รีวิวเสริมจมูก ทรงสโลป หมอเป๊ก YB Clinic

doneness

สมาชิกใหม่
สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นการรีวิวเสริมจมูกของ YB Clinic โดยคุณหมอเป๊กนะค่ะ เป็นการทำศัลยกรรมครั้้งแรกค่ะ
เราก็ได้หาข้อมูลรีวิวจากในเว็บไซต์ศัลยกรรมต่างๆนี่แหล่ะค่ะ และก็ได้เจอกับกระทู้รีวิวจมูกของคุณหมอเป๊ก
มีหลายกระทู้มากๆ และสวยๆทั้งนั้นเลย ทำให้เราไว้วางใจใน ฝีมือ และ เทคนิคการเสริมของคุณหมอเป๊กค่ะ
ก่อนเสริมก็มีโอกาสได้พบคุณหมอก่อนค่ะ ได้คุยในเรื่องของรูปทรง การวางซิลิโคน และขนาดความโด่งด้วย
เราเลือกเสริมซิลิโคนของอเมริกาค่ะ ราคาโปรโมชั่่นตอนช่วงนั้น ก็เดือนกว่าแล้วนะคะหลังจากที่เสริมจมูกมา

คุณหมอค่อนข้างจะละเอียดมากๆเลยค่ะ ใช้เวลาเหลาซิลิโคนนานมากๆเลยค่ะ ประมาณเกือบ 30 นาทีได้ค่ะ
ระหว่างที่คุณหมอทำจะไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยนะคะ แต่รู้สึกตรงตัวตลอดๆว่าคุณหมอกำลังทำอะไรที่จมูกเราค่ะ
เพราะจะใช้วิธีการฉีดยาชา จะเจ็บตอนฉีดยาชานิดๆหน่อยๆพอทนได้ค่้ะ หลังจากนั้นก็ไม่มีความเจ็บอะไรเลย

หลังเสริมก็จะมีพลาสเตอร์ปิดที่สันจมูกค่ะ ติดไว้ประมาณ 3-7 วันหรือจนกว่าคุณหมอจะนัด้ขามาตรวจก็ได้ค่ะ
จมูกตอนนี้ก็ดูสโลปสวยธรรมชาติมากๆ แต่งหน้าแล้วดูสวย คมมากขึ้นเลยค่ะ ประทับใจและถูกใจมากๆๆเลย
ใครอยากเสริมจมูกไม่ต้องกลัวนะค่ะ ไม่เจ็บและไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ เหมือนกับเราถอนฟันเลยค่ะ อิอิ

ก่อนเสริม > หลังเสริมทันที >ปัจจุบัน

ก่อนเสริม > หลังเสริมทันที > ปัจจุบัน

ก่อนเสริม > หลังเสริมทันที > ปัจจุบัน

ด้านบน ด้านล่าง