รีวิวศัลยกรรม เสริมจมูก ตัดปีก จากหม๋วยก็สวยได้ !! โดย หมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร !!

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสศัลยกรรมยกเซ็ต แบบจัดหนัก จัดเต็ม ครับ !!

เป็นเคสเมื่อวานนี้สดๆร้อนๆครับ ^^ ประกอบไปด้วย การเสริมจมูก พร้อมตัดปีกจมูก ครับ

เคสนี้เป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่งครับ เป็นชาวจีน หม๋วยๆ เลยครับ ^^ ที่บินตรงขึ้นมาศัลยกรรมโดยเฉพาะครับ

เรียกได้ว่าชื่อเสียงของหมอเปิ้ลเป็นที่รู้จักในเอเชียกันเเกือบหมดครับเดี่ยวนี้

ไม่ว่าจะเป็นฝั่งยุโรบ อาหรับ เวียดนาม จีน สิงคโปร มาเลเซีย = = "

เพราะการประชาสัมพันธ์ที่เข้าถึง การบอกต่อกันของคนไข้ชาวต่างชาติที่เคยเข้ามาทำ

และไปแนะนำเพื่อนๆคนรู้จักให้มายกระดับ อัพเกรดความสวย ความหล่อกันถ้วนหน้าครับ

แบบไม่ผิดหวัง และประทับใจกันทุกรายครับ ^^

นอกจากนี้ทีมงานของคุณหมอยินดีให้คำปรึกษา ติดต่อสอบถามผ่านโซเชียลเน็ตเวิค

อย่างทันสมัย ทุกเวลา ตอบโจทย์ ข้อสงสัย พร้อมแนะนำ เบื้องต้น และความต้องการของคนไข้ทุกประเทศครับ

ในเรื่องของภาษานั้นไม่ต้องกังวลใจครับ เพราะไม่มีปัญหาเลยครับ ทีมงานเราได้หลายภาษา พร้อม AEC ครับ ^^

อย่างเคสเมื่อวานนี้ เป็นสาวสวยชาวจีน ที่ก่อนหน้านี้ได้ติดต่อเข้ามาทาง email ผ่านทางเลขา

ของคุณหมอเปิ้ล โดยหลังจากหาข้อมูล และผลงานรีวิว ใน Blog รวมถึงเว็ปรีวิว ศัลยกรรมต่างประเทศ

จึงทำให้คนไข้รายนี้ทราบถึงข้อมูล ผลงานรีวิวที่สวยงามโดนใจ และความเป็นมืออาชีพของทีมงานรวมถึงแพทย์ครับ

คนไข้สาวท่านนี้จึงมั่นใจ และตกลงเลือกทำศัลยกรรมเสริมจมูก พร้อมตัดปีก ให้ดูเรียวสวยงาม กับทางคุณหมอเปิ้ลครับ

โดยขั้นตอนการปรึกษา หรือขอคำแนะนำ ทางแอดมินได้ประสานงานคนไข้ติดต่อคุณหมอเปิ้ล

คอนเซ้าท์กันแบบสดๆ ผ่านวีดีโอคอลลิ่ง กันเลยครับ ซึ่งตอนคุยคุณหมอเปิ้ลได้

สอบถามความต้องการของคนไข้ในเรื่องการผ่าตัดเสริมจมูก ซึ่งคุณหมอดูจากองค์ประกอบหน้าคนไข้แล้ว

พบว่าเดิมด้วยความเป็นหม๋วย ทำให้จมูกแบบไม่มีดั้งเลยครับ ลักษณะหน้าจะดูบานๆ แต่ยังดีที่บริเวณคางยังดูเรียวไม่แบน

ซึ่งคุณหมอได้ยกผลงานรีวิวในลักษณะคล้ายกันให้คนไข้ได้ดูแบบสดๆ ร้อนๆ พร้อมอธิบายขั้นตอนการทำ และหลังทำเสร็จ

คุณหมอได้แนะนำให้คนไข้ตัดปีกจมูกเสริมไปด้วยครับ เพราะเดิมคนไข้ดูโครงหน้าเป็นสามเหลี่ยมสวยอยู่แล้ว

การเสริมจมูกไปอาจจะทำให้ดูเรียวขึ้นกว่าเดิมก็จริงครับ เนื่องจากคนไข้เดิมหน้าไม่มีดั้งเลย แต่บริเวณปีกอาจจะยังดูบานอยู่

ซึ่งทำให้ภาพรวมอาจจะยังไม่สวยเข้าที่แบบสุดๆครับ ซึ่งคุณหมอแนะนำว่่าไหนๆจะทำแล้ว

อยากให้คนไข้ดูสวยไปเลยครับ แบบทีเดียวจบ ซึ่งรับประกันว่าจะดูเติมเต็มในส่วนจมูกที่ขาดได้อย่างแน่นอนครับ

โดยคุณหมอจะแต่งปลายของจมูกคนไข้ให้เป็นทรงหยดน้ำด้วยครับ สวยวิ้งๆ ^^

ไม่อยากให้มาเพิ่มเติมตอนหลังเพราะอาจจะทำให้เสียเวลาในการเดินทาง และเวลาในกรพักฟื้นของคนไข้อีกครับ

เรียกได้ว่าทำรวบยอดทีเดียวไปเลย บินมาไม่เสียเที่ยว และการออกแบบจะได้ออกแบบได้สอดคล้องกันระหว่างจมูกและปีกครับ

ซึ่งคนไข้ได้ดูแล้วก็ เห็นด้วยกับคำแนะนำของทางคุณหมอครับ คุณหมอเปิ้ลได้วิเคราะห์ และออกแบบให้คนไข้ได้ดูตัวอย่างค่ราวๆ ครับ

ก่อนที่คนไข้จะสรุป และนัดวันผ่านัดอีกทีครับ เคสนี้ใช้ระยะเวลารอคิวทางคุณหมอประมาณ 1 เดือนกว่าๆครับ

คนไข้รีบร้อนใจอยากจะสวยวันสวยขึ้นครับ ฮ่าๆ ซึ่งทางเลขาก็คอยพูดคุยให้คำแนะนำตลอดระหว่างที่คนไข้

รอวันและเวลาที่จะบินขึ้นมาจากจีนเพื่อมาทำการผ่าตัดครับ จนในที่สุดใกล้ถึงวันผ่าตัด 2-3 วัน

ทางเลขาคุณหมอก็ได้อธิบายขั้นตอนคร่าวๆ การเตรียมตัวก่อนเข้ารับการผ่าตัดให้คนไข้ได้เตรียมพร้อม

เตรียมตัวและเตรียมใจครับ และสร้างความมั่นใจว่าไม่เจ็บ และจะสวยขึ้นอย่างแน่นอนครับ รับประกัน !!

ซึ่งก่อนวันผ่าตัด1วัน ทางคนไข้ได้เดินทางมาก่อนล่วงหน้าเพื่อมาพักผ่อนก่อนแล้วครับ

ส่วนโรงแรมที่พักทางทีมงานคุณหมอดำเนินการจอง ติดต่อรถไปรับที่สนามบินกันเสร็จสับครับ ^^

เรียกได้ว่าบริการเต็มที่ ซึ่งข้อนี้ก็เป็นที่ประทับใจของชาวต่างชาติที่ขึ้นมาศัลยกรรมกับคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

เมื่อถึงวันผ่าตัดคนไข้มาด้วยความพร้อม สีหน้าที่ดูมั่นใจ และไม่ดูเกรง หรือกลัวแต่อย่างใดครับ

เมื่อเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอได้พูดคุยให้หายเครียด สนุกก่อนครับ ก่อนที่จะวาดแบบ และมาร์คตำแหน่งในการผ่าตัด

มาร์คตำแหน่งจุดกึงกลาง ทั่วบริเวณใบหน้าของคนไข้ ทั้งบริเวณส่วนที่จะเสริมจมูก และบริเวณปีกที่จะตัดให้ดูเรียวครับ

เพื่อให้การผ่าตัดแต่ละส่วนสัมพันธ์กัน และดูสอดคล้องกันอย่างสวยงาม ลงตัวครับ

พร้อมอธิบายขั้นตอนการผ่าตัด ว่าจะเริ่มจาก การผ่าตัดเสริมจมูก ตัดปีกจมูกเป็นอันดับสุดท้ายครับ

เมื่ออธิบายจบก็เตรียมคนไข้ โดยการฉีดยาชาบริเวณจมูก และส่วนอื่นๆรอบบริเวณปีก

เพื่อทำการบ๊อคไม่ให้คนไข้มีอาการเจ็บปวดขณะผ่าตัด และคุณหมอได้ชวนคนไข้คุย เพื่อคลายกังวล

พร้อมเหลาซิลิโคนไปด้วย เพื่อสร้างบรรยกาศสนุกสนานในการผ่าตัดครับ

การเหลาซิลิโคนของคุณหมอเปิ้ลนั้นเรียกได้ว่าขั้นเทพเหมือนเดิมครับ มีการเหลาอย่างปราณีต

ขึ้นรูปให้เหมาะสม สอดคล้องกับ รูปแบบ ที่คนไข้ต้องการ ทุกเคสอย่างที่ทราบกันคุณหมอจะทำการ

เหลาซิลิโคนจมูกแบบขึ้นรูปใหม่ทั้งหมด โดยคุณหมอจะไม่ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูป ซิลิโคนที่ใช้เป็นมารตฐานสูง

นำเข้าจากอเมริกา คุณสมบัติ บิดได้ งอได้ ความแข็งระดับกลางๆครับ เมื่อเหลาเสร็จ

มีการวางเทียบกับจมูกเดิมของคนไข้เป็นระยะๆ เพื่อให้จมูกดูสวย สอดคล้อง

และตรงคอนเซ็บคือ ความเป็นธรรมชาติ ไม่ดูหลอกๆครับ

เมื่อได้แบบที่ต้องการแล้วคุณหมอได้ทำการผ่าตัดเปิดแผลออก และยัดตัวซิลิโคนเข้าไป

พร้อมจัดระเบียบให้ดูสวยงาม และทำการเย็บปิดแผลครับ เป็นอันเสร้จสิ้นขั้นตอนแรก รวดเร็วมาก

ขั้นตอนส่วนที่สองต่อมาคุณหมอได้ทำการตัดปีกจมูกต่อเลยครับโดย

ได้ตัดเอาเนื้อบริเวณปีกจมูกเดิมของคนไข้ที่ดูบานออก ให้สมส่วนกันทั้งสองข้าง มีความบางพอประมาณ

เข้ากับรูปใบหน้าของคนไข้ และจมูกที่พึงเสริมเสร็จ พร้อมทำการเย็บปิดแผลอย่างสวยงามเช่นเคยครับ

ตอนนี้คนไข้ยังนอนนิ่ง รู้สึกตัว แต่ไม่มีอาการเจ็บปวดใดๆครับ มีการสอบถามความรู้สึกของคนไข้อย่างเป็นระยะๆ ครับ ^^

เรียกได้ว่าส่งกำลังใจกันข้างๆ เปิดเพลงสบายๆ อีกอย่างเปิดเพลงจีนด้วยครับ 55+ บรรยากาศเหมือนอยู่บ้านคนไข้เอง ^^

ก่อนที่ทุกอย่างในการผ่าตัดจะเสร็จสิ้น พยาบาลได้ทำการเช็ดยาฆ่าเชื้อออกทั้งหมด

และให้คนไข้ได้รับชมผลงานการผ่าตัดครั้งนี้ครับ พร้อมคุณหมอได้สรุปผลในการผ่าตัดให้คนไข้ฟังครับ

คนไข้สาวสวยท่านนี้นี้เมื่อส่องกระจกก็พบว่า พอใจเป็นอย่างมากครับ ทั้งสีหน้าหลังทำเสร็จตอนดูกระจก เป็นที่รู้ได้ว่า

มีความสุข สิ้นสุดการรอคอย และคุ้มค่าที่บินขึ้นมาทำ และเลือกหมอได้ไม่เสียเที่ยวเลยครับ ^^

ก่อนที่จะบอกความในใจว่าชอบมาก ตรงตามแบบที่อยากได้ และคนไข้ก็ประทับใจการผ่าตัดครั้งนี้มากครับ

เรียกได้ว่าจากหม๋วยกลายเป็นคนสวยเลยครับ ^^

แผลไม่บวม ไม่ช้ำ ไม่เจ็บมากครับ คนไข้บอกแทบไม่รู้เรื่อง เพราะยาชาครับ ^^

ก่อนที่คุณหมอจะให้คำแนะนำ แจกอุปกรณ์ ยา เอกสาร ในการดูผลรักษาแผลหลังการผ่าตัด

ก่อนคนไข้จะกลับไปโรงแรมที่พักเพื่อพักฟื้นครับ โดยแอดมินได้ติดต่อผ่านรถโรงแรมให้

มารับคนไข้เลยครับ เรียกได้ว่าบริการเต็มที่ ผ่าตัดเสร็จขึ้นรถกลับที่พักผ่อนเลย ^^

ส่วนในเรื่องการตัดไหมต้องรอประมาณ 10 วันครับ ซึ่งคนไข้จะบินกลับมาอีกที ประมาณ 14 วันครับ

ซึ่งไม่มีปัญหาในการตัดไหมแต่อย่างใด แต่คุณหมอได้สั่งให้ทางทีมงานคอยเช็คอาการคนไข้ และ

แผลหลังจากการผ่าตัดตลอดครับ เพื่อสร้างความมั่นใจ และคลายกังวล หรือตอบข้อซักถามครับ ^^

การติดตามผลในวันนี้ล่าสุดก็พบว่า ยังมีอาการบวมครับ ซึ่งเป็นปกติหลังทำในระยะเวลา 2-4 วันแรก

และจะค่อยๆลดลงอย่างต่อเนื่องครับ ซึ่งแผลจะหายพร้อมตัดไหมส่วนใหญ่เคสหมอเปิ้ลจะใช้ระยะเวลาที่ 10 วันครับ

ส่วนในเรื่องการเข้าที่ของจมูกจะเซ็ตตัวไปแล้วประมาณ 6 เดือน - 1 ปีครับ ^^ ซึ่งคนไข้เข้าใจและไม่มีปัญหาอย่างใดครับ

เห็นไหมครับ ศัลยกรรมยกเซ็ต สามารถทำได้ครั้งเดียวหลายอย่างเลยครับ

เรียกได้ว่าสำหรับคนไทย หรือคนต่างชาติ ที่ต้องเดินทางขึ้นมาทำศัลยกรรมกับคุณหมอ

ไม่ว่าจะเป็นต่างจังหวัด หรือต่างประเทศ ก็สามารถใช้ระยะเวลาในการทำศัลยกรรม

ตั้งแต่เริ่มจนจบกระบวนการในระยะเวลาอันสั้นครับ ^^

และข้อดีก็ดี อาจจะเจ็บครั้งเดียว และมีเวลาพักฟื้นไปพร้อมๆกันทุกส่วนทีเดียวเลย

บางท่านอาจจะมีเวลาหยุดจำกัด การศัลยกรรมทีเดียวหลายอย่าง

น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีครับ เพราะไม่ค่อยมีผลกระทบมากครับ ^^

ท่านใดสนใจสามารถสอบถาม ปรึกษาได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ

ขอบคุณทางเว็ป และเพื่อนสมาชิกทุกคนเป็นอย่างสูงครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง