เสริมหน้าอกที่ไหนดี? บอกให้เลยที่เดอมาสเตอร์ เอกมัยค่ะ จัดมาแล้ว 400cc งานดีจริงค่ะ <3

tongtongtt

สมาชิกใหม่
"เสริมหน้าอกที่ไหนดี?" ...คำถามนี้ เราเองเคยเป็นคนที่ถามมาก่อน ถามกับตัวเอง ถามกับเพื่อนๆ แล้วก็หารีวิวดูเอง

เราชื่อ ต้องตา นะคะ ปีนี้ก็ 32แล้ว ก็คิดว่าต้องทำแล้วล่ะ ถ้าไม่ทำตอนนี้ ก็คงไม่ทำแล้ว เราเป็นคนเจ้าเนื้อนะ แต่ช่วงบนนี่ไม่รู้เนื้อไปไหนหมด สูง 167 น้ำหนัก 55 สัดส่วน 30 26 36 ค่ะ จะเห็นเลยว่าหน้าอกแบนราบเชียว เมื่อเทียบกับเอวสะโพก อ่อ!!! เราเป็นคนที่มีปัญหากระดูกหลังคดด้วยนะคะ ซึ่งปัญหานี้ เอาจริงๆ ไม่ได้มีผลกับการทำหน้าอก แต่ก็อยากให้ดูไว้ก่อน เพราะเวลามองด้านหน้าอาจสงสัยว่าทำไมเหมือนหน้าอกเอียง จริงๆ ไม่ใช่หน้าอกที่เอียง แต่เป็นโครงสร้างของเราเอง

ไปดูรูปกระดูกหลังของเราประกอบเรื่องราวก่อนล่ะกัน

เราอยู่พัทยานะคะ จริงๆ พัทยา ชลบุรีก็มีหมอเยอะนะ แต่ที่มารู้จักเดอมาสเตอร์ได้เพราะเพื่อนที่อยู่กรุงเทพแนะนำมา จริงๆ เค้าแนะนำมาหลายที่ มีอีก 2 - 3 ที่ดังๆ เราก็ไปเซอร์เวย์ทุกที่นั่นแหล่ะ เราก็ไม่ได้เชื่ออย่างเดียว เราก็เข้ามาดูสถานที่เองเลย สถานที่เค้าอลังการจริงค่ะ และที่มาลงเอยกับเดอมาสเตอร์ เพราะเราคุยกับคุณหมอต้อยแล้วรู้สึกเคลียร์ในทุกๆ ข้อสงสัย

รีวิวในเน็ตนี่ไม่มากเท่าที่อื่น เพราะเคสของคุณหมอส่วนมากเป็นคนมีชื่อเสียง และเป็นลูกค้าจริงๆ ที่ทางคลินิกบอกเราว่า ไม่สามารถเอามาทำรีวิวได้เยอะแยะเหมือนที่อื่น เพราะมันเป็นความลับของลูกค้า ไงล่ะ เกร๋ๆ เนอะ คือดีค่ะ คือชอบ คือถูกใจ คือตกลงฉันจะทำที่นี่!!!

ใครจะบอกที่ไหนดัง คนแห่กันไปทำ เราไม่สน ความตั้งใจคือ จะต้องเลือกที่ๆ ดูน่าเชื่อถือ มั่นใจได้ว่าชีวิตจะอยู่รอดปลอดภัยหลังทำ เรื่องราคาไม่เกี่ยง เราเคยทำศัลยกรรม ทำจมูก ทำตาอะไรแบบนี้ แต่ผ่าตัดใหญ่ครั้งนี้เป็นครั้งแรก แต่แปลกที่เรามีความกลัวน้อยกว่าตอนผ่าตัดเล็กมากๆ เหมือนว่าทุกอย่างที่นี่ ทั้งสถานที่ การบริการ การพูดคุย มันทำให้เรามีความมั่นใจว่าเราจะโอเค ไม่มีปัญหาแน่นอน

ก่อนจะไปดูรูปสวย มาดูรูป Before ก่อนนะคะ

ก่อนทำ ราบเรียบ 555

จะเห็นว่า โครงสร้างกระดูกหลังของเราคด ซึ่งอาจส่งผลให้เวลามองหน้าอกเราจากด้านหน้า อาจเหมือนเราหน้าอกเอียงๆ หรือตัวเอียงๆ ซึ่งมันคือโครงสร้างกระดูกของเราค่ะ หน้าอกไม่ได้เอียงนะคะ ปัญหาไม่ใช่ปัญหาใหญ่ แต่ก็อยากบอกไว้ เผื่อจะมีสาวๆ คนไหนกระดูกหลังคดแบบเรา จะได้รู้ว่าสามารถทำหน้าอกออกมาสวยได้ ไม่มีปัญหานะคะ 5555555

รูปนี้คือรูปหลังทำ 1 วันนะคะ

หน้าอกใหม่ 400cc นะคะ จัดมาเต็มๆ ถูกใจและไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้ค่ะ และที่ดีที่สุดคือ คุณหมอต้อยบอกว่า ไม่ต้องนวด ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับหน้าอกเลย ปล่อยให้หน้าอกมันเข้ารูปสวยๆ ไปเอง แค่ใส่ผ้ารัดไว้ตามที่คุณหมอแนะนำให้เคร่งครัดพอค่ะ เราก็ทำตามค่ะ เพราะไม่อยากนวดอยู่แล้ว มันก็ยังเจ็บนะคะ จะไปน้งไปนวด คงทรมานแย่

รูปวันที่ 3 นะคะ

รูปวันที่ 4 นะคะ

วันนี้ เราเริ่มช่วยตัวเองได้ทุกอย่าง ขยับแขนใส่เสื้อผ้าเองได้หมด เริ่มสบายๆ ล่ะ แทบไม่รู้สึกเจ็บแล้ว จะมีรู้สึกบ้างตรงแผลนิดหน่อย

วันที่ 7 นะคะ

ครบ 1 เดือน

ครบ 1 เดือน ก็เริ่มเป็นทรงแล้ว ตอนนี้ก็คัพ C36 จากเดิม A ยังเหลือเลย 555 เริ่มรู้สึกว่า นมนิ่มขึ้นกว่าเดิมเยอะแล้วด้วย

ครบ 2 เดือน

ครบ 3 เดือน

แผล (ครบ 3 เดือน)

ให้ดูแผลนะคะ แผลดีงามพระรามแปดมากค่ะ

ครบ 4 เดือน

แผล (ครบ 4 เดือน)

ครบ 4 เดือนแล้วววว กว่าจะมาถึงวันนี้ได้ คือ เหมือนทหารผ่านสงคราม 555
ล้อเล่นนะคะ จะบอกว่า ชีวิตผู้หญิงยุคนี้ สบายมากๆ อะไรๆ มันง่ายมากๆ แค่ต้องรู้จักเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเองเท่านั้นค่ะ หน้าอกใหม่สวยมาก แผลสวยเรียบร้อย แล้วก็ที่เค้าบอกว่านิ่มไม่ต้องนวด คือเรื่องจริงไม่อิงนิยายค่ะ ^_^

ถ้าไม่ขี้เกียจจะมาอัพเดทหน้าอกเรื่อยๆ อาจจะไปตั้งเป็นโพสต์ใหม่อะไรก็ว่าไปเนอะ เพราะตั้งแต่ทำหน้าอกมาใหม่ แฟนไม่ให้ออกไปไหนเลย ให้แต่งตัวอยู่บ้านอย่างเดียว #หมั่นไส้ได้ #ด่าได้แต่อย่าแรง 55555

ใครชอบ ใครสนใจ ใครอยากมีหน้าอกใหม่ งานดีแบบเรา ไปจัดเลยนะคะ เดอมาสเตอร์ เอกมัย โทรนัดคิวคุณหมอต้อยได้เลย สวย ไม่มีปัญหาเจ็บช้ำใจภายหลังแน่นอนค่ะ :)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง