รีวิว* แชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอก ที่คอสมาแคร์คลินิก 440 ซีซี ทรงหยดน้ำ ธรรมชาติสุดๆค่ะ*

Kate_girl

สมาชิกใหม่

แชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอก ที่ คอสมาแคร์คลินิก นะคะ ตอนนี้เสริมหน้าอกมาครบ 1 เดือนแล้ว พอใจมากมายเลยค่ะก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆที่สนใจเสริมหน้าอกนะคะ ส่วนตัวก็หาข้อมูลเรื่องเสริมหน้าอกอยู่นาน และคิดว่าอยากเสริมหน้าอก เพราะเราเป็นคนชอบแต่งตัว ทำให้เสื้อผ้าบางชุด ต้องมีหน้าอก ถึงจะใส่ออกมาดูสวย ดูเป๊ะขึ้นค่ะ และด้วยรูปร่างเราที่เป็นคน โครงค่อนข้างใหญ่ ไหล่ดูกว้าง พอเราไม่มีหน้าอกเราจะดู ตัวใหญ่ ดูตันไปนิดนึงด้วยค่ะ

☻รูปก่อนทำ☻

เราเลยนัดมาปรึกษาคุณหมอที่คอสมาแคร์คลินิก เพราะดูรีวิวแล้วดูทรงสวย สถานที่ก็ดูน่าเชื่อถือ ได้มาตรฐาน พอมาคุยกับคุรหมอ คุณหมอใจดีเป็นกันเองมากๆ พูดจนเราวางใจ ไม่กลัวเท่าไร ซึ่งคุณหมอก็วินิจฉัยดูแล้ว แนะนำว่าเดิมทีเรามีอยู่น้อย ก็สามารถใส่ได้ถึง 440 ซีซี เป็นซิลิโคน ทรงหยดน้ำ ผิวทราย ยี่ห้อ Mentor นำเข้าจาก USA นะคะซึ่งจะตอบโจทย์ในเรื่องความเป็นธรรมชาติมากกว่า พอปรึกษาหมอเรียบร้อย เลือกขนาดเสร็จแล้ว พยาบาลก็พาไปตรวจเลือด ตรวจสุขภาพค่ะ ว่าเราสามารถทำได้อย่างปลอดภัย มั่นใจได้แน่นอน

ซิลิโคนทรงหยดน้ำ สำหรับสาวๆ อยากได้แบบดูเป็นธรรมชาติที่สุด ไม่เป็นบล็อก เหมือนใส่ทรงกลม ยังนิยมมากๆในหมู่ดาราบ้านเราค่ะ นึกถึงทรงประมาณ พี่อั้ม พัชราภา ที่เป็นธรรมชาติ ดูคล้อยน้อยๆกำลังสวยเลย แต่ราคาก็สูงนิดนึงนะคะ ข้อดีของซิลิโคนชนิดนี้ก็คือ รูปทรงที่เป็นธรรมชาติ พื้นผิวทราย ที่มีรูพรุน สามารถลดพังผืด และไม่ต้อง นวด ด้วยค่ะ อันนี้ดีมากๆเลย เพราะถ้าเราต้องนวดบ่อยๆ ก็อาจทำให้เสียรูปทรงและเบี้ยวได้เหมือนกันนะคะ

ที่นี่จะผ่าแผลใต้รอยพับเต้านม วิธีนี้เป็นวิธีที่นิยมมากในฝั่งอเมริกา และยุโรป และ ข้อดีของการใส่ซิลิโคนบริเวณราวนม คือ บอบช้ำน้อย ฟื้นตัวเร็วและ ไม่เกิดแผลเป็นที่มองเห็นจากภายนอก โดยแผลเป็นใต้เต้านมจะค่อยๆจางหายไปเองค่ะ

ส่วนการผ่าทางรักแร้ คุณหมอบอกมาว่า เนื่องจากว่าระยะทางมันไกลจากเต้านม เนื้อเยื่อที่คุณหมอต้องเลาะเพื่อทำโพรงใส่ซิลิโคนจึงเกิดการบอบช้ำได้มากกว่าหลังทำแล้วทำให้เจ็บระบมมากกว่า ทำให้ต้องพักฟื้นนานกว่านะคะ และส่วนใหญ่ที่ดูรีวิว จะพบปัญหาคือ เต้านมมันห่างออกข้างค่ะ เนื่องจากพังผืดที่เกิดขึ้น บริเวณแผลรักแร้ มันจึงอาจจะรั้งออกข้างได้ และทำให้เปิดแผลเป็น ที่มองเห็นจากภายนอก เวลาใส่เสื้อแขนกุด แล้วต้องยกแขนอะไรแบบนี้ นะคะ

การเตรียมตัวก่อนการผ่าตัดเสริมหน้าอก
1. แจ้งแพทย์ทราบถึงประวัติการเจ็บป่วย การแพ้ยา โรคประจำตัวยาและอาหารเสริมที่รับประทานอยู่ในปัจจุบันทั้งหมด
2. งดยากลุ่มแอสไพริน ,บลูเฟน ,วิตามิน อาหารเสริม และสมุนไพรทุกชนิด อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
3. หยุดสูบุหรี่อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
4. งดดื่ม สุรา แอลกอฮอล์ อย่างน้อย 24 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด
5. งดอาหาร น้ำ และเครื่องดื่มทุกชนิด ก่อนการผ่าตัดเป็นเวลา 6 – 8 ชั่วโมง
6. ตรวจสุขภาพ, เจาะเลือด และเอ็กซเรย์ปอด ก่อนผ่าตัด
7. ควรพักผ่อนให้เพียงพอ ประมาณ 8-10 ชั่วโมงก่อนการผ่าตัด สวมเสื้อผ้าที่มีกระดุมหน้าเพื่อความสะดวกต่อการสวมใส่หลังผ่าตัด
8. หลีกเลี่ยงการผ่าตัดช่วงมีประจำเดือนเพราะอาจมีปัญหาเรื่องการดูแลตัวเอง หลังผ่าตัด และเคลื่อนไหวไม่สะดวก
9. การศัลยกรรมทรวงอก (ใช้เวลาผ่าตัด 2 – 3 ชั่วโมง และ พักฟื้น 3 วัน จึงสามารถปฏิบัติงานได้)

พอถึงวันนัดทำ เข้าห้องผ่าตัดก็รู้สึกตื่นเต้น และกังวล ในห้องผ่าตัดอลังการมาก อุปกรณ์เยอะไปหมดเลย และมีวิสัญญีแพทย์ ช่วยวางยาสลบด้วยค่ะ ก็มั่นใจว่าเราปลอดภัยแน่นอน พอเข้าไปก็ได้ยินหมอพูดๆคุยๆกันแป้บนึง แล้วเราก็สลบไปนะคะ พอฟื้นก็ไม่รู้สึก มึนๆงงๆอะไรเลย ไม่ได้รู้สึกเจ็บปวดทรมานเหมือนโดนรถบรรทุกทับเลยค่ะ แค่รู้สึกหนักๆอก เนื่องจากตอนแรกมันไม่ค่อยมี 555 แล้วพี่พนักงานก็ยกข้าวต้มมาให้ทานค่ะ แล้วก็ช่วยพยุงไปเข้าห้องน้ำเองได้ นอนพัก 2-3 ชม. ก็ให้คุณแม่พากลับบ้านได้เลย พี่ๆที่นี่ ดูแลดีมากๆ จุดนี้เราประทับใจมากค่ะ

☻ รูปจากแฟนเพจของคอสมาแคร์ ☻

พอกลับไปนอนที่บ้าน มีช่วงวันแรกอย่างเดียวที่ทำอะไรไม่ค่อยสะดวก ลุกลำบากนิดนึง แต่ก็เดินได้ ทำกิจวัตรประจำวันได้ปกติ พอวันที่ 2 ก็ออกไปเดินตลาดนัดได้เลย แม้จะมีกระปุกต่อสายเดรน ท่อระบายเล็กๆกับกระปุกเล็กๆ ดูดเลือดที่ตกค้างอยู่ที่หน้าอกอยู่ ก็ใส่เสื้อตัวใหญ่ๆหน่อยออกไปเดินช้อปปิ้งได้เลยค่ะ ใครๆก็ดูไม่รู้ว่าเราเพิ่งไปเสริมหน้าอกมา พอวันที่ 4 ก็ใส่ชุดนักศึกษาไปเรียนได้ปกติเลยค่ะ ชิลๆ

ตอนนี้ทำได้ 1 เดือนแล้วนะคะ

☻ รูปหลังทำ 1 เดือน ☻

ชีวิตดีขึ้นเห็นๆเลยค่ะ อยากใส่ชุดแบบไหนก็ซื้อเลย หยิบมาใส่เลย หุ่นดูเพรียวขึ้นด้วย
เพราะมีหน้าอกแล้วสัดส่วนมันเริ่มมีส่วนเว้า ส่วนโค้ง ดูเป็นทรงขึ้นคะ ใส่อะไรก็สวย ^^

อยากฝากถึงเพื่อนๆที่จะเสริมหน้าอก ให้คำนึงถึงสถานที่เรื่อง ความสะอาดและความปลอดภัยเป็นอันดับแรก เราเข้ามาพบคุณหมอ และดูห้องผ่าตัดที่คอสมาแคร์แล้วเกิดรู้สึกมั่นใจ และถ้าอยากได้หน้าอกที่เหมือนธรรมชาติที่สุด ไม่เป็นบล็อกกลมๆ แนะนำเลือกทรงหยดน้ำเพราะเราผ่าตัดครั้งเดียวไม่อยากแก้บ่อยๆ ทรงหยดน้ำก็ตอบโจทย์ เรื่องออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุดค่ะ ค่าใช้จ่ายสูงกว่า แต่คุ้มกว่าแน่นอนค่ะ ในความเห็นส่วนตัวของเรานะคะ ^^

------------------------------------------------

ข้อมุลเพิ่มเติม ติดต่อทางคอสมาแคร์คลินิกคลินิกนะคะ
www.facebook.com/CosmacareClinic
www.cosmacareclinic.com

-----------------------------------------------

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

VRangel

สมาชิกโดดเด่น
13 กุมภาพันธ์ 2015
สวยเลย ยินดีด้วยนะค้าาาาา ^^

:clap::clap::clap::clap:

thermkam

Junior Member
25 พฤศจิกายน 2013
อยากทำจัง ต้องหาเวลาทำให้ได้

ด้านบน ด้านล่าง