ตัดไขมันกระพุ้งแก้มมาค่ะ ทนบวมอยู่ 7 วันกว่าจะได้หน้าเรียวแบบนี้!!

mminimintra

สมาชิกใหม่
เพื่อนๆ คนไหนเคยตัดไขมันกระพุ้งแก้มกันมาก่อนบ้าง
หลังทำมีอาการเป็นยังไงบ้างคะ บวมเท่าเรามั้ย
ของเราอันนี้เป็นตอนวันที่ 3 กับวันที่ 5 ค่ะ

คือบวมมากกกกกกกก บวมกว่าตอนก่อนทำอีกกก บวมจนแบบตกใจอ่ะ TT__TT

วันที่ 6 เริ่มบวมน้อยลงค่ะ ไม่ค่อยตึงแล้ว ยิ้มถ่ายรูปได้ตามปกติ

พอเริ่มเข้าสัปดาห์ที่ 2 หลังทำ หน้าก็ไม่บวมแล้วค่ะ แก้มหายไปเลยยย

หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้มประมาณ 1 เดือนค่ะ
สำหรับเราคิดว่าการตัดไขมันกระพุ้งแก้มก็โอเคระดับนึงนะคะ
หน้าดูเรียวขึ้น แก้มดูเล็กลงด้วย แต่ต้องใช้เวลาพักฟื้นให้หายบวมประมาณ 1 สัปดาห์

ส่วนของเราทำกับคุณหมอคนนี้ค่ะ
ชื่อหมออาร์ม โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซค่ะ

แล้วของเพื่อนๆ ที่เคยทำมา ต้องใช้เวลาพักฟื้นกี่วันคะ
บวมมากเท่าเรามั้ย เราอยากรู้ว่าแบบเรา 7 วันคือบวมนานไปหรือเปล่า
มาแชร์กันได้นะ :)

leenberley

สมาชิกโดดเด่น
22 สิงหาคม 2018
เล็กแล้วค่ะ ไม่ต้องคิดมากค่ะ เรื่องปกติ ศัลยกรรมมีบวมมีช้ำ ของธรรมดา

ด้านบน ด้านล่าง