1. Sa.Alisa

Sa.Alisa สมาชิกใหม่

ฉีด Filler เติมความเด็ก...เพิ่มความละมุนนี....

หัวข้อกระทู้ ใน 'รีวิวศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย Sa.Alisa, 11 มิถุนายน 2018.

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่รักความสวยทุกคนนะคะ สา อริสาค่ะ วันนี้สามีเรื่องจะมาเล่าเกี่ยวกับ Filler ที่สาเพิ่งไปฉีดมาค่า พออายุมากขึ้นไขมันบนหน้าก็ค่อยๆลดลง ความชราก็เริ่มมาเยือน ความหน้าเหี่ยวหน้าโทรมก็มา ทำให้สาประสบปัญหา ขมับบุ๋ม และ ใต้ตาหมองคล้ำเป็นแพนด้า หน้าไม่อิ่มเต็ม ไม่ละมุนตุ้นเหมือนสมัยตอนเป็นเด็กสาว
    ขมับบุ๋มทำให้หน้าของสาดูแข็ง กระดูกโหนกแก้มชัดขึ้น เวลาถ่ายรุปออกมาหน้าดูซูบ ดูแข็ง แล้วบวกกับแก้มส้มลดลง ทำให้ใต้ตาดูหมองคล้ำ เบ้าตาดูลึกๆโบ๋ๆ เหมือนคนอดหลับอดนอน หน้าตาดูเหนื่อยโทรม ไม่สดใส นอนเยอะก็แล้ว...... ประโคมครีมบำรุงก็แล้ว............ดีขึ้นก็ดีขึ้นแต่ผิว แต่ความโทรมก็ยังอยู่ค่ะ ต้องอาศัยเครื่องสำอาง พวกคอนซีลเลอร์ ไฮไลท์ช่วย ​

ความโทรมทะลุเครื่องสำอางจ้า.....

แต่แล้ว......ดวงคนจะได้สวยอะนะคะ :p บังเอิญเพื่อนของสานัดเข้าไปปรึกษาแก้หน้าอกกับ คุณหมอดารินทร์ ที่ The SIB Clinic สาเลยถือโอกาสปรึกษาคุณหมอ เกี่ยวกับปัญหาหน้าซูบหน้าโทรมของสาซะเลย คุณหมอแนะนำให้ฉีดเติมไขมัน หรือ ฉีดฟิลเลอร์
    ถ้าให้ฉีดเติมไขมัน....สาไม่มีเวลาพักฟื้นแน่ๆ เพราะช่วงนี้สาอยู่ในช่วงขาขึ้น....ขึ้นเก่ง.....งานชุกงานชุม อิอิ :p งานสาค่อนข้างแน่น สาเลยตัดสินใจเลือกฉีดฟิลเลอร์ค่ะ ฉีดสารเติมเต็มบริเวณขมับกับใต้ตาทั้ง 2ข้างให้กลับมาอิ่มเต็มอีกครั้ง แล้วก็ช่วยเพิ่มวอลลุ่มให้หน้ามีมิติ ใช้เวลาในการฉีดก็แป๊ปเดียว แถมฉีดปุ๊ปก็สวยปั๊ป เห็นผลทันทีทันใดจ้า

ก่อนฉีด รูปนี้คือลบรองพื้นออกเรียบร้อย

ปกติก่อนฉีดจะมีการป้ายยาชาแล้วทิ้งไว้ 30นาที แต่สาไม่ป้ายยาชา สาใช้วิธีประคบเย็นแล้วฉีดเลย

แต่ก่อนอื่นคุณหมอจะวาดบริเวณที่จะฉีด และตำแหน่งที่ต้องการจะเติม Filler ค่ะ

แล้วก็จิ้มเลยยย......

ฉีดเสร็จคุณหมอจะใช้นิ้วเกลี่ยฟิลเลอร์ให้อยู่ในตำแหน่งที่ต้องการและเพื่อความเรียบเนียน

มาดูผลหลังทำกันค่ะว่าจะละมุนนีแค่ไหน…….

(ซ้าย)ก่อน – หลัง(ขวา) ฉีดFiller ขมับ+ใต้ตา เทียบให้ดูกันชัดๆ ความตึงมันต่างกันเห็นๆ

ส่งท้ายด้วยรูปปัจจุบัน ณ บัดนาว..... ความตึงระดับ 10 จ้า

2. yellopark

yellopark สมาชิกโดดเด่น

แบ่งปันหน้านี้