เสริมจมูก ด้วยเนื้อก้นกบ สโลปปลายพุ่ง ถูกใจมาก

Sawaiis

สมาชิกใหม่
13 กันยายน 2018
เป็นคนขี้กลัวก่อนที่จะตัดสินใจทำจมูกก็จะนอยๆนิดนึง กลัวเจ็บกลัวออกมาไม่สวย กลัวนู้นๆกลัวนี่
กลัวไปหมดแต่ก็คิดว่าถ้ามัวแต่กลัวก็จะไม่สวย หรือสวยเท่าเดิม อยากสวยมากกว่านี้ อิอิ ^^
เลยตัดสินใจทำเลยค่ะ
[ รูปก่อนทำ ]

ไม่พิมพ์มากปวดมือ 55 มาดูรูปก่อนทำกันเลย
ต้องบอกว่าเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้ว นิดนึง ( ตอนก่อนทำคิดว่างั้น )

แล้วก็หาข้อมูล ดูจากเพื่อนจากรีวิว ไปปรึกษาคุณหมอ
( หวายเลือกคลินิกที่ได้มาตรฐาน รีวิวดูดี แล้วใกล้บ้านค่ะ)
หวายทำที่ โซ เมโกะ [ so meko clinic ] อยู่ใกล้ BTS หมอชิตเลยนะคะ

แล้วก็ไปปรึกษาคุณหมอก่อนไม่มีค่าใช้จ่าย ยิ่งพอไปปรึกษายิ่งมั่นใจเหมือนโดนป้ายยาให้อยาก
ทำมากขึ้นนัดวันเลยค่ะ ได้ทำวันที่ 22 เมษา 2560 ( จนถึงวันนี้เกือบ 4 เดือนได้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย)

นี่คือภาพ วันผ่าตัด ก่อนและหลังทำเสร็จทันทีค่ะ พี่ผู้ช่วยหมอถ่ายให้
อยากจะบอกว่า ชอบมาก ทรงสวย ดูจมูกพุ่งๆ เชิดๆขึ้น
พี่เค้าให้ดูกระจกแล้วอัดคลิปไว้ให้เพราะเดี๋ยวเราต้องใส่เฝือกปิดจมูกไว้ ประมาณ 3 วัน

สรุปสิ่งที่ทำไปทั้งหมด นะคะ...!!
หวายเป็นคนเนื้อจมูกน้อย แต่ฐานเดิมมีดั้งอยู่แล้วนิดนึง สิ่งที่บอกคุณหมอเลยคือ
1. อยากได้จมูกแบบโด่งมากกว่าเดิม แต่นิดเดียว กลัวดูปลอมไม่เป็นธรรมชาติ
2. อยากได้ปลายจมูกเชิดๆ พุ่งๆ ขึ้นมานิดนึงค่ะ เพราะจมูกเดิมมันงุ้ม ไม่พุ่ง

คุณหมอเลยจัดการเหลาซิลิโคนเอง ให้ได้ตามสเปคที่หวายต้องการคือสันจมูกไม่โด่งมาก
แล้วใช้เนื้อก้นกบช่วยดันตรงปลายจมูกให้เชิดๆพุ่งๆขึ้น ( เนื้อก้นกบคือเนื้อที่ผ่าตัดตรงก้น นะคะ )
ข้อดีของเนื้อก้บกบคือป้องกันการทะลุแล้วก็ทำให้ปลายจมูกดูมนดู smooth เข้ากับหน้าค่ะ
แล้วเคสของหวายก็มีตะไบ ฮัมพ์เพิ่มด้วย เพื่อให้สันจมูกสโลปมากขึ้น ^^

ถึงหน้าไม่ให้ แต่จมูกก็ใกล้เคียงนะ 555 ส่วนตัวชอบมากค่ะ
รูปอัพเดตรายวันดูข้างล่างนะคะ ส่วนอาการเจ็บ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา เจ็บแบบทนได้

แท่มม แท๊มมม ละนี่ก็คือผลลัพธ์ที่ได้ จมูกไม่มีปัญหาอะไรเลย ( ถ่ายจากกล้องหน้า iphone ทั้งสองรูปค่ะ )

รู้สึกชอบมุมหน้าตัวเองมากขึ้น
ใครที่กำลังจะตัดสินใจทำก็ศึกษาข้อมูลดีดี นะคะ xoxo

iAm

สมาชิกใหม่
ทรงสวยมากๆเลย ราคาเท่าไรเหรอคะ

Sawaiis

สมาชิกใหม่
13 กันยายน 2018
ทรงสวยมากๆเลย ราคาเท่าไรเหรอคะ

รวมทั้งหมดเราทำไป 30,000 บาทค่ะ เพราะมีแต่งปลายเนื้อก้นกบด้วย

ด้านบน ด้านล่าง