Reviewเสริมจมูก+ไอเฟลทิป แก้จมูกไร้มิติ ให้ปัง ปัง ปัง

smildz

สมาชิกโดดเด่น
5 มิถุนายน 2018

เฮนโหลวววทุกคน สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามาจ้า ใครกำลังกล้าๆ กลัวๆ กับเรื่องศัลยกรรม โดยเฉพาะการเสริมจมูก+ไอเฟลทิป ต้องอ่านเลยนะ เพราะวันนี้เราจะมารีวิวจมูกของเราแบบหมดเปลือกพร้อมกับเปิดวาร์ปหมอ 5555 (ก็เล่นถามกันไม่เว้นแต่ละวัน ทำรีวิวให้รู้แล้วรู้รอดไปโลด!)จากที่เมื่อก่อนเรามีปัญหา สันจมูกเอียงไปทางด้านซ้ายเยอะ จะถ่ายรูปแต่ละที ต้องเอียงหามุมหนักมาก! เพราะหน้าดูขาดๆ เกินๆ ไม่มีมิติเอาซะเลยแต่พอหลังทำจมูกเสร็จ และทุกอย่างเข้าที่เรียบร้อยนะ คือบั่บบ! น้ำตาจะไหล ไม่มีคำไหนจะนิยามให้ตัวเองนอกจาก “โค-ตะ-ระ มั่นใจ”

- - ก่ อ น ทำ - -

เราติดตามพวกเพจศัลยกรรมเยอะมาก แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจทำจมูกที่ Amed Clinic เพราะฟินกับรีวิวจมูกสวยๆ ทั้งจมูกบาร์บี้ จมูกสโลฟ จมูกปลายหยดน้ำ จมูกปลายพุ่ง จมูกปลายเชิ่ด บลาบลา คือหมอทำได้หมด แต่ที่สำคัญคือเค้าจะดูจากใบหน้า หรือโหง้วเฮ้งเราเป็นหลัก ถ้าไม่เหมาะสมกัน หมอก็ไม่ทำให้อยู่ดี (ดีตรงนี้อะ หมอตรงๆ ดี หลายรีวิวก็บอกไว้) จัดการนัดแนะวันเวลา ที่จะเข้าไปปรึกษาคุณหมออย่างไว มาดามก็ตอบแชทในแฟนเพจ Amed Clinic Official เร็วมาก แถมคุยสนุกอีกต่างหาก เลิฟเลิฟนะค๊ามาดาม >3<

สรุปว่าเราเสริมจมูก+ไอเฟลทิปรองปลายจมูกนะคะ (เผื่อใครยังไม่รู้) ไอเฟลทิปมันคือเนื้อเยื่อเทียมค่ะ จะช่วยป้องกันจมูกทะลุได้ คุณสมบัติเหมือนกับใช้กระดูกอ่อนหลังหู หรือกระดูกก้นกบรองปลายจมูกเลย พอมีเจ้านี่ขึ้นมาก็ไม่ต้องเจ็บตัวกันหลายที่ไง กราบบบ..วงการศัลยกรรมจมูก ตัดภาพมาตอนขึ้นเขียง!! มันจะก็สั่นหน่อยๆ เจ็บตอนฉีดยาชา แค่นั้นแหละ! หลังจากนั้นคือชิว ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ กลับบ้านมาก็มีบวม+ช้ำหนักอยู่แค่ประมาณ 3 วัน จากนั้นก็ดีวันดีคืน พี่ๆ พนักงานก็คอยทักแชทมาพูดคุยถามไถ่อาการตลอด จากวันนั้น (17 มกรา 61) จนถึงวันนี้ จมูกเราจะเปลี่ยนไปมากแค่ไหน เดี๋ยวลองไปดูกันเลย แล้วถ้าใครสนใจหรือมีคำถามตรงไหนก็คอมเม้นไว้ได้น้า เดี๋ยวมาตอบจ้า

wanttosleep

18 มิถุนายน 2018
สวยด้วยเก่งด้วย สุดยอดไปเลยค่ะ♥

Gifsy

6 พฤศจิกายน 2015
ดูเป็นธรรมชาติดีจัง แต่ถ้าเป็นขุ่นพี่คงรีเควสโด่งกว่านี้อีกสักหน่อย จะได้เริ่ดๆ แตกต่างชัดเจน

pattyie

โห หมอเย็บไม่มีแผลหรือไหมแพลมออกมาเลย คือดีจ์

smildz

ดูเป็นธรรมชาติดีจัง แต่ถ้าเป็นขุ่นพี่คงรีเควสโด่งกว่านี้อีกสักหน่อย จะได้เริ่ดๆ แตกต่างชัดเจน
หนูก็อยากได้โด่งกว่านี้อีกนิดนึงค่า แต่คุณหมอบอกเนื้อน้อยมากๆ เอาปลอดภัยไว้ก่อน

smildz

โห หมอเย็บไม่มีแผลหรือไหมแพลมออกมาเลย คือดีจ์
ใช่ค่ะ ตอนนี้หนูไม่เห็นแผลตัวเองเลย เรียบเนียนไปหมดแล้ว

smildz

อยากรู้ราคาค่ะ
หนูจองทันช่วงโปรโมชั่นอ่ะค่ะ เลยได้ราคาโอเค ประมาณ3กว่าๆ (แต่ถ้าเป็นแบบไม่เอาไฟเฟลทิปรองปลาย จะถูกกว่านี้อีก)
แต่ละเดือนเค้าปล่อยโปรราคาไม่เท่ากัน ยังไงลองเช็คดูในเฟสบุ๊กนะคะ https://www.facebook.com/AmedOfficial/

plaifonn

19 ธันวาคม 2016
ดีจัง ทั้งสวย ทั้งเก่ง ดูแลพ่อแม่มีแต่เจริญๆจ้า

skyjino

ถ้าไม่ใส่ไอเฟลทิปเท่าไหร่คะ

smildz

ถ้าไม่ใส่ไอเฟลทิปเท่าไหร่คะ
ตอนนี้เห็นมีโปรจมูกแรก ไม่ใส่ไฟเฟลทิป 19,999 นะคะ ไม่รู้เต็มรึยังต้องรีบจองๆ

Mookie_rawe

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2018
ทรงประมาณนี้ต้องบอกคุณหมอว่าอะไรอ่ะค่ะ

smildz

หนูบอกว่าขอทรงธรรมชาติค่ะ ยังไงก็ได้ให้เข้ากับหน้าที่สุด

Mehmini

สมาชิกใหม่
31 กรกฎาคม 2018
ราคาโปรทำใจสั่น แง้ แต่เป็นแบบไม่ใส่ไอเฟลทิป จะดีมั้ยอ่ะคะ

ด้านบน ด้านล่าง