รีวิวทำ V-line + เหลาฮัมพ์ของแอล EP.9 ในปากเริ่มหายตึงแล้วนะ!

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่า ผ่าตัดครบ2อาทิตย์แล้วค่ะ อาการเป็นยังไง เรามาอัพเดทไปพร้อมๆกันเลยจ้า!!

ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนๆ ตามจิ้มที่ลิ้งได้เลยค่า~

วันที่ 14

ครบรอบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

วันนี้กินขนมปัง อ้าปากงับได้ (สรุปคือรีวิวศัลยกรรมจริงๆใช่มั้ยนะ)
แอลเชื่อว่าการกินเป็นส่วนหนึ่งของการหายไวค่ะ

เข้าเรื่องก่อนเลย
วันนี้หน้าไม่ปวดเลย แค่รู้สึกว่าหน้ามันบวมอูมอย่างเดียว
เอาจริงๆหน้าที่บวมตอนนี้เหมือนตอนตัวเองหนัก 58 อ่ะ
แบบมีแก้มมีเหนียงไรงี้ ไม่เหมือนคนทำหน้ามาละบวม (ถ้าไม่ยิ้ม)
แต่ตึงแผลที่เย็บเหมือนเดิมเด้อ ยิ้มกว้างยังไม่ได้ อ้าปากกว้างมากไม่ได้
เคี้ยวข้าวงี้ได้ เว้นพวกแครอทนะคะ มันแข็งเกินไป

พรุ่งนี้จะได้ตัดไหมแล้ว เย้ๆๆ ดีใจ

(◡) (◕)

วันที่ 15

หายตึงในปาก อ้าปากได้มากกว่าเดิมเกือบปกติแล้ว
และเริ่มหายบวม บวกแต่งหน้า ไม่ต้องใส่แมสออกไปข้างนอกได้แล้วค่ะ

เมื่อวานตัดไหม เจ็บปาก เเถมมีเลือดไหลอีก แต่ตอนนี้หยุดไหลแล้วนะ
เมื่อวานกลับบ้านมาก็บ้วนปากกับยาอันเดิมเลยตลอด
คิดว่าถ้าหายตึงเมื่อไหร่ก็เลิกบ้วน ส่วนกรามไม่ปวดไม่เจ็บแล้วค่ะ
แต่ยังบวมอยู่นิดนึง

จมูกยังรู้สึกว่าไปจับแรงๆไม่ได้ แต่เมื่อวานกดสิวเสี้ยนที่จมูกไปแอบแรง แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ
แอลก็แอบกลัวจมูกมันจะยุบพังเลยไม่ค่อยล้างไม่แต่งหน้าตรงนั้น
แต่มาคิดอีกที นั่นกระดูกนะมันจะหักง่ายขนานนั้นเลยเหรอ
วันนี้เลยล้างทำความสะอาดจมูกทั้งด้านนอกด้านใน
แผลที่ปลายจมูกยังดูแข็งๆ อูมๆ นิดนึง แอลเลยทายาที่หมอให้มาเรื่อยๆ
เป็นยังไงต่อไปจะมาบอกนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง