ฟิลเลอร์ทำพิษ เตือนใจคนที่อยากฉีดจมูกด้วยฟิลเลอร์ ระวังจะเป็นแบบเรา

Piichy_T

สมาชิกโดดเด่น
24 กรกฎาคม 2018
สวัสดีค่ะทุกคน กระทู้แรกของแตงนะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็บอกกันได้น๊า แตงอยากจะมาเตือนใจเพื่อนๆ ที่อยากเสริมจมูกค่ะ เสริมซิลิโคนไปเลยเถอะนะ :fubar:อย่าพลาดไปฉีดฟิลเลอร์จมูกแบบแตง เพราะถ้าเจอหมอกระเป๋า หรือแม้แต่หมอที่ไม่ชำนาญจริงๆ มีแต่ “พัง” แล้วตอนแก้นี่คือ “งานช้าง!!!!!”

จมูกก็พัง ใจก็พัง เป็นช่วงเวลาที่ทรมานมาก โดนล้อว่าอวตารตลอด

ใช้ชีวิตยากไปช่วงนึงเลยอ่ะ (คิดว่าเพื่อนๆ ที่เคยทำศัลยกรรมพลาดมาเหมือนกัน คงจะเข้าใจ T^T) จะหาที่แก้จมูกก็ยากกกมาก เพราะหมอต้องขูดฟิลเลอร์เก่าออกให้หมด ก่อนที่จะเสริมดั้งใหม่ได้ แล้วราคาก็สูงปรี๊ดดดจนแม่ส่ายหัว ฮื่ออ

แตงก็ต้องหาต่อไปเรื่อยๆ จนมาสะดุดใจเฟสบุ๊กแฟนเพจ Amed Clinic Official โพสต์รีวิวแก้จมูกเยอะมาก แล้วก็มีแต่เคสสวยๆ แตงก็เลยจัดการ Inbox ไปเลย ตุ๊มๆ ต่อมๆ นิดหน่อย กลัวจะโดนปฏิเสธ แล้วเจอราคาแพงอีก เพราะดูภาพคลินิกค่อนข้างไฮโซ แต่ปรากฎว่ามาดามที่ตอบแชทน่ารักมากค่ะ พูดคุยเป็นกันเอง ชี้แจงตรงไปตรงมา แล้วก็บอกราคาในเบื้องต้นชัดเจน พร้อมกับนัดวันให้เข้าไปปรึกษาคุณหมออย่างเร็วที่สุดให้เลย

สรุปว่าคุณหมอจะต้องขูดฟิลเลอร์เก่าออกให้หมด พร้อมกับเสริมให้ใหม่ โดยการใช้ซิลิโคนเกรดพรีเมี่ยม USA + ใช้เนื้อเยื่อก้นกบรองปลายจมูก เพื่อให้ปลายจมูกสวยและป้องกันจมูกทะลุ จัดเต็มไปเลยค่ะ ลากันทีฟิลเลอร์เจ้าปัญหา!!! :rock:

ก่อนขึ้นเขียง

คุณหมอมือเบามากค่ะ เคสแตงไม่ช้ำหนัก ไม่ม่วง ไม่เหลือง ไม่มีอาการตาปิดในช่วงอาทิตย์แรกเลย

พอถึงวันที่7 เป็นวันที่อยากกรี๊ดที่สุดเลยค่ะ เพราะเป็นวันที่ต้องถอดเฝือกจมูก แล้วก็ไปตัดไหม ทรงสวยอะไรเบอร์นั้นน่ะ ฮื่ออ ถึงจะยังบวมๆ อยู่ก็เถอะ แต่เหมือนความทรมาน ความเศร้าที่เราสะสมมานานจากฟิลเลอร์ มันหายไปหมดแล้ว

ยิ่งเวลาผ่านไป จมูกยุบเข้าที่ก็ยิ่งมีความสุข กลับมายิ้มได้อีกครั้งแล้วค่า ต้องขอบคุณ Amed Clinic จริงๆ คุณหมอเก่งมาก พี่ๆ พนักงานก็น่ารักที่สุด เตือนวันเวลาให้เข้าไปพบคุณหมอ แล้วก็สอบถามอาการตลอด (หนูมารีวิวให้ตามสัญญาแล้วน๊า อิอิ)

:h:ปัจจุบัน ครบ 2 เดือนแล้วค่า:h:

ffoonn

สมาชิกใหม่
20 มิถุนายน 2018
งื่อออ ขอโทษนะคะ ตอนมีฟิลเลอร์น่ากลัวมากจริงๆ
แต่พอแก้แล้วคือสวยมากอ่ะ

BBeam

สมาชิกใหม่
5 มิถุนายน 2018
โล่งใจแทนพี่เลยค่ะ❤ หนูก็เสริมจมูกที่เอเมดเหมือนกัน คุณหมอฝีมือดีจริง

plamzzz

5 มิถุนายน 2018
หมดไปเท่าไหร่คะเนี่ย แก้งานช้างจริง

Piichy_T

งื่อออ ขอโทษนะคะ ตอนมีฟิลเลอร์น่ากลัวมากจริงๆ
แต่พอแก้แล้วคือสวยมากอ่ะ
จิตตกสุดๆเลยค่ะช่วงนั้น

ijigsaw

23 กุมภาพันธ์ 2017
เจ็บมากมั้ยคะทั้งขูดของเก่า เสริมของใหม่ แต่ดีจังไม่ช้ำเลย

KaiiGook

17 สิงหาคม 2016
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ พี่ก็แก้จมูก ต้องขูดฟิลเลอร์เก่าเหมือนกัน จำฝังใจเลย ไม่เอาอีกแล้วฟิลเลอร์

Piichy_T

เจ็บมากมั้ยคะทั้งขูดของเก่า เสริมของใหม่ แต่ดีจังไม่ช้ำเลย
เจ็บแปล๊บๆช่วง 3 วันแรกค่ะ กินยาแก้ปวดกับประคบเย็น ช่วยได้เยอะเลย

babypooh

Junior Member
3 กุมภาพันธ์ 2014
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ดีแล้วที่ตัดสินใจแก้

Ggifted

ดูดีขึ้นมากกก ก.ไก่ล้านตัว

polimaxim

ไปฉีดฟิลเลอร์ที่ไหนมาคะ น่ากลัวจัง

Primrisa

15 กันยายน 2016
อย่างกับคนละคนแหนะ ดีใจด้วยค่ะ ผ่านเรื่องแย่ๆไปสักที

Beer

อือหืออ อ่านแล้วขนลุกเลย ยังไงก็ดีใจด้วยนะจ๊ะ ผ่านเรื่องแย่ๆไปแล้ว

Piichy_T

แตงจ่ายไปประมาณ 50K จ้า เข็ดเลยฟิลเลอร์ อย่าไปฉีดนะคะทุกคน

Kungking

ฟิลเลอร์ควรฉีดเติมเต็มเฉพาะจุดเล็กๆ เท่านั้นนะคะสาวๆ

Sripech

13 สิงหาคม 2014
ไปฉีดฟิลเลอร์ที่ไหนมาคะ

ด้านบน ด้านล่าง