มีดั้งแต่เสริมจมูกซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยม ! ออกมาธรรมชาติ เป๊ะแบบไม่พลาสติก :DD

oopzeve

สมาชิกใหม่
23 พฤษภาคม 2016
สวัสดีค่าา หลายคนคงเคยอ่านรีวิวคนทำจมูกเพราะต้นทุนเดิมไม่มีดั้งกันไปเยอะแล้วเนาะ วันนี้อีฟจะมารีวิวเสริมจมูกของตัวเอง รับรอบว่าไม่ซ้ำใครแน่นอน เพราะอีฟมีดั้งอยู่แล้ว !!

ก่อนทำ
หลายคนก็ถาม ว่าอีฟ แกจะไปทำดั้งทำไม ดั้งก็สวยอยู่ละ หาเรื่องง ไม่กลัวหรอ เดี๋ยวก็หน้าโป๊ะ พลาสติกหรอก บลาๆ อ่อมมมมม จริงๆอีฟพอใจกับทรงจมูกตัวเองอยู่แล้วนะ แต่เนื่องจากอีฟเล่นกิจกรรมกับทางคลินิกมาสเตอร์พีซแล้วฟลุ้คได้รางวัลทำจมูกฟรี ด้วยซิลิโคนเกาหลีแบบพรีเมี่ยม (ชื่ออลังการไปอี๊กกกกกก) เฮ้ยยแกรร โชคดีขนาดนี้เอาไงเอากันขอเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนละกัน

รับรางวัลเสริมจมูกฟรีซิลิโคนเกาหลีพรีเมี่ยมค่ะ
อีฟติดตามคลินิกนี้ตามเฟซบุ๊คไอจีอยู่แล้ว การบริการปรึกษา ถ้าคุณหมอไม่โอ โครงจมูกเบี้ยว หรือโด่งอยู่แล้ว คุณหมอจะไม่ทำให้ค่ะถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อันนี้ยืนยันอีกเสียงนะคะ ตามที่หลายเสียงบอกต่อเลยค่ะ (แต่คิวอาจจะเยอะ รอนานกว่าที่อื่นหน่อย ก็ต้องเลือกนะคะ หน้าเราอ่ะคะ พลาดไปแล้วก็ต้องแก้อีก ไม่จบไม่สิ้น อีฟแนะนำให้ใจเย็นๆ และเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองนะคะ J) ต่อๆ เวิ่นเว้ออ 55555555 กรณีเคสของอีฟ อย่างที่คนรอบตัวบอก คุณหมอก็เห็นด้วยนะที่อีฟมีสันจมูกอยู่แล้ว แต่บางมุมก็ดูแหมบ ด้านข้างสันจมูกอีฟจะเป็นคลื่นๆค่ะ การเสริมจมูกของคุณหมอจะช่วยเติมเต็มส่วนนั้น ให้สันด้านข้างเป็นทรงตรง และด้านหน้าเมื่อเสริมแล้วปีกจมูกจะเล็กลงและจมูกจะเห็นเป็นสันนิดหน่อยทำให้ใบหน้าดูมีมิติ อีฟชอบตรงที่หมอจะย้ำว่า หมอจะเน้นธรรมชาติ ให้เข้ากับรูปหน้ามากกว่าจะทำให้ออกมาโด่งทิ่มหน้าทิ่มตาชาวบ้าน 555555555 เริศศ (นี่เป็นสาเหตุให้อีฟตัดสินใจทำจมูกทั้งๆที่มีดั้งอยู่แล้วนะคะ^^)

ก่อนทำ
ขั้นตอนการทำ อีฟไม่ได้สนใจอะไรเป็นพิเศษเลยย ขอแค่เราไม่เจ็บก็โอเคแล้วล่ะ ก็ล้างหน้าก่อนทำ คุณหมอและพยาบาลก็จะเข้ามาพูดคุยให้เราผ่อนคลาย แต่ตอนนั้นก็ไม่ค่อยจะผ่อนคลายหรอกค่ะ ตื่นเต้นไปอี๊กกกกกกก เกร็งมากตอนฉีดยาชา น้ำตาเล็ดเลยค่ะ แต่แค่ไม่กี่วินาทีเท่านั้นเมื่อยาชาออกฤทธิ์ อีฟก็ไม่รู้ตัวแล้วแหละว่าตอนนี้คุณหมอกำลังบรรเลงส่วนไหนของจมูกเราอยู่ 55555555555 แต่ก็เหลือบเห็นคุณหมอทาบซิลิโคนกับจมูกเราแล้วก็เหลาอยู่ 4 – 5 รอบค่ะ รอบคอบมากๆ ถึงอีฟจะได้รางวัลฟรีก็บริการเต็มที่มากกกก 10 10 10 ค่าา

หลังทำทันที
หลังทำ 1 – 4 วันแรก อาการช้ำ ไม่มีค่ะ มันเริศ เพราะกลัวเป็นอวตาร อังกอร์ ฟ้าถล่มดินทลายมากกกกกก มีเพียงแต่อาการบวม จะบวมหนักช่วง 2 – 3 วันแรกนะคะ แต่ก็ไม่ได้หนักเว่อ คือก็บวมน้อยกว่าที่คิดไว้เยอะ

ภาพเปรียบเทียบชัดๆ นะคะ เพิ่งทำ – 1 วัน – 2 วัน ลดบวมเรื่อยๆ ค่ะ

วันที 5 ถอดพลาสเตอร์ค่ะ มันโด่งเว่อร์ร์ นึกว่าฝรั่ง 55555555555 ส่วนตัวอีฟประทับใจปลายจมูกมากกกก งานดี งานพรีเมี่ยมสมชื่อค่ะ 55555555555555
แต่ตรงหัวตาแอบจิกอยู่ อะไรจะสูงเว่อร์ขนาดนั้น อีฟก็ถามกับคุณหมอวันฟอลโล่วอัพแผลนะคะ คุณหมอบอกมาว่ามันบวมอยู่จ้า ใจเย็นๆเนาะ (อีฟแนะนำนะคะ เมื่อเจอคุณหมออยากรู้อะไรให้ถาม จะได้ไม่ต้องกลับมานอยด์จิตตกที่บ้านแล้วตั้งกระทู้ถาม เพราะแต่ละคลินิกเค้าก็คนละเทคนิคกันไปค่ะ ถามเลยค่ะ เสียเงินเสียเวลาแล้ว ใช้สิทธิให้คุ้มนะคะ)
เปรียบเทียบหลังทำ – ก่อนทำค่ะ ปลายจมูกสวยใช่ม้ายยย มารอดูตอนยุบกันดีกว่านะคะ

หลังจากที่อาการบวมตรงช่วงหัวตาและปลายจมูกลดลงเรื่อยๆ แต่จะช้านิดนึง อีฟก็พยายามไม่ส่องกระจกมาก พอเรามาสังเกตอีกทีก็รู้สึกว่ามันยุบลงเยอะมากกกกกก มันดูปกติละ จนปัจจุบันตอนนี้ก็ยุบเรียบร้อยค่ะ

หลังทำ ปลายหยดน้ำ สันจมูกด้านตรง + แต่งหน้าไลท์จมูกเบาๆ ปีกจมูกเล็กลง ดูธรรมชาติไม่โป๊ะเนาะ ^^

ด้านข้าง หลังยุบบวมหมดแล้ว ให้กี่คะแนนคะ :p

ที่อีฟมารีวิว จะบอกว่าอวยก็อวยนะ ก็งานออกมาดีก็ต้องบอกต่อ ถูกมะ 555555555 ไม่อยากดิสเครดิตที่ไหนนะคะ แต่ก่อนทำอีฟก็กังวลจะออกมาหน้าพลาสติก จมูกโด่งเว่อร์วังเหมือนเอามาแปะไว้ตรงกลางใบหน้า ไม่โอค่ะ แต่สำหรับตัวอีฟ ตอนนี้พอใจมากกกกกกกก ไม่ตั้งไล้ดั้งให้เว่อร์ ประหยัดค่าเครื่องสำอาง ประหยัดเวลา ลงไปได้เยอะเลยค่ะ ใครมีอะไรสงสัยก็ถามอีฟมาได้เลยน้าา ทางcommentหรือถ้าอายก็หลังไมค์มาเลยค่าา ส่วนช่องทางการติดต่อของคลีนิกตามเพจนี้เลยค่ะ https://www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty :D

pormaii

สมาชิกโดดเด่น
18 พฤษภาคม 2016
ทรงจมูกสูงไปหน่อย น่าจะทำไม่โด่งมาก น่ารักๆ พอ

Angkriz

4 มิถุนายน 2016
อิจฉาจัง ได้ทำฟรีด้วย
จมูกสวย อยากทำบ้าง

thenextploy

10 มิถุนายน 2016
จมูก ฟรี นี่ หมอทำดีไหมค่ะ

มีปัญหาอะไรป่าวค่ะ ส่วนใหญ่เคสฟรี จะเป็นการ ให้หมอใหม่ๆ ฝึกหัดทำ

ด้านบน ด้านล่าง