รีวิว ศัลยกรรมคาง ณรวีคลินิก อุดมสุข30 ค่ะ

khunchor

สมาชิกใหม่
image.jpeg image.jpeg สวัสดีค่ะ ชื่อ กิ๊ก นะคะ ตามประสาคนขี้เห่อ วันนี้เลยมารีวิว คางที่พึ่งไปทำมาค่ะ

เป็นคนมีปัญหาหน้ากลมและคางตัด จัดฟันก็แล้ว แต่ก็ไม่ช่วยให้หน้ายาวหรือเรียวขึ้นแต่อย่างใด เลยเริ่มศึกษาเรื่องศัลยกรรมคาง ศึกษามา 2 ปีเต็ม เพราะรอให้ฟันเข้าที่ด้วยแหละ เลยมีเวลาศึกษานานมากกก ศึกษาไว้หลายที่เลย

แต่ก็มาจบที่ ณรวีคลินิก อุดมสุข30 สาเหตุที่เลือกที่นี่ก็คือ เน้นความปลอดภัย คลินิกกว้างขวาง สะอาด เทียบได้กับ รพ. ย่อมๆ เลยค่ะ เครื่องไม้เครื่องมือครบ ที่สำคัญคุณหมอที่นี่เป็นแพทย์ศัลยกรรมตกแต่งเฉพาะทางทุกท่าน เลยทำให้มั่นใจ

ตอนทำไม่เจ็บนะ จี๊ดๆ แค่ตอนฉีดยาชา ที่นี่ใช้เลเซอร์ในการผ่า เลยทำให้ไม่เจ็บ ไม่บวมมาก ไม่ช้ำด้วย ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 1 ช.ม. เพลินดี คุณหมอเปิดเพลงพร้อมชวนคุยเรื่องยาสีฟ้นโคโดโมะ คลายเครียด แปบๆ เสร็จแล้วค่ะ^^
อ้อ..ที่นี่ผ่าด้านในปากนะคะ แผลแห้งไวดูแลไม่ยากอย่างที่คิดค่ะ เอาไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ มาดูรูปกัน ว่าต่างกันแค่ไหน

khunchor

สมาชิกใหม่
image.jpeg ก่อนทำค่ะ จะสังเกตว่าหน้ากลมมาก 5555

khunchor

สมาชิกใหม่
เพิ่มเติม ด้านข้างค่ะimage.jpeg

khunchor

สมาชิกใหม่
image.jpeg สุดท้ายเอาไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนที่กำลังกาข้อมูลอยู่นะคะ^^

ด้านบน ด้านล่าง