จมูก ขอกำลังใจ ว่านี่คือเรื่องปกติ

มีใคร 14 วันแล้วยังบวมตุ่ยไม่เห็นสันแบบเราบ้างคะ

• ฉันเอง

โหวต: 0 0.0%
  • ไม่ใช่ฉันนาจา

โหวต: 0 0.0%

• ผู้โหวดทั้งหมด
    0

คิดตั่งๆ

สมาชิกใหม่
24 สิงหาคม 2018
สวัสดีค่ะทุกคน คือเราไปทำจมูกมา + ตัดปีกด้วย
เราทำมาได้ประมาณ 14-15 วันละค่ะ
ช่วงที่ทำมาแรกๆแปะเฝือกอ่อนไว้ ก็ยังไม่ได้นอยด์อะไรค่ะ
เพราะจากที่อ่านรีวิวมา เข้าใจว่าจมูกมันยังบวม ยังไม่เป็นทรงที่แท้จริง
แต่หลังจากถอดเฝือกออก ได้เห็นหน้าตาของมันจริงๆ ก็เริ่มนอยอะค่ะ

คุณหมอบอกตอนไปตัดไหมว่ามันจะเริ่มยุบลงไปอีกเยอะ
แต่เรารู้สึกว่ามันแทบจะไม่ยุบเลย
แล้วก็กังวลมาก ว่าพ้น 1 เดือนไปมันจะเข้าที่ขึ้นมั้ย
ทุกวันนี้ไม่อยากให้ใครเห็นเลยค่ะ เป็นฮิคิโคโมริอยู่ในห้องคนเดียว

เข้าใจนะคะว่า 1 เดือนก็ยังไม่ใช่ว่าจะยุบหมด แต่ยังไงก็จะต้องเล็กลงบ้างแล้ว

อันนี้คือรูปจมูกล่าสุดค่ะ ยังช้ำอยู่เลย แล้วก็ตาเราปรือตกลงมาเยอะมาก และเหมือน
ปากบนจะยังตุ่ยๆอยู่ด้วย ฮือ

01.png 02.png 03.png

อยากรู้ว่า มันเป็นปกติใช่มั้ยคะ

แล้วมีใครที่ต้องรอยุบแบบอวดจมูกได้ ซัก 2 เดือนไปแล้วบ้างคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

Survival

สมาชิกโดดเด่น
เราว่ามันไม่ค่อยปกติอะ ถ้าเทียบกับเคสของเรานะ ตอนเราไปทำจมูกที่อัครา คลินิกมา ไม่นานจมูกเราก็หายบวมดูเป็นจมูกหลังผ่าเลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ลองเข้าไปให้หมอตรวจครับ ปกติมันจะต้องยุบลงเรื่อย ๆ อาจจะมีตุ่ย ๆ ยังไม่เข้าที่ในเดือนแรก แต่ถ้าบวมเท่าเดิมถือว่าดูไม่ปกติครับ

ด้านบน ด้านล่าง