จมูกใหม่ไฉไลกว่าเดิม เสริมจมูก+ไอเฟลทิป ที่ Amed Clinic เท่านั้น !!

naluemon

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2017
สวัสดีค่ะ ชื่อนัทนะคะ นี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของนัทนะคะ ^^ ก่อนอื่นบอกเลยนะคะว่าตัวนัทเองเป็นคนมีจมูกอยู่แล้ว แต่ไม่ค่อยโด่งค่ะ เลยตัดสินใจทำครั้งแรกแบบ เสริมใหม่+ไอเฟลทิป ให้ปลายมันดูพุ่ง แล้วป้องกันการทะลุปลายจมูกด้วย อีกอย่างเบื่อเวลาถ่ายรูปต้องหามุมหันข้างทุกรูป 5555 เลยอยากทำจมูกเพื่อเพิ่มความมั่นใจให้มากขึ้นค่ะ

นัทสนใจจะทำมานานมากๆ แล้วค่ะ ชอบทรงสโลป ปลายพุ่งๆ ลองดูรีวิวหลายที่มาก ที่สำคัญมีไอเฟลทิป คือไม่ต้องใช้กระดูกหลังหู ไม่ต้องกลัวทะลุ ยิ่งสนใจเข้าไปอีก เลยตัดสินใจติดต่อมาดามเลย มาดามก็ตอบไลน์รวดเร็วทันใจ คือดีค่ะถึงวันนัด เราก็เลือกแบบที่ตัวเองชอบให้หมอดู แบบสโลป +ปลายพุ่ง ไม่อยากให้ดึงระหว่างตามาก กลัวตาเปลี่ยน ซึ่งหมอก็ประเมินดู แล้วบอกว่าทำได้

หลังจากนั้นก็เตรียมตัวเปลี่ยนเสื้อผ้า ตื่นเต้นมาก อยากให้เสร็จไวๆ ซึ่งปกติเป็นคนไม่ค่อยเป็นคนกลัวเข็ม เท่าไหร่ เพราะคิดว่าน่าจะเจ็บน้อยกว่าผ่าฟันคุด แล้วก็จริงๆ หลังจากฉีดยาชาแล้ว ก็ไม่รู้สึกอะไรเลย ได้ยินแค่เสียงคุณหมอ กับพยาบาล อธิบายขั้นตอนต่างๆ ซึ่งไม่รู้สึกอะไรเลย เพราะยาชาออกฤทธิ์แล้ว สบายมากพอผ่าตัดเสร็จแล้วคุณหมอเอากระจกให้ดู รู้สึกว่าชอบมากมันดูโอเคมาก แต่คือเห็นแค่แปปเดียว จำได้แค่ว่าจมูกเรามันโด่งอ่ะ ฮ่าๆ แล้วหลังจากนั้นก็ต้องใส่เฝือก อีก 7 วัน.

วันแรกก็ไม่ค่อยชิน กับการมีเฝือก แต่ว่าเราปฏิบัติตัวตามที่คลินิกแนะนำทุกอย่าง นอนหมอนสูง ทานยา งดอาหารแสลง ประคบเย็น (บางวันเพราะขี้เกียจประคบ 5555) และกินน้ำมะพร้าว ซึ่งคิดว่าช่วยได้พอสมควร วันที่ 2 ตาและหน้าเริ่มบวม ซึ่งพีคสุดเลย แต่ท่องไว้ อดทนๆ เดียวก็ผ่านไป วันที่ 3-4-5 จมูกที่บวมเริ่มยุบ มีแก้มบวมบ้าง แต่ก็โอเค ไม่น่ากลัวมาก จนสุดท้าย ถอดเฝือก คือชอบมากกกก มันถูกใจตามที่เราต้องการ ดูดีมาก คือตัดสินใจไม่ผิดเลย

ตอนนี้ทำจมูกมาได้ ประมาณ 4 สัปดาห์ คือรูปทรงอาจจะยังไม่เข้าที่ แต่โดยรวมคือชอบมาก คือตรงตามแบบที่เราอยากได้ ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น ที่สำคัญ ที่ประทับใจอีกอย่างคือจมูกยุบและหายบวมเร็วกว่าที่คิดไว้ เพราะดูรีวิวหลายที่ บางคนก็นานเป็นเดือนกว่าจะหายบวม บางคนตาช้ำแดงก่ำ แต่ที่นี้ไม่มีเลย เป็นการตัดสินใจถูกมาก ที่เลือก เอเมด คลินิก ประทับใจมากโดยเฉพาะมาดาม คือสามารถตอบคำถามเราได้ตลอด เพราะเราทำครั้งแรก ก็จะกังวลไปหมด แต่มาดามสามารถให้คำปรึกษาได้ตลอดเลย ชอบมากค่ะ

naluemon

อยู่แถวสีลมค่ะ สะดวกนะ นั่งบีทีเอสลงสถานีศาลาแดงก็ถึงแล้วค่ะ ^_^

supreechayada

18 กันยายน 2017
มีอาการอะไรหลังผ่าตัดมั้ยคะ แล้วหมอให้คำปรึกษาโอเคมั้ยเอ่ย

naluemon

ไม่มีค่ะ บวมน้อยมากกกกกก

supreechayada

18 กันยายน 2017
พักฝื้นนานมั้ยคะ แล้วบรรยากาศคลีนิคโอเคมั้ยเอ่ย

naluemon

แปบเดียวค่ะ บรรยากาศคลีนิคก็โอเคนะคะ กว้างดี

naluemon

ขอบคุณที่ติดตามค่ะ สอบถามได้นะคะ

naluemon

พูดจาดีค่ะ แนะนำดี สุภาพมาก ประทับใจสุดๆ

ด้านบน ด้านล่าง