[NANA's GirL] รีวิวศัลยกรรม ไม่ถึงเดือนก็สวยแบบ NANA PRINCESS ได้

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018
สวัสดีค่ะ~
วันนี้ ขอแนะนำ:h: NANA PRINCESS:h:
ที่หลายๆท่านอาจเคยเห็นผ่านตา
มาจากเอนทรี่ก่อนๆบ้างแล้วนะคะ

กว่าจะเป็น NANA PRINCESSได้ ไม่ง่ายเลยค่ะ
มีหลายขั้นตอนที่ต้องก้าวผ่าน

วันนี้จะมาลงรายละเอียดกันว่า
สาวสวยท่านนี้ผ่าตัดอะไรไปบ้าง
ปัญหาของเธอคืออะไร

แล้วตอนนี้เป็นอย่างไรกันบ้างนะคะ

Q: ผ่าตัดมาแล้วกี่อาทิตย์ และตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
A:
ผ่าตัดมาได้ 3สัปดาห์แล้วค่ะ
จมูก ตา ในความรู้สึกคือเข้าที่แล้วนะคะ
แต่คุณหมอบอกว่ายังมีอาการบวมเหลืออยู่เยอะมาก
เพราะยังไม่ถึงเดือนเลยค่ะ
เวลาพูด ช่วงปากจะตึงๆหน่อยนะคะ
แต่ก็พยายามไม่สนใจอะไร
ทำทุกอย่างตามปกติ ทั้งทานอาหาร และการพูดค่ะ

Q: 3สัปดาห์แล้ว แสดงว่าตัดไหมในปากไปแล้วใช่มั๊ยคะ
A:
ไหมในปาก เป็นไหมละลายทั้งหมดนะคะ
จึงไม่ต้องกังวลเรื่องวันที่นัดตัดไหม
ชอบความรู้สึกนี้มากเลยค่ะ

Q: มาพูดถึงก่อนผ่าตัดกันดีกว่า คิดว่าปัญหาของตัวเองคืออะไรคะ
A:
ปัญหาโครงหน้า คือตามภาพเลยนะคะ

เป็นคนที่คางยื่นยาว
มีกรามเหลี่ยมที่เห็นชัด ทำให้รู้สึกว่าหน้าแข็ง
ตาสองข้างไม่เท่ากัน
ดั้งจมูกต่ำเมื่อเทียบกับความโหนกของหน้าผาก
โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ชอบแต่งหน้านะคะ
แต่ปัญหาเหล่านี้ แต่งหน้ายังไงก็ไม่สามารถช่วยได้จริงๆค่ะ

Q: ก่อนเข้าผ่าตัด รู้สึกอย่างไรบ้างคะ
A:
พยายามนิ่งๆ คิดว่าเดี๋ยวก็จบ แล้วก็จะผ่านไป
แต่ก็อดที่จะตื่นเต้นไม่ได้จริงๆนะคะ

Q: พูดถึงคุณหมอที่ดูแลเคสครั้งนี้นิดนึงนะคะ
A: โครงหน้า คุณหมอชเวซังรก
นะคะ
ศึกษาผลงานของคุณหมอมาพักใหญ่
จนตัดสินใจให้คุณหมอดูแลโครงหน้าใหม่ให้
ชอบในความเป็นธรรมชาติ ที่ให้ความเป็นตัวเอง
และยังอินเทรนด์นะคะ

A: คุณหมอ คิมฮยองจุน ดูแลจมูก ตา
และการเก็บรายละเอียดย่อยบนใบหน้าให้

ชอบความเห็นของคุณหมอ ที่บวกเอาความเป็นตัวเรา
+ ความต้องการเข้าด้วยกัน
ยิ่งปรึกษา ยิ่งตื่นเต้นมากขึ้นเรื่อยๆจริงๆนะคะ

Q: ตกลงใจผ่าตัดอะไรบ้างคะ
  • A: โครงหน้าวีไลน์ (ตัดกราม แต่งปลายคาง)​
  • ทำตาสองชั้นด้วยวิธีการเย็บ​
  • ศัลยกรรมจมูก​
  • เติมไขมันหน้า​
  • ศัลยกรรมหน้าอก​
Q: หลังผ่าตัดกี่วันคะ ภาพด้านล่าง
A:
หลังจากผ่าตัดออกมาประมาณ 2ชั่วโมงได้นะคะ
ดูกระจกแล้วตกใจเลยค่ะ :whew:
เริ่มตั้งแต่หน้าผาก จนปลายคาง มีเทปหลายจุดมาก
จมูกก็หายใจไม่ออกเพราะมีผ้ากลอซอยู่:sweating:
ต้องรออีก 2วัน ถึงจะสามารถเอาออกได้
มีผ้ารัดหน้า และกระเป๋าเลือด เพื่อระบายเลือดหลังผ่าตัดค่ะ:rock:

คุณหมอเนรมิตความงามให้แล้วนะคะ
หลังจากนี้ไป จะเป็นในส่วนของความร่วมมือจากคนไข้
ในการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด
อย่าลืมติดตาม เส้นทางแห่งความเป็น
NANA PRINCESS
ต่อนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ปรึกษาศัลยกรรมกับนานะ

NANA Hospital

Line ID : @nanahospital.th
Facebook : https://www.facebook.com/nanahospital.th
IG : https://www.instagram.com/nanahospital.th/
Blog : www.nanahospitalthai.blogspot.com
Phone number: +82-10-3135-6616 (Thai hotline)
e-mail : [email protected]

FREE ล่าม
FREE คืน Tax Refund
FREE รถรับ-ส่ง
FREE ที่พัก
FREE ทรีทเม้นต์ลดบวมหลังผ่าตัด

ด้านบน ด้านล่าง