1. IminE

IminE สมาชิกโดดเด่น

[NANA's GirL] รีวิวศัลยกรรม ไม่ถึงเดือนก็สวยแบบ NANA PRINCESS ได้

หัวข้อกระทู้ ใน 'รีวิวศัลยกรรม' เริ่มโพสต์โดย IminE, 12 ตุลาคม 2018 at 14:22:58.

สวัสดีค่ะ~
    วันนี้ ขอแนะนำ:h: NANA PRINCESS:h:
    ที่หลายๆท่านอาจเคยเห็นผ่านตา
    มาจากเอนทรี่ก่อนๆบ้างแล้วนะคะ

กว่าจะเป็น NANA PRINCESSได้ ไม่ง่ายเลยค่ะ
    มีหลายขั้นตอนที่ต้องก้าวผ่าน

วันนี้จะมาลงรายละเอียดกันว่า
    สาวสวยท่านนี้ผ่าตัดอะไรไปบ้าง
    ปัญหาของเธอคืออะไร

แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรกันบ้างนะคะ

Q: ผ่าตัดมาแล้วกี่อาทิตย์ และตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
    A:
    ผ่าตัดมาได้ 3สัปดาห์แล้วค่ะ
    จมูก ตา ในความรู้สึกคือเข้าที่แล้วนะคะ
    แต่คุณหมอบอกว่ายังมีอาการบวมเหลืออยู่เยอะมาก
    เพราะยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ
    เวลาพูด ช่วงปากจะตึงๆหน่อยนะคะ
    แต่ก็พยายามไม่สนใจอะไร
    ทำทุกอย่างตามปกติ ทั้งทานอาหาร และการพูดค่ะ

Q: 3สัปดาห์แล้ว แสดงว่าตัดไหมในปากไปแล้วใช่มั๊ยคะ
    A:
    ไหมในปาก เป็นไหมละลายทั้งหมดนะคะ
    จึงไม่ต้องกังวลเรื่องวันที่นัดตัดไหม
    ชอบความรู้สึกนี้มากเลยค่ะ

Q: มาพูดถึงก่อนผ่าตัดกันดีกว่า คิดว่าปัญหาของตัวเองคืออะไรคะ
    A:
    ปัญหาโครงหน้า คือตามภาพเลยนะคะ

เป็นคนที่คางยื่นยาว
    มีกรามเหลี่ยมที่เห็นชัด ทำให้รู้สึกว่าหน้าแข็ง
    ตาสองข้างไม่เท่ากัน
    ดั้งจมูกต่ำเมื่อเทียบกับความโหนกของหน้าผาก
    โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ชอบแต่งหน้านะคะ
    แต่ปัญหาเหล่านี้ แต่งหน้ายังไงก็ไม่สามารถช่วยได้จริงๆค่ะ

Q: ก่อนเข้าผ่าตัด รู้สึกอย่างไรบ้างคะ
    A:
    พยายามนิ่งๆ คิดว่าเดี๋ยวก็จบ แล้วก็จะผ่านไป
    แต่ก็อดที่จะตื่นเต้นไม่ได้จริงๆนะคะ

Q: พูดถึงคุณหมอที่ดูแลเคสครั้งนี้นิดนึงนะคะ
    A: โครงหน้า คุณหมอชเวซังรก
    นะคะ
    ศึกษาผลงานของคุณหมอมาพักใหญ่
    จนตัดสินใจให้คุณหมอดูแลโครงหน้าใหม่ให้
    ชอบในความเป็นธรรมชาติ ที่ให้ความเป็นตัวเอง
    และยังอินเทรนด์นะคะ

A: คุณหมอ คิมฮยองจุน ดูแลจมูก ตา
    และการเก็บรายละเอียดย่อยบนใบหน้าให้

ชอบความเห็นของคุณหมอ ที่บวกเอาความเป็นตัวเรา
    + ความต้องการเข้าด้วยกัน
    ยิ่งปรึกษา ยิ่งตื่นเต้นมากขึ้นเรื่อยๆจริงๆนะคะ

Q: ตกลงใจผ่าตัดอะไรบ้างคะ
    • A: โครงหน้าวีไลน์ (ตัดกราม แต่งปลายคาง)​
    • ทำตาสองชั้นด้วยวิธีการเย็บ​
    • ศัลยกรรมจมูก​
    • เติมไขมันหน้า​
    • ศัลยกรรมหน้าอก​
    Q: หลังผ่าตัดกี่วันคะ ภาพด้านล่าง
    A:
    หลังจากผ่าตัดออกมาประมาณ 2ชั่วโมงได้นะคะ
    ดูกระจกแล้วตกใจเลยค่ะ :whew:
    เริ่มตั้งแต่หน้าผาก จนปลายคาง มีเทปหลายจุดมาก
    จมูกก็หายใจไม่ออกเพราะมีผ้ากลอซอยู่:sweating:
    ต้องรออีก 2วัน ถึงจะสามารถเอาออกได้
    มีผ้ารัดหน้า และกระเป๋าเลือด เพื่อระบายเลือดหลังผ่าตัดค่ะ:rock:

คุณหมอเนรมิตความงามให้แล้วนะคะ
    หลังจากนี้ไป จะเป็นในส่วนของความร่วมมือจากคนไข้
    ในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด
    อย่าลืมติดตาม เส้นทางแห่งความเป็น [​IMG]NANA PRINCESS[​IMG]ต่อนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

ปรึกษาศัลยกรรมกับนานะ
    NANA Hospital

Line ID : @nanahospital.th
    Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
    IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
    Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
    Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
    e-mail : nanahospital.th@gmail.com

FREE ล่าม
    FREE คืน Tax Refund
    FREE รถรับ-ส่ง
    FREE ที่พัก
    FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

แบ่งปันหน้านี้