รีวิวตัดปีกจมูกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ

magii85

สมาชิกใหม่
ตัดปีกจมูกกับคุณหมอทะนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกค่ะ เดิมเราเป็นคนที่ปีกจมูกกว้าง ก็ลังเลอยู่ว่าจะตัดปีกก่อน พอมาหาอ่านในอินเตอร์เน็ตเค้าก็แนะนำให้เสริมก่อนเพราะปีกมันจะหุบลงอีก แต่พอเสริมแล้วมันก็ยังดูกว้างๆบานๆ อยากจะให้เข้ารูปอีกซักหน่อยค่ะ เราหาขอข้อมูลนานมากคือหาละเอียดกว่าเสริมจมูกอีกค่ะ เพราะเสริมไม่สวยเรายังแก้ใหม่ได้ แต่ตัดปีกจมูกมันตัดแล้วตัดเลย จนในทีสุดเรามาตัดสินใจทำกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติก คุณหมอที่ทำเป็นศัยแพทย์เฉพาะทางทำให้เรามั่นใจนขึ้นเยอะเลยค่ะ ถึงวันทำเราก็เข้าไปปรึกษาประเมินจากจมูก หมอแนะนำตัดแบบซ่อนแผลเอาออกไม่เยอะ หลังจากปรึกษาเสร็ขก็ไปเตรียมตัวทำ ล้างหน้า เก็บผมเปลี่ยนชุดคะ คุณหมอมาก็ฉีดยาชาให้ไม่เจ็บเท่าไหร่ หลังจากทำเสร็จเราก็รับยากลับบ้าน ไปถึงบ้านมันก็เจ็บจี๊ดๆค่ะ ทานยาก็ดีขึ้น พอวันที่ 2ก็แกะผ้ากอตออก เราออกล้างแผล ออกไปไหนได้ปกติคะบวมนิดหน่อย แต่เราปิดเมสไว้นะคะ กลัวฝุ่น หลังจากนั้นก็ล้างแผลทุกวัน ประมาณ1อาทิตย์แผลก็เริ่มแห้งค่ะ 2อาทิตย์ก็มาตัดไหม หลังจากนั้นเราก็ทายาลดรอยแผลเป็นค่ะ แผลมันแห้งตกสะเก็ด ระหว่างทำเสร็จก็มีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำเราตลอดนะคะ โทรมาสอบถามอาการ ตามเข้าไปตรวจเราก็ไป อาการปกติไม่ได้เป็นอะไรเลย พอหายดีจมูกก็ดูเข้ารูปกว่าเดิมนะ ถือว่าปรับใจค่ะ ทั้งตัวคุณหมอและบริการ

ด้านบน ด้านล่าง