ตา ใต้ตาคล้ำมากทำไงก็ไม่หาย

kenny

สมาชิกโดดเด่น
24 มิถุนายน 2017
เป็นคนที่ใต้ตาคล้ำมาก เพราะนอนดึกมากมาตลอดกลางวันเวลาออกไปข้างนอกก็ต้องใช้การแต่งหน้าปกปิดเอาค่ะ แต่พอล้างหน้ามานี่สะมีเรียกแพนด้า ระอามากพยายามทุกวิถีทางแล้ว เอาช้อนเย็นๆมาโป๊ะตานี่ทำแทบทุกคืน วันหยุดก็แปะแตงกวาแต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย พอจะมีวิธีอะไรบ้างมั้ยที่จะแก้ปัญหานี้ เพราะเดือนหน้าต้องไป outing ที่ออฟฟิศ ต้องล้างหน้านอนอายเพื่อนร่วมงาน รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

นริศรา รัศมี

สมาชิกใหม่
15 กรกฎาคม 2017
กล้าพูดเลยค่ะ ครีมยีห้อแพงๆก็เลยลองมาแล้ว มันก็ดีขึ้นมานิดหน่อยแต่ใช้เวลานานมากกว่าจะดีขึ้น มีเพื่อนแนะนำในฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา มันดีขึ้นทันตาเห็นจริงๆค่ะ แต่ต้องหมาหมอจริงๆฟิลเลอร์ของจริงนะคะ เพราะฉีดใต้ตาอันตรายมากๆ ถ้าโดนของปลอมเข้าไปนี่ตาบอดได้เลย เราฉีด restylane หมอให้เอากล่องกลับมาด้วยเพื่อความสบายใจมาของแท้แน่นอน นอกจากจะมั่นใจแล้ว ถ้าเกิดอาการแพ้ หรือมีอะไรผิดปรกติ เรายังเอากล่องกลับไปหาคุณหมอว่าเราฉีดตัวไหนไป (อันนี้คุณหมอกล่าว เพราะตอนแรกจะไม่เอากล่องกลับ เพราะเชื่อใจคุณหมอว่าใช้ของจริงแน่นๆ)) แต่ที่ผ่านๆมาไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยแฮปปี้มากๆ เติมทุก2 ปี คุ้มกว่าใช้ครีมแพงๆอีกค่ะ

ภูเขาไฟสีฟ้า

20 ธันวาคม 2017
ของเราก็ทั้งคล้ำทั้งตุ่ยๆจนทำให้ตาตี่เลยค่ะ (ไขมันรอบตาเยอะมากทั้งเปลือกตากับใต้ตา)
ตอนแรกก็กะจะฉีดฟิลเล่อหรือโบท็อกอะไรก็ได้อ่ะ หาข้อมูลหมอที่ดังๆเรื่องตาก็ไปเจอรวงข้าวที่เลิฟลี่อายแอนด์สกินคลินิก
แต่คุณหมอบอกว่าอายุยังน้อย ยังพอเอาอยู่ ก็เลยแนะนำให้ทำคอร์สThermage Eye Rebornดีกว่า เป็นคลื่นสลายไขมันเบาๆ แล้วก็เข้าไปยกกระชับเซลล์ให้ฟื้นตัวด้วย เหมือนในคลิปนี้อ่ะค่ะ ไม่เจ็บเลยจริงๆนะ

ผลก็ปลื้มใจน้ำตาไหล ไขมันที่มันตุ่ยๆอยู่รอบตาก็ยุบลง ตาโตสดใสขึ้น ส่วนรอยคล้ำก็จางลงไปมากกกก

namttan

เราแนะนำโรงพยาบาลศัลยกรรมTLค่ะ ทำแล้ว ดูเป็นธรรมขาติ
ถ้าสนใจปรึกษา ส่งไลน์ตรงรพ.ค่ะ มีล่ามไทยด้วยค่ะ ติดต่อสอบถามได้ที่ Line: tlfacialcontouring ค่ะ

junebkk45

สมาชิกใหม่
ฟิลเลอร์ช่วยได้นะ ปรึกษาหลังไมค์เราได้ เราไปฉีดฟิลเลอร์ที่ fiora clinic มาคลินิกนี้เขาดังเรื่องการฉีดฟิลเลอร์ โบท็อกมากค่ะ เราก็ไปฉีดเพราะตาคล้ำเหมือนกัน มันช่วยได้จริงๆนะ คลินิกที่นี่ มีใบรับรองจากอเมริกา เชื่อถือได้ มีคุณภาพ หมอก็มีฝีมือ ไม่เจ็บเลยตอนทำ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ฉีด HA ช่วยได้ครับ แนะนำที่ Adonique Clinic ครั้งละ 1000-2000 บาท

0pEL

Administrator
Staff Member
สนใจเข้ากลุ่มแชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมได้นะครับ โอเปิ้ลคอยตอบปัญหาอยุ่ตลอด https://www.facebook.com/groups/dodeden/

forworkingkid

supattra_MoMo

17 พฤษภาคม 2018
ลองดูฟิลเลอร์สิคะ เราก็มีปัญหาแบบนี้ค่ะ พอฉีดแล้วดีขึ้นค่ะ เพราะใต้ตาเราลึกมากเลย
เราทำคลินิกตรงโลตัสเตาปูนค่ะ ไม่แข็ง ไม่เป็นก้อน ดูธรรมชาติดีค่ะ ลองหาข้อมูลดูนะคะ

BathroomsSok

Я случайно наткнулся на эту статью,т.к. сам люблю кальян,и мне показалось,
что статья написана позновательнои её приятно читать.
http://offeramazon.ru/maklaud

Нашёл ещё их тексты

https://h-magic.su/allsure

Что думаете вы?
Автор использует интересные фишки

ด้านบน ด้านล่าง