ผู้ชายก็ทำปากกระจับได้นะครับ(มีภาพเด็ดมาฝาก)

tonsommichy

สมาชิกใหม่
24 สิงหาคม 2018

ผมเป็นคนนึงที่มีปากหนามาก แถมไม่เป็นทรงอีกต่างหาก ไม่เชื่อมาดูภาพครับว่าปากใหญ่จริง ไม่โมเม ไม่มโน

ถึงเป็นผู้ชายผมก็อยากดูดีขึ้นบ้างครับ ไม่อยากให้ใครมาว่าได้ ว่าไม่รู้จักดูแลตัวเอง

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบทรงปากตัวเองเท่าไหร่ เพราะมันดูเบิน ดูเหมือนคนไปกินพริกมา 10 เม็ดแล้วปากบวม
ขนาดผมยังไม่ชอบเลย ส่วนคนอื่น...ก็ชอบพูดถึงปากผมบ่อย พูดกันสนุกปาก
ก็เอาเถอะ...ตัดสินใจทำปากซะเลย
โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ เป็นอันดับ 1 ที่ผมสนใจเพราะอ่านหลายๆ รีวิวที่ทำปากออกมา ดูธรรมชาติมากครับ ไม่ดูปากกระจับแหลมจนเกินไป

เงินพร้อม ปากพร้อม หมอพร้อม ได้เวลาตัดปากแล้วครับ
ได้ทำปากกับคุณหมออาร์ม ส่วนตัวว่าตอนทำไม่เจ็บอะไรเพราะฉีดยาชา (แต่ยาชานี่แหละครับ เจ็บของจริง เจ็บจนตัวเกร็ง) หมอก็เอาเครื่องมือเปิดแผล ตัดหนังปากผมถึงไม่เจ็บ แต่ก็รู้สึกได้ตอนหมอตัดหนังปาก กรึบ กรึบ ทำเอาผมเกร็งไปหมด

ใช้เวลาประมาณชั่วโมงนึงได้ (ที่จริงไม่น่าจะถึง) คุณหมออาร์มทำปากกระจับให้ผมเสร็จ

มานั่งพักที่ห้องพัก พยาบาลก็มีเจลเย็นๆ ให้ประคบปาก เพื่อลดบวม ความเอาใจใส่ที่นี่ผมชอบครับ (สำหรับผม)ทุกอย่างผ่าน ทั้งหมอ พยาบาล พนักงาน ไม่เจอเรื่องให้น่าหงุดหงิดครับ

ปากช่วงนี้บวมจนไม่เห็นทรงครับ คุณหมออาร์มบอกว่า ไหมเป็นไหมละลายจะค่อยๆ หลุดไปเองประมาณ 2-3 อาทิตย์ครับ

ตอนนี้ก็ทำมาได้ 14 วันแล้วครับ ไหมหลุดออกไปเรื่อยๆ จนตอนนี้ไหมหลุดเกือบหมดแล้ว ผมไม่แกะออกนะครับ ให้มันหลุดเอง เพราะบางคนบอกว่าถ้าไปแกะมันจะดำ แล้วเป็นไต

ทรงปากตอนนี้เริ่มเห็นชัดมากขึ้นครับ รู้สึกได้เลยว่าหากปากเข้าที่แล้วปากจะสวยได้รูป และทำให้มั่นใจมากขึ้นครับ ขอบคุณหมออาร์มที่ทำปากสวยๆ ให้ผมนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง