(รีวิวเสริมหน้าผากซิลิโคน) หน้าผากกว้างแล้วไงก็เหม่งนูนสวยได้ป่ะ?!

mapangpangmaa

สมาชิกโดดเด่น
10 พฤศจิกายน 2017

ตะเอ๋~* เห็นเหม่งเค้ามั้ยย เหม่งสวยนูนฝุด ๆ
ฮาหลิวค่าาทุกค๊นน… ปรางเองน้า หลายคนอาจเคยเจอกันตามงานอีเว้นท์หรือมอเตอร์โชว์กันมาบ้างแล้วเนอะ แต่ใครยังไม่คุ้นเข้าไปส่องไอจีได้นะ @pranggwarang ค่า 555 ขายของสุดด

เข้าเรื่องกันดีกว่าค่ะ คือปรางไปเสริมหน้าผากซิลิโคนที่ masterpiececlinic มา แล้วหน้าผากสวยโหนกนูนเว่อร์วังอลังการมากค่าาา สวยเลิศจนอดใจไม่ไหวต้องเอามาอวดกันเลยทีเดียว

อาจจะสงสัยว่า เอ๊ะ..ทำไมต้องเสริมหน้าผากซิลิโคนด้วย ในเมื่อฉีดฟิลเลอร์ก็ได้ ทำFat Transfer ก็ได้ ไม่เห็นต้องเสริมเลย แต่วิธีที่พูดมาอ่ะเค้าทำมาหมดแล้วจ๊ะเธอจ๋า แต่มันไม่ได้อยู่กับเราไปตลอดน้า นานวันเข้าเหม่งก็ยุบ ไม่สวยเหมือนเดิมแล้ว

ถามว่าปรางรู้ข้อมูลการแพทย์ลึก ๆ แบบนี้ได้ไง
วัน ๆ ปรางก็ทำแต่งานจะไปหาข้อมูลได้จากที่ไหน

ความจริงคือ ก่อนที่จะตัดสินใจเสริมหน้าผาก ปรางได้เข้าไปพบคุณหมอเชี้ยวมาก่อนค่ะ ปรางปรึกษาหมอว่าอยากมีหน้าผากนูน ๆ สวย ๆ ไปตลอด ทำไงดีคะ..หมอจ๋าช่วยหนูด้วยย คุณหมอเชี้ยวบอกว่า ใบหน้าของปราง ตาจมูกปากโดยรวมโอเค แต่ติดตรงที่หน้าผากของปรางแบน ทำให้ไม่รับกับจมูกและคางของเรา ใบหน้าเลยดูไม่สมส่วมและไม่สมูทค่ะ หมอเชี้ยวแนะนำให้ปรางศัลยกรรมเสริมหน้าผากซิลิโคนค่ะ

หน้าผากกว้างไม่ว่า แต่ขอเหม่งแล้วนูน ๆ สวย ๆ หน่อยได้ม้ายยย..

แต่ช้าก่อนน.. ของดีต้องไม่ได้มาง่าย ๆ จะมาไก่กาอลาเล่ ม่ายยด้ายยย

ขออนุญาตแปะรูปจากเว็บไซต์ของคลินิกค่าา

ซิลิโคนหน้าผากที่ปรางใช้เป็นแบบ Customize ค่ะ หมายถึง คนไข้ 1 คน ต่อซิลิโคน 1 ชิ้น โดยทางคลินิกจะส่งตัวเราไปทำ CT Scan เพื่อดูโครงสร้างของใบหน้าและหน้าผากก่อนผ่าตัดค่ะ แล้วทางคลินิกจะส่งใบสแกนไปที่ประเทศเกาหลี เพื่อทำซิลิโคนออกมาแบบขนาดพอดีเป๊ะ เนียนกริบเข้ากับหน้าผากของเรา เป็นซิลิโคนเฉพาะตัวของปรางคนเดียว บอกได้คำเดียวว่า เรื่องความยูนีคต้องยกให้เค้าจริง ๆ น้าาา..

ปรางควักหน้าสดมาโชว์ให้ดูเลย
เห็นความกว้างแต่แบนราบนี้มั้ยยย 555

จริง ๆ มีหน้าผากกว้างมันก็ดีนะ แต่จะดีกว่าถ้าเหม่งแล้วโค้งนูนสวยกว่านี้ ฮือออ..

พอถึงวันนัดก็มานั่งถ่ายรูปเล่นสวย ๆ
แหมก็ตื่นเต้นนี่คะ เลยมาแต่เช้า ไม่นั่งชิล ๆ สวย ๆได้ไง 555

อัพไอจีเรียกกำลังใจสักหน่อยค่าาา

ก่อนเวลาผ่าตัด ปรางได้เข้าพบหมอเชี้ยวอีกทีหนึ่งค่ะ คุณหมออธิบายการเสริมหน้าผากซิลิโคนอีกรอบ กลัวปรางลืม หมอคะ..หมอมองคนผิดไปซะแล้ว ปรางไม่ลืมหรอกค่ะแค่จำไม่ได้เฉย ๆ 555 แต่พอหมอย้ำอีกทีหนูก็จำได้แล้วค่าา

