แบ่งปันวิธีรักษาเส้นเลือดขอดแบบไม่ต้องให้หมอฉีดค่ะ

jkenjiran

สมาชิกโดดเด่น
เราเป็นเส้นเลือดขอดค่ะ แต่ไม่ถึงกับรุนแรงมากแต่ก็อีกแหละค่ะ ด้วยอาชีพแล้วคือต้องเดินตลอดเวลาแทบไม่ได้นั่งเลย ทำให้ครั้งนึงมันรุนแรงขึ้นจากการปวดหนึบบริเวณขาหนีบ เราก็ว่าปวดอะไร พอให้เพื่อนช่วยดูคือนางบอกเลย เส้นเลือดขอดเรามีความปูดในระดับนึงค่ะ

หลังจากนั้นก็หาวิธีรักษาเจอกระทู้นึงในเน็ตบอกว่าต้องฉีดแต่เรากลัวค่ะ เลยลองหาไปเรื่อยๆ อีก เจอกระทู้นี้ค่ะ http://bit.ly/2nesUke ซึ่งมีอาการใกล้เคียงกัน เราเลยลองซื้อตามที่เค้าแนะนำเป็นฮีรูดอย ฟอร์เต้ หลอดม่วง นี่ค่ะ

แต่เราซื้อหลอดเล็กก่อนนะคะ ประมาณร้อยกว่าบาทไม่แพงเพราะเวลาใช้คือทานิดเดียว ตามที่อ่านมาเค้าบอกไม่ให้นวดเราก็ไม่นวดค่ะ

บอกเลยว่าได้ผลดีจริงๆ พอทาฮีรูดอยฟอร์เต้ แล้วเราไม่ปวดอีกเลยค่ะ แต่เส้นเลือดขอดก็ไม่ได้หายไปทั้งหมดนะ ค่อยๆจางแบบดีขึ้น เลยเอามาบอกต่อเพื่อนๆ ค่ะ

goodtiniyoo

สมาชิกโดดเด่น
ใช้ดีจริงค่า เห็นรีวิวเยอะเหมือนกันนะคะตอนเราหาดูว่าของยี่ห้อไหนใช้ดี แล้วเจอของยี่ห้อนี้คนแนะนำเยอะดี

ด้านบน ด้านล่าง