เจ็บ แต่ จบ! เสริมจมูก+ไอเฟลทิป+ตัดปีก รู้อย่างนี้ไปทำตั้งนานแล้ว

Thamolwan

สมาชิกโดดเด่น
5 มิถุนายน 2018

หวัดดีค่าเพื่อนๆ เรามลนะ ^^ หลังจากอ่านรีวิวศัลยกรรมของคนอื่นมาเยอะ วันนี้เราจะมารีวิวจมูกของเรากันบ้างแล้วกันน๊า (ตอนแรกแอบเขิน ไม่กล้าทำรีวิวลงเน็ต แต่ก็มีคนถามเยอะมากกก เอ๊า! จัดปาย)แต่ก่อนมลเป็นคนที่ดั้งจมูกอยู่กระจ้อยร่อย และปีกจมูกกว้างมาก หรือเรียกง่ายๆ ว่าปีกจมูกบานนั่นแหละ T^T ก็หาข้อมูลคลินิกทำจมูกไปเรื่อยๆ อ่านรีวิวเสริมดั้งในพันทิป จนเริ่มสังเกตเห็นว่าที่ Amed Clinic คือแบบใช่เลยอ่ะ แบบนี้แหละที่เราต้องการ ทรงจมูกสวย หมอประเมินจากโครงหน้าของเราเป็นหลัก ไม่ใช่ยัดๆ ให้ตามใจ อะไรก็ได้ไปซะหมด

แล้วพอตอนเราตัดสินใจเข้าไปปรึกษา ก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ค่ะ คุณหมอบอกเลยว่าต้องเสริมซิลิโคน+เนื้อเยื่อเทียม(ไอเฟลทิป)รองปลายจมูก แล้วก็ตัดปีกจมูกด้วย! ไม่งั้นเดินออกจากนี่ไป ก็ค่าแทบจะเท่าเดิมอยู่ดี T^T จากที่ตอนแรกตั้งใจแค่จะเสริมให้โด่งอย่างเดียวนะเนี่ย... เอาเลยค่ะ จัดไป!! พอถึงตอนอยู่ในห้องผ่าตัดคือตื่นเต้นมาก และที่เจ็บสุดคือตอนฉีดยาชา แต่คุณหมอและพี่พยาบาลคอยบอก ว่าต้องทำยังไงบ้าง ความตื่นเต้นมันก็ค่อยๆ เบาลงไป รู้ตัวอีกที 19 ตุลา 60 ก็มีดั้งใหม่แล้ว อิอิอิอิ เจ็บ+ช้ำ อยู่ประมาณ 5 วัน ก็ดีขึ้น (ระหว่างช้ำหนักไม่ได้เก็บภาพไว้เลย ขอโทษนะคะ)

ครบ 3 เดือน

ตอนนี้คือปลื้มมาก หน้าดูมีมิติ ถ่ายรูปมุมไหนก็ออกมาสวย อ๊ะ อ๊ะ เดี๋ยวจะหาว่าเราโม้ ให้ภาพมันเล่าเรื่องเลยละกันน๊า อิอิอิ และถ้าใครกำลังมองหาคลินิกเสริมจมูกดีๆ อยู่ ก็ลองกดไลค์แฟนเพจ Amed Clinic Official แล้วก็รอสอยโปรโมชั่นก็ได้ค่ะ มีมาทุกเดือนเลย อยากให้เพื่อนๆ ได้สวย ปลอดภัย ในราคาที่สมเหตุสมผล เหมือนกับมลนะคะ แล้วอย่าลืมเอามารีวิวอวดกันบ้างน๊า ^^

ปัจจุบัน ครบ7เดือนแล้วจ้า

Thamolwan

♥♥♥ อิอิ อยากรู้ไรถามได้นะคะ♥♥♥

pumpuipa

ทำกับคุณหมอคนที่หล่อๆปะคะ (จำชื่อไม่ได้ละ) เราก็ทำกับคนนั้น งานละเอียดมาก
ดีใจด้วยน๊าา จมูกใหม่สวยมากเลยค่ะ

jojozang

15 ธันวาคม 2016
ดูมั่นใจ สดใสขึ้นมากเลย

duangeye

สมาชิกใหม่
26 ธันวาคม 2016
พอจะรู้ราคาแก้จมูกที่เอเมดมั้ยคะ

Thamolwan

ทำกับคุณหมอคนที่หล่อๆปะคะ (จำชื่อไม่ได้ละ) เราก็ทำกับคนนั้น งานละเอียดมาก
ดีใจด้วยน๊าา จมูกใหม่สวยมากเลยค่ะ
ใช่ค่า ทำกับคุณหมอคนหล่อ :) ขอบคุณมากนะคะ

Thamolwan

พอจะรู้ราคาแก้จมูกที่เอเมดมั้ยคะ
ถ้าจำไม่ผิดราคาแก้น่าจะบวกเพิ่ม 5 พันนะคะ ยังไงลองถามในแชทเฟสบุ๊กอีกทีน้า มลไม่ชัวร์เท่าไหร่

Aloha55

10 กรกฎาคม 2018
ตัดปีกเนียนมากกก ไม่มีรอยแผลเป็นเลยหรอค่ะ

polimaxim

จากเนื้อเยอะๆ หมอปรับให้สวยได้ขนาดนี้ เริ่ดเลยค่ะ

Thamolwan

ตอนนี้มีโปรเสริมจมูกแรก 19,999 ด้วยค่ะทุกคนนน จัดโปรได้ทรมานใจเรามาก 555

ด้านบน ด้านล่าง