บอกไว้ก่อน ถ้าอยากสวยต้องไม่กลัวขึ้นเขี่ยงจ้าา

mapangpangmaa

10 พฤศจิกายน 2017
หมอเชี้ยวบอกว่าหมอจะใช้เทคนิคการผ่าตัดพิเศษของ masterpiececlinic เป็นการผ่าตัดผ่านกล้อง Endoscope ที่จะทำให้แผลหลังผ่าตัดออกมาเล็กมากก แล้วหมอก็บอกให้ปรางให้สบายใจอีกอย่างหนึ่งคือ ที่นี่เค้ามีวิสัญญีแพทย์ที่จะคอยดูแลเราแบบตัวต่อตัวตลอดเวลาการผ่าตัดเลยค่ะ ทั้งตอนที่เรารู้สึกตัวและไม่รู้สึกตัว พี่ ๆ วิสัญญีแพทย์เค้าก็จะคอยอยู่ข้างเราเสมอออ.. อุ่นใจมากค่ะ

ตอนเข้าห้องผ่าตัดไปปรางรู้สึกง่วง ๆ มึน ๆ แล้วก็หลับไป

ตื่นมามีตึง ๆ บ้างแต่ไม่เจ็บเท่าไหร่ค่ะ

งงใจตัวเองมากกก นี่จะอวดหน้าผากใหม่ หรือจะอวดที่ได้เจอหมอเสหล่อ 5555

แต่ที่งงกว่าคือ ไหนแผลอ่ะ?! ตัวเองยังจะหาไม่เจอเลย เพราะหมอเชี้ยวเค้าใช้เทคนิคผ่าตัดบริเวณไรผม ซึ่งเป็นจุดที่สังเกตยากมากก เลยเหมือนเราไม่ได้ไปทำอะไรมาค่ะ ประมาณว่าตื่นมาจากห้องผ่าตัดปุ๊ป ก็สวยปั๊ปเลย ได้เหม่งนูน ๆ ธรรมชาติสุด ๆ ไปครอบครองง แฮ่~*

มาดูรูปแต่ละวันกันค่าา…

คุณหมอเชี้ยวแนะนำการดูแลตัวเองอย่างละเอียดมาก ๆ ค่ะ

หมอบอกว่า 1-3 วันแรกให้เราพักฟื้นอยู่บ้าน ให้ปรางทำกิจกรรมเบา ๆ ให้แผลเข้าที่เรียบร้อยก่อน

ได้ค่ะหมอด้ายยยย.. พัก 3 วันครบแล้ว งั้นวันที่ 4 ปรางขอลุยเลยนะคะ 555

ยาวไปค่า ยาวปายย.. ขับรถจากกทม.ยิงยาวไปจันนะจ๊ะบุรีเลยค่าาา

วันที่ 5 6 7 ความสวยคงที่ แต่ความเหม่งนี่ต้องยอมเค้าจริง ๆ ค่า

นูนสวยเป็นธรรมชาติมาก ถ่ายมุมไหนก็เป๊ะค่าาา หน้าผากเป็นเคิร์บนูน ช่วยให้ใบหน้าสมส่วนขึ้นมาเลย

พอครบกำหนด 10 วัน หลังผ่าตัดก็มีนัดกับคุณหมอเชี้ยวค่ะ

ตัดไหมได้นะ แต่อย่าตัดใจจากเค้าน้าตะเองงง
สรุปการเสริมหน้าผากซิลิโคนในครั้งนี้แฮปปี้ เว่อร์วังอลังปังเป๊ะ.. เสริมหน้าผากซิลิโคนไม่น่ากลัวเลยนะคะ ปรางพิสูจน์แล้วว ตอนนี้มีแต่คนทักว่า ทำไมดูหน้าเด็ก คุ้มอ่ะขอบอกกก แทบไม่ต้องพักฟื้นเลยด้วย สำหรับปรางผ่าตัดเสร็จก็มาทำงานตามปกติได้เลยจ้า แต่ที่ได้ตามมาคือความเหม่งโหนกนูนสวย ที่สำคัญ เจ็บตัวครั้งเดียวจบค่าา คุ้มเว่อร์

แค่ 14 วันก็สวยเหม่งเป็นโคเรียเกิร์ลสุด ๆ ปลื้มมากค่าา..
ใครสนใจอยากปรับรูปหน้าเสริมเหม่งให้นูนสวยขึ้น
ตอนนี้ทางmasterpiece clinic เค้ามีโปรโมชั่นเด็ด ๆ แบบลดสุดอะไรสุดด้วยนะเธอจ๋า
อ่านข้อมูลโปรชั่นหรือจะศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนก็ได้นะคะ ที่นี่เลยค่าา..

https://www.masterpiececlinic.com/promotion/forehead-augmentation-ศัลยกรรมหน้าผากซิลิโคน

หรือจะแอดไลน์ @masterpiececlinic ก็ได้ค่ะ เค้าตอบเร็ว ตอบไว และตอบข้อสงสัยของคนไข้ได้หมดเลยด้วย เอ้ออเอาซี่.. หรือถ้าอยากปรึกษาคุณหมอฟรี ๆ ก็นัดทางไลน์ได้เลยค่า

วันนี้เหม่งขอลาไปก่อน ขอไปสวย ๆ เลิศ ๆ เชิด ๆ ชิค ๆ คูล ๆ ไปทำงานอย่างมั่นใจ กับหน้าผากใหม่ไฉไลกว่าเดิมก่อนน้าา 555 ไปแล้วค่าา บัยยยจุ๊บ.

aummyploy

หลังทำ ถ้ารวบผมด้านข้าง จะดูน่ารัก และสวยมากเลยนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง