ลาก่อนแก้มตุ่ย รีวิวผู้ชายตัดกระพุ้งแก้ม 2 อาทิตย์ ครับ^^

khunk_99

สมาชิกโดดเด่น
4 กุมภาพันธ์ 2016

สวัสดีครับ ผมเคนะครับ จุดเดียวบนใบหน้าที่ผมอยากแก้ไขมากๆคือแก้มตุ้ย หรือกระพุ้งแก้มครับ555555 เพราะมันเยอะมาก จับดูเป็นก้อนๆ ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้อ้วนนะT^T เวลาถ่ายรูปหน้าจะกลมมากๆ เคยโดนล้อว่าหน้ากลมเหมือนเด็กบนฉลากซีอิ๊วขาวตราเด็กสมบูรณ์ แรกๆก็ขำอยู่หรอกครับ แต่พอมาดูรูปตัวเองบ่อยเข้าก็เอ้ออออออ เออหว่ะ พิมพ์เดียวกัน

ก่อนทำครับ เหมือนไหม 555555555555555555

แต่ผมยังไม่มีความคิดจะทำศัลยกรรมนะครับเพราะกลัวเจ็บ ที่ศึกษาอยู่ในช่วงแรกจะเป็นพวกฉีดครับ กะจะไปฉีดอยู่แต่พอมีข่าวหมอกระเป๋า หมอฉีดพลาด เป็นอัมพาตบ้าง ผมนี่เบรกก่อนเลย ไม่เสี่ยงดีกว่าครับ ยอมแก้มตุ่ยต่อไปT^T พับโปรเจ็คเก็บไว้จนมาเจอรูปที่ถ่ายจากจอโทรศัพท์

รูปนี้ดูไม่มีแก้ม หน้าไม่กลม รู้สึกตัวเองดูดี555555555

นั่นล่ะครับ เห็นตัวเองไม่มีแก้มแล้วดูดีขึ้นก็เอาวะ หาคลินิกศัลยกรรมซะเลยดีกว่า เจ็บแต่ปลอดภัย หาอยู่หลายที่เลยครับแต่รีวิวก็น้อย ยอมรับว่าหายาก จนมาป๊ะกับที่มาสเตอร์พีซคลินิก ผมอ่านกระบวนการทำของที่คลินิกคือไม่ต้องพักฟื้น ไม่เจ็บไม่ช้ำ ใช้เวลาทำไม่นาน แล้วมีรูปพรีวิวเปรียบเทียบก่อนหลังให้ดู เออ มันใช่หว่ะ ... ตัดสินใจโทรนัดปรึกษา ช่วงต้นเดือนมกราที่ผ่านมาครับ ปรึกษากับคุณหมอบุ๊งเป็นผู้เชี่ยวชาญตัดกระพุ้งแก้มโดยเฉพาะ หมอประเมินแก้มผมว่าจะลดได้ประมาณเท่านี้ๆ ผมชอบตรงที่หมออธิบายละเอียดมีหลักการ ผมก็อุ่นใจครับ ตกลงทำได้คิวต้นเดือนเลย

ที่คลีนิกครับ เตรียมเฉือนน้องแก้มตุ่ย!!

ถึงวันทำก็ไม่มีอะไรมากครับล้างหน้าแปรงฟันบ้วนปากแล้วก็ขึ้นเตียงเฉือน5555555555 ถึงเวลาทำผมไม่ค่อยทราบนะครับว่าทำอะไรยังไง รู้แต่ที่แน่ๆมีฉีดยาชาครับ ทำใจมาแล้วว่าเจ็บหนักแน่ตู .. แต่สรุป เจ็บเหมือนถอนฟันปกติครับ โล่งงงงงง ตอนนั้นผมสบายละ หมอจะทำอะไรกับผมทำเลย5555555 ก็นอนชิลๆให้หมอทำไปครับ ใช้เวลาไม่นานเลย แปปเดียว

แถมรูปหลังทำสดๆร้อนๆครับ หมอให้กระพุ้งแก้มเป็นที่ระลึกด้วย เป็นก้อนไหมล่ะ555555555555

เอฟเฟ็คหลังทำก็ไม่มีอะไรเลยครับนอกจากบวม แต่หน้าผมก็เหมือนปกติตอนมีกระพุ้งแก้ม 55555 ช่วงนี้ก็กินอาหารระวังนิดหน่อยครับช่วงอาทิตย์แรก จะไม่แตะของร้อนของเผ็ด ผมว่าก็ไม่ลำบากอะไรนะ ไม่เจ็บด้วย ผมกลับไปใช้ชีวิตปกติเลย คนเห็นก็ไม่รู้หรอกว่าผมเพิ่งไปขึ้นเขียงมา

1อาทิตย์ครับ อาการบวมน้อยลงมากๆ

ปัจจุบัน 2 อาทิตย์แล้วครับผม

ตอนนี้อาการบวมก็ยังบวมอยู่นะครับแต่ค่อยๆลดลงเยอะ เริ่มเห็นผลแล้วแค่ 2 อาทิตย์ อ้อ ที่นี่ใช้ไหมละลายนะครับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องไปคลินิกเลย แต่คลินิกจะโทรมาสอบถาม นัดไปดูอาการกับหมอ ดูแลผมดีมากๆ มีอะไรสงสัยถามกันมาได้เลยนะครับ จะบอกว่ามันไม่น่ากลัวเลยแล้วก็สะดวกด้วย ปลอดภัยกว่าการฉีดเยอะครับ ^^

เฟสคลินิก https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty/

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รอติดตามผลนะครับ มารีวิวเพิ่มเร็วๆๆๆ อิอิ

polkiju

27 สิงหาคม 2015
ตอนนี้แก้มเล็กลงและ เจ็บไหม

sugarrose

หน้าเหมือน คนนึงในเคโอติกเลย

เกาหลีมาก

purisamm

สมาชิกใหม่
27 กรกฎาคม 2016
หล่อ เก่าหลาี ตัวพ่อเลยปะ แก้มนี่เล็กลงเห็นผล ทำมาแพงไหม

ด้านบน ด้านล่าง