จมูก จมูกเกือบทะลุแล้ววว ดีนะที่แก้ทัน คนที่คิดอยากทำจมูกคิดดีๆ นะคะ

tukky1234

สมาชิกโดดเด่น
จมูกเกือบทะลุแล้ววว ดีนะที่แก้ทัน คนที่คิดอยากทำจมูกคิดดีๆ นะคะ

หวัดดีเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ เราชื่อเอิ้นค่ะ วันนี้เอิ้นอยากมาแชร์ข้อมูลหลังจากที่เอิ้นเองได้ไปแก้จมูกครั้งล่าสุดมา ซึ่งก็เป็นครั้งที่ 3 แล้ว และคิดว่าคงเป็นครั้งสุดท้ายละฮ่าๆ เล่าก่อนว่าครั้งแรกเลยเอิ้นเคยทำแบบเสริมซิลิโคนธรรมดาส่วนตัวเอิ้นคิดว่าไม่สวยเท่าไร T-T คือเฉยๆมาก เอิ้นก็เลยไปเติมฟิลเลอร์เหมือนที่เค้าฮิตๆ กันเพิ่ม แต่ก็ยังไม่ชอบเท่าไรอยู่ดี คราวนี้เลยตัดสินใจไปแก้ค่ะ
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

อันนี้จมูกตอนเสริมครั้งแรกนะคะ ภาพนี้เสริมครั้งที่สองค่ะ พุ่งสวยแต่....

ครั้งที่สองนี่เอิ้นพูดเลยว่าดูรีวิวหาข้อมูลว่าที่ไหนทำโด่งๆ พุ่งๆ บ้าง ก็มีคนแนะนำไปทำคลินิกนึงที่เชียงใหม่ หลังทำบอกตรงๆ ว่าชอบค่ะสวยเลยอะหันข้างแล้วพุ่งสวย แต่ๆๆๆๆๆๆๆ แต่ว่าทำไปไม่นานเท่าไรเลย แววทะลุก็มาจ้า!!!! ร้องไห้หนักมาก อุตส่าห์บินทำไปตั้งไกลคือเห็นได้ชัดเลยว่าจะทะลุแน่ๆ สันจมูกแดงอักเสบขึ้นมาแบบชัดเจนมากกกก T^T

อันนี้ภาพจมูกค่ะ สันจมูกแดงเห็นชัดเลย ไม่ใด่ผ่านappปรับสีใดๆนะคะ

ภาพนี้แต่งหน้ากลบช่วยแต่พูดเลยไม่รอดค่ะ ปลายจมูกแดงเห็นชัดมากๆ ช่วงนั้นนี่ไปไหนคนก็ทักรู้สึกเสียเซลฟ์มากกก

ตอนนั้นก็ตัดสินใจว่าต้องแก้จมูกหรือทำยังไงก็ได้ให้หายแดงก่อน กลัวซิลิโคนมันจะทะลุออกมามากๆ จนได้ไปดูรีวิวน้องคนหนึ่งในเว็บบอร์ดที่เค้าไปแก้จมูกเพราะเค้าก็ทำจมูกมาแล้วจะทะลุแบบเอิ้นเลย ซึ่งน่าจะที่เดียวกัน!!! ก็ไปตามไอจีเค้าค่ะ ว่าเค้าไปแก้ที่ไหนอะไรยังไง สุดท้ายก็ได้ข้อมูลว่าเค้าแก้ที่มาสเตอร์พีซคลินิกตรงสยามสแควร์ เอิ้นเลยรีบนัดคิวหมอเลย

วันตรวจนี่พูดเลยหมอน่ารัก555 (ไม่ใช่ละ) คือหมอเห็นจมูกเอิ้นนี่ส่ายหัวอะ เพราะตอนไปเจอหมอ สันจมูกแดงกว่าเดิมมากแล้วก็เจ็บๆ อีกT-T หมอบอกใกล้ทะลุแล้วนะ (น้ำตาตกใน ณ จุดๆนั้น) หมออธิบายดีมากกก คือเอิ้นพูดตรงๆวันนั้นตัดสินใจนัดแก้เลย เพราะจมูกเราใช่ป่ะ ถ้ามันทะลุขึ้นมาจะทำไง จมูกเป็นรูหรอไม่เอาอะ TT TT หมอแนะนำให้แก้แบบ Nose Reconstruction แบบใช้กระดูกอ่อนของตัวเองมาเสริมเพิ่มปลายและปรับโครงสร้างใหม่ จะได้ไม่ทะลุเพราะถ้าใส่ซิลิโคนอย่างเดียวมันก็จะเสี่ยงทะลุอีกแน่ๆ

วันแก้ต้องงดน้ำและอาหาร 8 ชม.อย่างต่ำนะคะ เพราะเป็นการผ่าตัดแบบวางยานอนหลับ หมอดมยาที่ดูแลเคสเอิ้นเป็นคุณหมอจากรพ.รามา น่ารักมากหล่อด้วย 555 คุณหมอพูดเพราะมาก แล้วก็อุ่นใจด้วยแหล่ะ ถึงได้รู้ว่าถ้าวางยานอนหลับโดยไม่ใช่หมอเฉพาะทางจริงๆ มันเสี่ยงมาก จะทำศัลยกรรมที่ไหนอย่าลืมถามเรื่องนี้นะคะ

หลังแก้จมูก(รอบ3) หลังทำทันทีค่ะเราต้องใส่เฝือกอ่อนดามจมูกเอาไว้ก่อน เพราะคุณหมอเค้าผ่าตัดแบบเปิดแผลด้านล่าง Open และมีการตกแต่งกระดูกอ่อนใหม่ ของเอิ้นใช้กระดูกหลังหูมาเพิ่มด้วยค่ะ วันแรกๆจะหายใจลำบากบ้างนะคะ โดยรวมถือว่าบวมน้อยมากและแทบมีอาการช้ำ

วันที่ 2 เราต้องเข้าไปที่คลินิกเพื่อฉีดยาแก้อักเสบค่ะ ตื่นเช้ามาถ่ายรูปไว้ โดยรวมถือว่าโอเคมากๆ

วันที่สามค่ะ

เราต้องใส่เฝือกอ่อนดามจมูกเอาไว้ประมาณ 5 วัน วันที่ห้าก็เข้าไปคลินิกเพื่อถอดเฝือกออกและตัดไหม(หมอจะดูเป็นเคสๆไปน้า ถ้าแผลแห้งดีก็ตัดได้เลยถ้ายังก็จะต้องเอาไว้ก่อนค่ะ)

ภาพ 9 วัน แฮปปี้มาก สวยมาก ใครๆก็ทัก555

ตอนนั้นหลายคนก็กังวลที่สันจมูกเอิ้นแดงๆจะทะลุ พอแก้แล้วสวยกว่าเดิมนี่หลายคนอยากไปทำบ้างซะงั้น 5555 พูดเลยว่าเอิ้นพอใจมากๆค่ะ หมอบอกว่าจมูกจะค่อยๆเข้าที่ไปเรื่อยๆ ถึง 6 เดือน คือจะสวยกว่านี้>_<

ล่าสุดเพิ่ง 11 วันเองแต่เป๊ะมาก

เอิ้นอยากฝากเพื่อนๆเอาไว้เป็นข้อมูลค่ะว่าจมูกเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน ส่วนใหญ่เพื่อนๆ เอิ้นจะแบบเสริมด้วยซิลิโคนก่อนเพราะมันถูก (เอิ้นเองตอนแรกก็คิดงั้นแหล่ะ) แต่จะบอกนะถ้าทำไม่ดีแล้วต้องมาแก้หลายๆ ครั้งอ่ะ ค่าแก้มันแพงกว่าค่าทำตอนแรกอีกไง แล้วคือส่วนใหญ่ที่ชอบแบบปลายจมูกสั้นแต่ขอพุ่งๆ หยดน้ำอะไรแบบนี้ มันไม่สามารถเสริมด้วยซิลิโคนอย่างเดียวได้ จะนิ่มขนาดไหนก็วัสดุสังเคราะห์อยู่ดี จะเร็วจะช้าก็รอวันทะลุได้เลย (หมอบอก>..<) สิ่งสำคัญคืออย่าเห็นแก้ราคาถูก ปรึกษาหมอ หาข้อมูลดีๆ ถ้าใครกำลังสนใจอยากเสริมอยากแก้เอิ้นก็แนะนำที่มาสเตอร์พีซคลินิกนะ เพราะหมออธิบายดี ทำได้บอกได้ไม่ได้คือไม่ได้ หมอจะดูปัญหาเราเป็นหลักค่ะว่าเหมาะกับเทคนิคไหนที่สุด ประทับใจ ลองดูในเว็ปคลินิก หรือเฟซบุ๊คเนาะไปถามดูนะคะเรื่องราคาต้องให้หมอประเมินก่อนค่ะ

pinyada6

16 มิถุนายน 2015
โปรเริศๆจากภิญญาดาคลินิคคะ✨✨

เสริมจมูก
ซิลิโคนอเมริกา 12,900 ฿
ซิลิโคนเกาหลี 15,900 ฿
ซิลิโคนเกาหลีนิ่มพิเศษตัว Top 28,000 ฿
ซิลิโคนหลังหู (ทำปลายเชิดหยดน้ำ) 69,000 ฿

แบบopen ใส่สิลิโคน อเมริกา ราคา=เปิด open 28,000+12,900=40,900฿
แบบ open ใส่สิลิโคน เกาหลีราคา=เปิด Open 28,000+15,900=43,900฿
แบบ open ใส่กระดูกอ่อนหลังหูราคา=28,000+69,900=97,900฿
Tel.092-861-7160 นิวคะ
Line: pinyada6image.jpg

nangnang_kpi

22 กรกฎาคม 2015
ยืนยันเลยว่าทำมาแล้วสวยเลยค่ะ นอนยันกันเลย

onetimebody

16 กันยายน 2015
สวยมากๆๆ ทำกับคุณหมอที่ไหนมา

winnies

;)โปรโมรชั่นเริสๆกับอริต้าคลิกนิค:makeup:

:h:เสริมจมูกซิลิโคนมาตราฐาน อย เริ่มต้น 8,900 บาท
:h:ซิลิโคนมาตราฐานญี่ปุ่น เริ่มต้น 12,900 บาท
:h:ซิลิโคนนิ่มพิเศษ USAเริ่มต้น 15,900 บาท
:h:ซิลิโคนนิ่มพิเศษ Korea เริ่มต้น 19,900 บาท
:h:ต่อปลายจมูกกระดูกหลังหูเริ่มต้น เริ่มต้น 16,900 บาท
:h:แก้ไขปีกจมูก/ตัดปีกจมูก เริ่มต้น 9,900 บาท
:h:แก้ไขซิลิโคนจากที่อื่น 10,000 บาท

ทำโดยนายแพทย์สมศักดิ์ ใช้ทรัพย์สถาพร ศัลยแพทย์เกรียตินิยมอันดับหนึ่ง
สนใจแอดเลยเลยค้า id :winnitaa , tel 099-9535876 วินนี่

รีวิวตาลิงค์เลยค้า
https://www.facebook.com/aristaclinic?fref=ts
http://www.aristaclinic.com/

ไฟล์แนบ

171.3 KB · อ่าน: 1
    180.1 KB · อ่าน: 1

tukky1234

ทำมาแล้วสวยนะค่ะ
สวยเลยค่ะ
สวยมากๆๆ ทำกับคุณหมอที่ไหนมา
สวยมากค่ะ
ยืนยันเลยว่าทำมาแล้วสวยเลยค่ะ นอนยันกันเลย
ชอบมาก ราคาแพงไหม
ราคาเท่าไหร่ ทำที่ไหนมา

ขอบคุณนะจ๊ะทุกคำชมเลยจ๊ะเค้าทำที่มาสเตอร์พีซคลีนิกจ๊ะทำกับคุณหมอหมอเสค่ะราคาตอนนี้ 70,000 บาทจ๊ะยังไม่รวมแก้นะจ๊ะแก้คิดเพิ่มอีก 15,000-20,000 จ๊ะ :)

pormaii

18 พฤษภาคม 2016
น่ากลัวจังเลย แท่งแรกทำที่ไหนหรอคะ ??

pormaii

18 พฤษภาคม 2016
เเท่งเก่าทำที่ไหนหรอค่ะ

ืNickeytwin

สมาชิกใหม่
26 พฤษภาคม 2016
:) เสริมจมูกเพียง 15,900.- * ราคานี้ได้เทคนิคอะไรบ้าง ? ได้ทรงประมาณไหน ? มาดูกันค่ะ . . ปล.ลิ้งค์ด้านล่างเป็นเพจปรึกษาของนิกโดยตรง ท่านไหนสนใจสามารถสอบถามรายละเอียดยินดีให้คำแนะนำทุกเคสศัลยกรรมค่ะ!! @Line : http://line.me/ti/p/@tet7530a

*** ลิงค์เพจศัลยกรรม ***
https://www.facebook.com/ศัลยกรรมเชียงใหม่-Nickeytwin-864955660226751/https://www.facebook.com/ศัลยกรรมเชียงใหม่-Nickeytwin-864955660226751/

*** ลิงค์โปรโมทชั่นเสริมจมูก 15,900 *** ( ด่วนจำนวนจำกัด )
https://www.facebook.com/8649556602...4955660226751/986632981392351/?type=3&theater

ด้านบน ด้านล่าง