จมูก ตัดยกปีกที่ไหนดีคะ

twr

สมาชิกใหม่
ตัดยกปีกที่ไหนดีตอนนี้ลังเลกองจูคลินิคกับหมอเฉลิมฟอร์จูนค่ะ หมอเฉลิมจองคิวยากมากโทรจองสายไม่ว่างเลยพอโทรติดคิวก็เต็มหมดแล้ว ใครรู้จักที่ดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ไฟล์แนบ

• image (1).jpeg
    image (1).jpeg
    530.8 KB · อ่าน: 41
  • image (3).jpeg
    image (3).jpeg
    486.4 KB · อ่าน: 32
  • image (4).jpeg
    image (4).jpeg
    484.3 KB · อ่าน: 28
  • image (6).jpeg
    image (6).jpeg
    491.2 KB · อ่าน: 32

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ซีขอวิจารณ์ตามตรงเลยนะครับ

ตัดยกปีกก็น่าจะสวยขึ้นครับ

แต่ประเด็นที่ทำให้เห็นว่าปีกจมูกดูห้อย เพราะทรงจมูกครับ

ทรงจมูกมองด้านข้างจะเห็นเลยว่าเชิดแหงนขึ้น ยิ่งจะทำให้ปีกจมูกดูห้อยลง

แล้วสันก็ค่อนข้างเล็ก ดูแล้วไม่ธรรมชาติเท่าไหร่ครับ

ส่วนตัวอยากแนะนำให้แก้ทรงจมูกให้ดูธรรมชาติปลายไม่เชิด แล้วปีกจมูกจะดูดีขึ้นครับ

ส่วนปีกจมูกอยากให้ทำเป็นลำดับสุดท้ายหลังจากที่ทรงมันโอเค

เพราะถ้าทรงเนี่ยเราแก้ได้ แต่ปีกจมูกตัดไปแล้วแก้ไม่ได้ ยิ่งตัดยกปีกเสี่ยงต่อแผลเป็นที่เห็นชัดด้วยครับ

• Like
Reactions: twr

twr

สมาชิกใหม่
ซีขอวิจารณ์ตามตรงเลยนะครับ

ตัดยกปีกก็น่าจะสวยขึ้นครับ

แต่ประเด็นที่ทำให้เห็นว่าปีกจมูกดูห้อย เพราะทรงจมูกครับ

ทรงจมูกมองด้านข้างจะเห็นเลยว่าเชิดแหงนขึ้น ยิ่งจะทำให้ปีกจมูกดูห้อยลง

แล้วสันก็ค่อนข้างเล็ก ดูแล้วไม่ธรรมชาติเท่าไหร่ครับ

ส่วนตัวอยากแนะนำให้แก้ทรงจมูกให้ดูธรรมชาติปลายไม่เชิด แล้วปีกจมูกจะดูดีขึ้นครับ

ส่วนปีกจมูกอยากให้ทำเป็นลำดับสุดท้ายหลังจากที่ทรงมันโอเค

เพราะถ้าทรงเนี่ยเราแก้ได้ แต่ปีกจมูกตัดไปแล้วแก้ไม่ได้ ยิ่งตัดยกปีกเสี่ยงต่อแผลเป็นที่เห็นชัดด้วยครับ

เป็นคนจมูกแหงนอยู่แล้วค่ะ มันได้แค่นี้มั้งค่ะ TT
อันนี้ก่อนเสริมค่ะ

ไฟล์แนบ

197.9 KB · อ่าน: 26
    181.5 KB · อ่าน: 27

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
เป็นคนจมูกแหงนอยู่แล้วค่ะ มันได้แค่นี้มั้งค่ะ TT
อันนี้ก่อนเสริมค่ะ

อ่าค้าบ เนื้อน้อยปลายสั้น

ลองเข้าไปปรึกษาที่กองจูก็ได้ครับ

หมอค่อนข้างใส่ใจดีครับ

ด้านบน ด้านล่าง