จมูกสวย ด้วยเทคนิค เสริมจมูก + ไอเฟลทิป ที่ Amed Clinic ค่ะ

nham

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2017
สวัสดีคร่า ชื่อน้ำนะค่ะ น้ำจะมาแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกครั้งแรกค่ะ บอกเลยว่า หน้าเปลี่ยนเยอะมากๆ การที่ตัดสินใจทำจมูกในครั้งนี้ เพราะอยากที่จะเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเอง และเสริมบุคลิกภาพด้วยค่ะ ส่วนตัวแล้วคิดว่าคนดูดี บุคลิกดีนั่นย่อมมีชัยไปกว่าครึ่ง อิอิ เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตค่ะ เห็นรีวิวจากโซเชียลว่าที่ Amed Clinic มีเทคนิคพิเศษคือ ไอเฟลทิป ช่วยกันทะลุได้ ได้ยินครั้งแรกก็ยังไม่ได้ตัดสินใจใส่ แต่พอได้ปรึกษาคุณหมอแล้วเราก็ตกลงใส่คร๊าา เพื่ออนาคต ไม่ต้องกลัวทะลุหรือจมูกบางอีกต่อไป จริงๆแล้วเป็นคนที่ชอบศึกษาเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม และก็มาเจอเพจเฟสบุ๊ค Amed Clinic ก็เข้าไปดูรีวิวต่างๆทั้งในเว็บอื่นๆด้วย เรื่องพีคสุดคือ พี่สาวเล่าให้ฟังว่าเคยพาเพื่อนมาทำที่นี่ และสวยขึ้น ดูดีเป็นธรรมชาติ ฟังจบนัยตาเริ่มเราระยิบระยับเป็นประกาย วันต่อมาพี่สาวก็พาเข้าไปปรึกษาเบื้องต้นที่คลินิกและมัดจำ ประมาณ2อาทิตย์ต่อมาก็นัดคิวเสริมจมูกจ้า (แอบตื่นเต้น) อิอิ

วันที่รอคอยก็มาถึง อิอิ ถึงคลินิกพี่พนักงานก็ให้เปลี่ยนชุด และทำความสะอาดใบหน้าคร๊าา จากนั้นพี่พนักงานพาไปพบคุณหมอค่ะ แอบตื่นเต้นและแอบกลัวนิดๆ คือคุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก คุณหมอบอกว่าจมูกเราเอียงข้างขวา ลืมบอกไปว่า ตอนไปปรึกษาเบื้องต้น พี่พนักงานบอกว่าเรามีฮัมพ์ต้องมีการตะไบ เราก็โอเค แต่พอได้เข้ามาปรึกษาคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกไม่ต้องเหลาฮัมพ์ เดี๋ยวคุณหมอจะปรับซิลิโคนให้ตรงไม่เอียง สโลปลายพุ่ง ให้รับกับหน้าผาก (เริ่มเชื่อมั่น ไม่ตื่นเต้นแล้วจ้า) ยิ้มค่ะยิ้ม ^^

