รีวิวเสริมจมูก+ตัดปีก YB Clinic สวยมว๊ากกกก..กก

ununpun

สมาชิกใหม่
26 พฤษภาคม 2017
บอกเลยว่าอยากมารีิวิวตั้งนานแล้ว แต่เพิ่งว่างเขียนค่ะ อิอิ
ความตั้้งใจของเราคืออยากมาแชร์ประสบการณ์และรีวิว
กับการทำศัลยกรรมที่คลีนิกดีๆและไม่แพงมาก ผลงานก็ดี
และมั่นใจได้กับความพิถีพิถันและความปลอดภัยค่ะ

เราเป็นคนมีเวลาไม่ค่อยมากค่ะ จึงไม่ค่อยได้ศึกษาหาข้อมูล
อาศัยจากการดูรีิวิว และคำบอกเล่า ปากต่อปากของเพื่อนๆค่ะ
เลือกเสริมที่นี่ก็เพราะเพื่อนๆไปเสริมมากันเยอะค่ะ และมาบอกต่อ
แน่นอนค่ะ เราได้เห็นรีวิวจริงๆจากเพื่อนๆเลยว่าเป็นยังไง
ก็เลยนัดคิวคุณหมอแบบด่วนๆเลยค่ะ เอาคิวเร็วที่สุด
ด้วยงานของเราต้องพบปะลูกค้า มากหน้าหลายตา เราก็อยากดูดีขึ้น
แต่ติดปัญหาตรงวันหยุดของเราไม่ค่อยจะมีค่ะ พอมีก็ต้องรีบๆ

เราเสริมจมูกแบบต่อปลายกระดูกอ่อนหลังใบหู และตัดปีกค่ะ
ปีกตัดออกไม่เยอะ คุณหมอออกแบบให้เข้ากับทรงจมูก
เหตุผลที่ใช้กระดูกอ่อน เพราะอยากมั่นใจในระยะยาวด้วย
ไม่ได้อยากได้โด่งนะคะ เพียงแต่ทำทั้งทีก็เอาดีๆไปเลยดีกว่าค่ะ

รูปก่อนเสริมเราค่ะ พอมีดั้งอยู่บ้างแล้ว แต่ดูไม่ค่อยเป็นสันเท่าไร
โครงจมูกก็คิดว่าพื้นฐานก็ดี เสริมเติมแต่งอีกนิดก็คงจะสวย ถูกใจตัวเองค่ะ

หลังเสริมครั้งแรกที่ส่องกระจก คิดว่าตัวเองน่ากลัวมากๆ
จมูกบวมๆเหมือนชมพู และตาก้ดูปูดๆด้วยค่ะ รับตัวเองไม่ได้เหมือนกัน
แต่ต้องอดทนรอเวลาที่มันยุบบวม ก็ดูแลตัวเองดีสุดๆเลยค่ะ
เป็นคนไม่ชอบรอเวลามากๆ อยากให้จมูกยุบเร็วๆ
อะไรที่เค้าว่าดี เราก็ทำหมดเลยค่ะ 55 แต่ที่ยุบบวมเร็ว
เพราะได้ใบบัวบกแคปซูลที่ซื้อมากคลีนิกนี่แหล่ะค่ะ
ทำให้จมูกเรายุบบวมเร็วมากๆ

มาตัดไหมที่คลีนิก ยังพอมีร่องรอยของการบวมๆบ้าง
แต่เริ่มเห็นทรงชัดเจนแล้ว คือมันสวยมากกกกก!!
ชอบทรงจมูกตอนนี้มากๆเลยค่ะ
แต่คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวจะยุบลงกว่านี้อีก เพราะนี่ยังบวมอยู่

ครบ 2 อาทิตย์ที่เสริมจมูกค่ะ ทรงเริ่มชัดเจน
และสันจมูกเริ่มมาแล้ว ความโด่งก็ยุบลงนิดนึง จากการสังเกตุๆดู
แต่ก็ยังพอใจอยู่ค่ะ ชอบจมูกด้านข้างๆเฉียงๆมากๆค่ะ สวย

ครบ 1 เดือนแล้ว อยากบอกว่าสันจมูกและปีกสวยมากค่ะ
หน้าดูคมและเฉี่ยวขึ้นมากเลย เวลาถ่ายรูปนะขึ้นกล้องสุดๆ
กลายเป็นคนชอบถ่ายรูปไปโดยปริยายค่ะ 55

ปัจจุบันค่ะ คิดว่าจมููกยุบบวม 100%แล้ว เพราะเกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ
เพื่อนๆที่ทำงานก็ชม ปลื้มมากเลย ตอนนี้มั่นใจขึ้นเยอะนะคะ
แต่งหน้าได้หลายแบบ หลายสไตล์
ไม่แน่ใจว่าเสริมจมูกแล้วดูหน้าเรียวๆขึ้นด้วยรึเปล่า
อาจเป็นเพราะ พอจมูกโด่งและยาวขึ้น เลยทำให้หน้าดูมีมิติ

ด้านบน ด้านล่าง