ส่องชีวิตดี๊ดี หลังเสริมจมูกที่เอเมดคลินิก

bellebell

สมาชิกโดดเด่น
20 พฤศจิกายน 2017

สวัสดีค่ะทุกคน เบลลี่เบลล์น๊า เบลล์จะมารีวิวจมูก ที่ได้มาแบบไม่เสียตังค์ซักบาทของเบลล์นะคะ 55555555555 เบลล์รู้จัก เอเมด คลินิก ผ่านทางโซเชี่ยลมีเดียต่างๆ และได้ดูรีวิวมาเรื่อยๆ แล้วพอดีมีกิจกรรมดีๆ อย่างการประกวด “Beauty devil” ค้นหาสาวแซ่บของ เอเมด คลินิก เบลล์จึงเข้าร่วมประกวด และเบลล์ชนะการประกวดครั้งนี้ แถมได้ทำศัลยกรรมเสริมจมูกฟรีอีกด้วย อันนี้คือเลิศ !!

ก่อนที่จะทำจมูกเบลล์มีความรู้สึกว่าไม่ค่อยมั่นใจในใบหน้าของตัวเองซักเท่าไหร่ เพราะเวลาถ่ายรูปเราจะหันได้ แค่มุมเดียว ถ้าถ่ายภาพนิ่งมันก็พอจะเอาอยู่หรอกค่ะ แต่ถ้าเป็นภาพเคลื่อนไหวขึ้นมา มันไม่รอดสิคะ เลยมีความรู้สึกอยากเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเอง จึงตัดสินใจที่จะศัลยกรรมจมูกค่ะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็มีตื่นเต้นเล็กน้อยเพราะว่าไม่เคยศัลยกรรมมาก่อน ตอนเข้าห้องผ่าตัดก็มีกลัวเจ็บนิดๆ ค่ะ แต่ตอน ฉีดยาชานี่เจ็บแบบจริงจังมาก น้ำตาไหลพรากกกกกกกกกกก !! แต่หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรเลย

หลังผ่าตัดเสร็จบอกเลยว่ากังวลเล็กน้อยค่ะ เพราะหน้าเบลล์เริ่มบวม (กลัวไม่สวยค่ะ 555) เบลล์ก็ดูแลตัวเอง กินยา ล้างแผลตามที่คุณหมอบอกเลยค่ะ ถึงเวลาถอดเฝือก ตัดไหมเสร็จ ได้เห็นหน้าของตัวเองชัดๆ ก็พอใจค่ะ แต่คนรอบข้างทักว่าสวยขึ้น จมูกดูเป็นธรรมชาติ เราก็ยังงงๆ ว่าสวยจริงๆหรอ แต่พอนานวันไปจมูกเริ่มเข้าที่ขึ้น เราเริ่มรู้สึกชอบและชอบมาก ตอนนี้แฮปปี้มากค่ะ มั่นใจมากขึ้น หันข้างแบบไม่ต้องแคร์ใครว่าไม่มีดั้ง จมูกพุ่งสวยดูเป็นธรรมชาติ แล้วยิ่งไปกว่านั้นนะคะ พูดเลยค่ะว่าตอนนี้งานเข้าเยอะมาก ทั้งเดินแบบ ถ่ายแบบ ปังสุดๆ ไปเลยค่ะ อยากกราบงามๆ ให้กับ เอเมดคลินิกเลยค่ะ เป็นฟ้าที่ประทานความสวยมาให้ กราบบบบบบบบบบบค่ะ

bellebell

สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ ยินดีค่ะ :)

bellebell

ละแวกสีลม ตรงเยื้องๆ บีทีเอสศาลาแดงค่ะ เดินมานิดเดียวค่ะ : )

wendyy

1 มิถุนายน 2017
สวยดีนะคะแต่จองคิว we clinic ไว้แล้วยังไงเดียวมารีวิวบ้างดีกว่า

bellebell

ค่า ถ้ายังไงก็บอกด้วยนะค่ะ เผื่อจะสวยเหมือนที่นี่ >.<

chinmuyaa

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ

bellebell

สวยเฉียบปังเลยค่ะ ตอนนี้โอเคมากๆ

bellebell

สอบถามได้นะค้าาา

ด้านบน ด้านล่าง