แก้ที่จมูกแข็งทื่อ โด่งเป็นแท่ง ให้เป็นจมูกโด่ง พุ่งสวย ที่ Amed Clinic ค่ะ

sililuk

สมาชิกโดดเด่น
19 มิถุนายน 2017
สวัสดีค่ะทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ อีฟ ค่ะ การแก้จมูกของอีฟในครั้งนี้เป็นที่พอใจ และประทับใจมากจริงๆ ส่วนตัวอีฟเองรู้สึกว่า บวมและช้ำน้อยมาก พอยุบแล้วจมูกเป๊ะสุดๆ และที่สำคัญ คุณแม่ปลื้มคะ ><

อีฟตัดสินใจแก้จมูกครั้งนี้ เพราะอันเก่าที่เคยทำมากับคลินิกเก่าที่ราคาถูกมันดูเป็นแท่งแข็งๆ ไม่ธรรมชาติเลยค่ะ แล้วตรงปลายก็ดูจะเริ่มบาง เหมือนใกล้จะทะลุ เริ่มกลัวค่ะ สันจมูกก็สูงมาก ทำให้หน้าอีฟดูดุ ไม่เป็นมิตรเลย ปลายจมูกก็ต่ำ ดูไม่ค่อยพุ่งค่ะ ทำมาแล้วไม่มั่นใจ เลยเริ่มมองหาคลินิกที่จะแก้ อีฟกดติดตามเพจเอเมดคลินิกมานาน เห็นมีเน็ตไอดอลหลายคนเสริมและแก้จมูกกับที่นี่ ค้นรีวิวตามเว็บบอร์ดก็เจอเคสของคนที่ทำกับเอเมดคลินิกเยอะมากเลย คลินิกดูสะอาด น่าไว้ใจ อีฟเลยเลือกแก้กับเอเมดคลินิกค่ะ

00001.jpg 00002.jpg

เคสของอีฟ ใช้ ไอเฟลทิป รองปลายจมูกกันทะลุคะ เพราะคุณหมอบอก ปลายเริ่มบางแล้ว การใช้ ไอเฟลทิป ก็คล้ายๆ กับการใช้กระดูกอ่อนหลังหูแต่เราไม่ต้องเป็นแผลหลายที่ ไม่ต้องกลัวหูเน่า ดีมากเลยค่ะ 555 คุณหมออธิบายทุกขั้นตอนแบบเข้าใจง่ายมากๆ ใจดีแล้วยังตามใจอีกด้วยคะ อีฟปรึกษาอยากได้ทรงไหนคุณหมอไม่ขัดข้องเลย เพราะคุณหมอได้ประเมินจมูกแล้วสามารถทำได้ และเหมาะกับรูปหน้าอีฟ ได้ยินแล้วสบายใจสุดๆ มั่นใจว่าออกมาสวยแน่นอน

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็แอบใจสั่นๆ เพราะกลัวเจ็บ อ่านรีวิว ที่อื่นมาเยอะ เขาบอกว่าการแก้เจ็บกว่าการเสริม 3 เท่า!! แต่ พอเข้าไปทุกอย่างโอเค มากค่ะ คุณหมอและผู้ช่วยคุณหมอใจเย็น คุยดี แถมคุณหมอมือเบามากด้วย หลังจากทำเสร็จกลับมาก็ไม่เจ็บ หมดฤทธิ์ยาชาก็รู้สึกตึงและปวดนิดๆ ส่วนอาการบวมและช้ำน้อยมากๆ ผลที่ได้รับคือ ดีมากค่ะ

การดูแลตัวเองหลังแก้จมูกก็ไม่ยากเลยค่ะ ทำตามที่คุณหมอสั่ง งดอาหารรสจัด อาหารหมักดอง งดดื่มแอลกอฮอล์ งดสูบบุหรี่ ทานยาให้ครบตามที่คุณหมอจัดมาให้ แล้วก็ทำความสะอาดแผลทุกวันค่ะ สองสามวันแรกก็พยายามไม่นอนตะแคง นอนหมอนสูง ไม่งั้นจมูกจะเบี้ยวเอาค่ะ 5555

ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองหน้าหวานขึ้นมากค่ะ ปลายจมูกพุ่ง สวยสมใจ สันจมูกรับกับรูปหน้า คือดูแล้วดีกว่าการทำครั้งแรกมาก ประทับใจสุดๆไป เลยค่ะ

sililuk

ไม่หนักค่ะ ไม่ค่อยบวมเท่าไหร่นะ

sililuk

เดินทางง่ายลง ลงบีทีเอสมา เดินนิดเดียวถึงเลย

wisunee

22 มิถุนายน 2017
โอเคค่ะขอบคุณสำหรับข้อมูลน้าา

sililuk

สนใจมาสวยด้วยกันมั้ยค้าาาา

sililuk

เดี๊ยวจะมาอัฟเดทรูปเรื่อยๆนะคะ

wisunee

บรรยากาศสถานที่เป็นอย่างไรบ้างคะ

wisunee

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

sililuk

พุดจาดีสุภาพเรียบร้อยย ให้คำปรึกษาดีค่ะ

wisunee

มีวิธีดูแลตัวเองหลังการผ่าตัดยังไงคะ

sililuk

นอนหมอนสูง กินยาตามหมอสั่ง งดแอลกอฮอลค่ะ

sililuk

ไว้จะมาอัฟเดทเรื่อยๆน้าาา

ด้านบน ด้านล่าง