัวไว้เลย

ปรึกษาไปก็เขิลไป หมอกร ปรึกษาน่ารักจริงๆ ให้คำแนะนำดีมากเลย

หมอกรก็อธิบายเกี่ยวกับชั้นตาของทศว่าปัญหาคือเป็นคนหนังตาเยอะแล้วมันตก

เทคนิคที่หมอกรจะลงมือคือเป็นการเปิดแผลยาว ก็ไว้ใจที่นี่แล้วละ ก็เลือกตกลงทำที่นี่ ก็จัดวางคิวผ่าตัดเรียบร้อย

หนังตาค่อนข้างหนักไปหน่อยอยากเฉือนออก เหลือเกิน

ช่วงหลังผ่าตัด 2 วันแรกก็จะช้ำหน่อยแต่ไม่มากเท่าไหร่เนาะ

ช่วงนี้

ก็แอ๊บใส่แว่นไป..

เข้าสู่วันที่ 5 คุณหมอกร นัดตัดไหมพร้อมเช็คอาการครับ ทุกอย่างเรียบร้อยดี

ผ่านมา หลังทำวันที่ 7 วัน ชีวิตดีครับเมื่อมีชั้นตา เป๊ะ นะครับคอนเฟิร์ม ทำออกมาดูดีเป็นธรรมชาติ

กลับสู่โหมดปกติ !! งานดี ชีวิตดี ชอบมาก เพื่อนๆก็ชอบอวยกันใหญ่หลังจากทศทำไปเพื่อนๆก็แห่กันเข้ามาปรึกษาคุณหมอกัน ฮ่าๆ

ฝากอีกหนึงเสียงนะครับสำหรับงานตาของคุณหมอกร ดีอาร์เค งานดีราคาไม่แรงที่นี่เลยครับ

ครบเครื่องมากเลยคุณหมอฝีมือดี แถมห้องผ่าตัดดูอลังการไปอีก นึกว่าผ่าตัดใหญ่ที่ไหนได้เราแค่ทำตาสองชั้น

เพื่อนๆลองแวะเข้ามาปรึกษาได้ครับ ไม่ดีไม่บอกต่อ แต่ดีมากๆจริงๆเลยอยากแชร์ให้เพื่อนๆได้ลองไปปรึกษากันดูครับ

ด้านบน ด้านล่าง