จากนั้นก็ไปนั่งรออีกห้อง เพราะมีเคสก่อนหน้าค่ะ เราเคสที่ 2 รออยู่ประมาณ 1ชม ขณะนั่งรอ หัวใจเริ่มเต้นเร็ว เริ่มกลัว ขณะนั้นพี่พยาบาลมาเรียกให้เข้าไปห้องผ่าตัดค่ะ หูย...!! ความดันจะขึ้น กลัว 555 พอเข้าไปก็พูดคุยกับพี่พยาบาล พี่พยาบาลเค้าเป็นคนอีสานเหมือนกัน เลยลดความกลัวไปได้ระยะหนึ่ง(พนักงานก็มาถ่ายรูป) ต่อมาพี่พยาบาลก็คลีนหน้าค่ะ เตรียมผ่าตัด จากนั้นคุณหมอก็เข้ามา คืออธิบายความรู้สึกไม่ถูกอ่ะ กลัวมาก หัวใจเต้นเร็วขึ้นเรื่อยๆ เจ็บสุดคือฉีดยาชาถึงขั้นน้ำตาไหลโดยไม่ได้นัดหมายเลย แต่เจ็บไม่นานนะ( ประมาณ5วิ ) จากนั้นก็ชาค่ะไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอจะเหลาซิลิโคนเคสต่อเคสค่ะ คุณหมอจะอธิบายทุกขั้นตอนในการทำค่ะ(ชาแต่จมูกนะค่ะหูยังได้ยินดี 5555 ได้ยินทุกอย่าง) นี่ก็พยายามฟังเพลงที่เปิดในห้องแล้วจินตนาการว่ากำลังเล่นเปียโน โดยกระดิกนิ้วเพื่อลดความกลัว คิดในใจเมื่อไหร่จะเสร็จ 55 สุดท้ายก็เสร็จแล้วเย้ๆๆ เย็บไหมแล้ว ^^

ทำเสร็จก็นั่งพัก พี่พยาบาลก็ให้ดูกระจก เห็นครั้งแรกชอบมากค่ะ สโลปปลายพุ่งสุดๆ พี่เค้าก็มีการถ่ายรูปหลังทำค่ะ พี่พยาบาลก็จัดยาให้พร้อมอธิบายอย่างละเอียด เสร็จแล้วก็กลับบ้านจ้า จากนั้นประมาณ 3 ชั่วโมงเริ่มมีอาการปวดตรงจมูกมากด้วยฤทธิ์ยาชา ดูแลโดยประคบเย็น 3 วัน จากนั้นประคบร้อน รวมถึงกินน้ำใบบัวบกและแบบแคปซูล 2 แคปซูลหลังอาหาร สิ่งสำคัญเลยคือยาที่คลินิกให้มาควรทานตามคำแนะนำของพี่พยาบาลนะค่ะ การทำความสะอาดหน้าคือ ชุบน้ำอุ่นค่อยๆเช็ดเบาๆ และการทำความสะอาดแผลคือใช้น้ำเกลือเช็ดเบาๆ ไม่ควรทานอาหารแสลง พวกที่ทำให้มีน้ำมูกไหล เวลานอนก็นอนหมอนสูงค่ะช่วยลดบวมเร็วจ้า

ทำมาแล้วเหมือนได้เกิดใหม่ค่ะ เพราะทำแล้วชีวิตเปลี่ยนไปเยอะค่ะ มั่นใจในตัวเองมากยิ่งขึ้น ดูดีขึ้น เพื่อนและคนรอบข้างทักเยอะมากว่าเปลี่ยนไปมาก แทบจำไม่ได้เลย ปลื้มค่ะ ชอบมากๆเลย ทรงสวยมาก ไม่เสียใจเลยค่ะที่ตัดสินใจเสริมจมูกที่ Amed Clinic. Happy สุดๆคร๊าาา.

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

nham

กว้างขวางหรูหราดีนะ

supreechayada

18 กันยายน 2017
หูยยย สงสัยต้องไปสัมผัสซักครั้งงง

nham

มาเลยค่ะ มาสวยไปด้วยกัน

มีอาการบวมมากมั้ยคะ แล้วมีผลข้างเคียงอะไรมั้ยเอ่ย

nham

ไม่มีค่ะ ปกติทุกสิ่ง

ดูแลตัวเองหลังจากผ่าตัดยังไงคะ คุณหมอได้ให้คำปรึกษาดีมั้ยคะ

nham

ดูแลตัวเองหลังจากผ่าตัดยังไงคะ คุณหมอได้ให้คำปรึกษาดีมั้ยคะ
ทำตามที่หมอสั่งค่ะ กินยา พัก ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

oyross

คลีนิคเดียวกันเลย สวยเปะทุกเคสจริงๆ ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง