แก้จมูกแบบโอเพ่นเทคนิคเกาหลีBy คุณหมอศรัณย์@คลีนิคหมอศรัณย์อินทามะระ43 ห้ามพลาดดด

Dreammychiboko

สมาชิกใหม่
รีวิวแก้จมูกแบบโอเพ่น กับคุณหมอศรัณย์ @ หมอศรัณย์คลีนิก

สวัสดีคะยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ รีวิวผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เอาหละเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
การทำจมูกครั้งนี้ของดรีมเป็นการแก้ครั้งที่5 บอกก่อนเลยว่าครั้งนี้คือเลือกไม่ผิดจริงๆและคุ้มมากๆๆๆๆๆกับที่เสียเงินไปอาจจะยาวหน่อยต้องขอขอบคุณมากๆที่อ่านจนจบไว้ให้ทุกๆคนเป็นแนวทางการตัดสินใจคะ ชมภาพเพิ่มเติม พูดคุยกันได้ที่FacebookDreammy Chibiko จร้า

เดิมทีจมูกแรกเลยดรีมฉีดจมูกกับหมอกระเป๋าย่านนึงแถวงามวงศ์วาน เริ่มจากป้าเป็นคนพาไปซึ่งตอนนั้นเราอายุ17 ป้าก็ฉีดมาเหมือนกัน ดรีมฉีดในจำนวนที่น้อยมากไม่เยอะ นานวันเข้าความซวยมาเยือนจมูกใหญ่ ซิลิโคลนเหลวเริ่มจับตัวเป็นเหมือนก้อนชาไข่มุกที่หัวตาและ ออกข้างจมูกใช้มือจับจะรู้สึกถึงก้อนประเด็นคือกัอนชาไข่มุกที่อยู่บริเวณหัวตาอะซิจิทำจั๋งได๋ เพราะถ้าไหลมาที่ตาหละยุ่งเลย

ขอรวบรัดตัดตอนมาเลยหละกันนาก่า ขณะที่จมูกผ่านหมอ1บ้าง2บ้างและมา3,จนมาหมอ4 คนรอบกายเริ่มมองนางคนนี้เสพติดศัลยกรรม แต่อยากบอกเลยคะที่ผ่านมาส่องกระจกทุกวัน ไม่เคยพอใจเลย แก้กี่หมอก็ต้องเสียเงินขูดเพิ่มทุกที ที่แก้เพราะใหญ่และต้องการเอาซิลิโคนเหลวออกแต่มันไม่ออก100%และก้อนกลมๆก็ยังอยู่บริเวณหัวตาบอกเลยคะจิตตก หมอ4ยิ่งแย่คะ จมูกเบี้ยวปลายแดงจะทะลุและค่าแก้ก็แพงชีวิตมันเศร้าTT_TT

แต่และแล้วก็มาเจอคุณหมอศรันย์ เดิมทีเพื่อนๆพริตตี้นางแบบ ทำกับคุณหมอศรัณย์หลายคนแต่ตอนนั้นเราไม่ได้สนใจ และด้วยความทร่ว่าก่อนจะแก้กับหมอที่4ได้วางมัดจำไปแล้วลืมบอกไปคะว่าตอนที่แก้กะหมอที่4 ใช้กระดูกหูมาเสริมปลายนะคะเลยคิดว่าเรื่องทะลุไม่เกิดขึ้นแน่นอน เลยให้น้องในบ้านไปเสริมกับคุณหมอศรัณย์แต่ตัวอิฉันเสริมหมอที่4ซะงั้น ผลสุดท้ายกับมาหาคุณหมอศรัณย์เลยคะ

มาถึงรายละเอียดและขั้นตอนนะคะของดรีมคุณหมอบอกต้องเสริมแบบโอเพ่นนะแก้แบบธรรมดาไม่ได้ ดรีมเลือกที่จะเสริมแบบวางยาเพราะเนื่องจากเริ่มขยาดเริ่มมีความกลัวเจ็บ555555
คุณหมอน่ารักมากพูดจนเราเข้าใจว่าการเสริมแบบโอเพ่นเป็นการเสริมแบบเกาหลีใช้เทคนิคการนำปลายจมูกมาต่อให้เรียวขึ้น คุณบอกบอกเลยว่าจะทำให้โหงวเฮ้งดีขึ้นรับรองงานเข้ามาเยอะกว่าเดิม ป๊าดดด ฟังแล้วเริ่ดเฟ่อมีการปรับโหงวเฮ้งด้วย
ณ ขณะนั้นด้วยความที่อิฉันงกเลยไม่บอกคุณหมอถึงเรื่องชาไข่มุกก้อนกลมๆที่บริเวณใกล้หัวตา กลัวคุณหมอคิดเงินเพิ่มกร๊ากกก!!!! และอีกอย่างคือคิดว่าไงก็เอาออกไมีได้หรอกเพราะตอนหมอ4เราเคยบอกแต่พอตอนเราหายบวมไปหาหมอ หมอบอกขูดไม่ได้ใกล้หัวตา

เริ่มขั้นตอนการผ่าตัดดีกว่า แท่นแทนน!!!
ทางคลีนิคโทรมานัดวันและสั่งงดน้ำงดอาหารตั้งแต่8โมงเป็นไปห้ามกิน แง่ๆ ณ ช่วงเวลานั้นขอบอกหิวมากมาย
อันดับต่อมาต้องมีใบตรวจเลือดจากโรงพยาบาลเท่านั้น ไม่ใช่แบบตรวจเทสในแผ่นนะคะ
คิวผ่าของดรีมได้คิวแรกวันนั้นได้ผ่าประมาณ1ทุ่ม
วันที่ผ่า12ก.ค57ก๊าบ
พบคุณหมอก่อนเข้าห้องผ่าตัด วินาทีนั้นยกมือไหว้คุณหมอเลยคะ บอกคุณหมอขอแบบไม่ต้องแก้อีกแล้วนะคะ ขอตรงขอไม่ทะลุ เพราะนู๋มีถ่ายงาน คุณหมอนั่งขำ ยกมือไหว้คุณหมอยั่งกะคุณหมอเป็นศาลพระภูมิ
ขณะเข้าห้องผ่าตัดมีคุณหมอดมยาสลบบอกเลยตอนนั้นตื่นเต้นสุดๆถามคุณหมอดมยาว่าจะดมยังคะ จะดมยังคะ บอกนู๋ด้วยนะ พอมาบอกดมแล้วนะพอเอาหน้ากากอ๊อกซิเจนมาปิดจมูกก็สลบแหละตื่นมาอีกทีได้ยินคุณหมอบอกสวยมากๆเลย ไปแคสงานผ่านชัวร์^^ แต่ตอนนั้นนั้นรู้แค่ว่าอยากเห็นจมูกงะ แต่คุณหมอแปะเผือกจมูกเรียบร้อยแล้วมีแน่พี่เลขาถ่ายเก็บไว้ให้
ของดรีมหลังจากฟื้นมาไม่เบลอยาเลยคะ ทานข้าวต้มที่คลีนิคเสร็จปุ๊บก็กลับบ้านเลยแถมถึงบ้านไม่นอนจร้าแชทกะเพื่อนอีกต่างไม่มีความรู้สึกไรเลยคะ
หลังจาก3วันถอดเฝือกออกบวมน้อยมากๆๆๆๆ ลองจับที่หัวตาก้อนชาไข่มุกหายไปดีใจฝุดๆ
7วันเข้าไปตัดไหมอันดับแรกกราบเบญจางคประดิษฐ์คุณหมอแบบงามๆ และบอกกับคุณหมอว่าคุณคะก้อนซิลิโคลนเหลวที่หัวตาของนู๋หายไปคะ คุณหมอบอกเลยว่าพังพืดเยอะ กะแล้วว่าต้องฉีดมา เพราะมันยังมีเหลืออยู่แต่เอาออกจนหมดแล้วเรียวเล็กสมใจแน่นนอน คุณหมอบอกถ้าบอกตั้งแต่ทีแรกจะได้มีแนวทางแก้ไข้ เอิ๊กๆ ฉะนั้นอยากบอกทุกคน มีไรให้บอกคุณหมอนะคะ อย่าทำตามอาดรีมเด้องงเกิ๊น5555มีหลุดปากหมอด้วยนะคะนู๋กลัวหมอคิดเงินนู๋เพิ่ม

รีวิวรูปเป็นสเต็ปนะคะ
หลังผ่าตัด(ขึ้นเขียง12/7/57)

หลังผ่า3วันแปะเฝือก

หลังผ่าจะมีเลือซึมออกมาประมาณ3-5วันเนื่องจากเป็นการผ่าตัดแบบโอเพ่นคุณหมอเข้าไปเคลียร์ภายใน

3วันถอดเฝือก

7วันตัดไหม
9วันลั๊ลลาเห่อจมูกใหม่ อิอิ^^

1เดือนup

ปัจจุบันชีวิตเปลี่ยน

ก่อนเสริม(จมูกออริจินัล )จมูกฉีด ,จมูกหมอ1 ,จมูกหมอ2 ,จมูกหมอ3 ,จมูกหมอ4 ,จมูกหมอ5(หมอศรัณย์)

หน้าสด

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ มือใหม่เพิ่งรีวิวกระทู้แรกคะ

ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ จุบุ

รีวิวต่อไปแก้คางหมอศรัณย์Coming soonก๊าบป๋ม

Natjungcute

สมาชิกโดดเด่น
3 กุมภาพันธ์ 2015
สวยมากเลยค่ะ ศิษย์หมอศรัณย์เหมือนกันค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง