แก้จมูกครั้งใหม่ที่เอเมดคลินิก เนื้อน้อยก็สวยได้เหมือนกัน

noonticha

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ รีวิวนี้นุ่นเขียนครั้งแรกนะคะ เพราะว่าจมูกเก่าของนุ่นที่เคยทำมามันไม่สวยอะค่ะ ดูไปดูมาก็เหมือนไม่ได้ทำ นุ่นเลยอยากแก้ค่ะ ไม่ได้หวังให้โด่งมากมายเพราะนุ่นมีเนื้อจมูกน้อยตั้งแต่เกิดแล้ว แค่อยากได้ดั้งสักนิด 555

เริ่มจากอ่านรีวิวตามเว็บบอร์ดก่อนค่ะ เจอคนนึงเนื้อน้อยเหมือนกันเลย เขาทำที่เอเมดคลินิกค่ะ เราก็จัดตามเลย เพราะเห็นหลายรีวิวที่เนื้อจมูกน้อยมาจากเอเมดคลินิกทั้งนั้น นี่ค่ะ น้อยมาก แถมของเก่ายังดูเป็นแท่งอีก

พบหมอครั้งแรกตื่นเต้นค่ะ แต่คุณหมอใจดีมาก และแนะนำว่าให้ใส่เนื้อเยื่อเทียมรองปลายด้วย ที่เอเมดคลินิกจะเรียกว่า ไอเฟลทิป ค่ะ เพราะมีที่เอเมดคลินิกที่เดียวเท่านั้น พี่ๆ พนักงานก็ดูแลดีมากเลยค่ะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ยังตื่นเต้นอยู่ค่ะ ใจเต้นรัวและแรงมาก แต่ผู้ช่วยคุณหมอและพยาบาลก็ชวนนุ่นคุยจนหายตื่นเต้น ผ่อนคลายมากๆ เลย หลังจากนั้นไม่นานก็เสร็จเรียบร้อยค่ะ หลังทำหน้านุ่นไม่ค่อยบวมเลย จะเริ่มบวมนิดหน่อยก็ประมาณวันที่ 3 แต่แป๊บเดียวก็หายค่ะ รู้เลยว่าคุณหมอมือเบามาก เพราะบวมน้อยและไม่มีรอยช้ำเลยที่สำคัญแผลเล็กมาก มองแทบไม่เห็นเลยการดูแลหลังทำไม่ยากเลยค่ะ ล้างแผลให้สะอาดทุกวัน ดื่มน้ำเยอะๆ ทานยาตามที่หมอสั่ง งดอาหารแสลง ของหมักดอง อาหารรสจัด และแอลกอฮอล์ แผลจะหายไวมาก

ตอนชอบและพอใจกับจมูกตัวเองมากค่ะ ถึงจะไม่ได้โด่งพุ่งเหมือนคนอื่น แต่โอเคมากค่ะ เพราะเนื้อจมูกเราน้อยโด่งได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้ว ที่สำคัญคือมันรับกับหน้านุ่นพอดี ดูเหมือนมีดั้งตั้งแต่เกิด 5555 ชอบมากเลยค่า

kampa

ทำไมถึงอยากเสริมจมูกอะ

noonticha

เสริมจมูกเพราะอยากดูดีขึ้นคะ เป็นงานแก้คะ ใส่ไอเฟลทิป

kampa

หาข้อมูลการศัลยกรรมจากไหนครับ

noonticha

เห็นเพจในเฟสบุ๊คบวกกับเข้าไปอ่านรีวิว หาความรู้เพิ่มเติมแล้วชอบ เลยตัดสินใจทำที่เอเมดคลินิกคะ ประทำใจพี่พนักงานบริการดีมากคะ สาขาสีลม

noonticha

คุณหมอน่ารักพูดจาเป็นกันเองมากค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง