ไปโดนมาแล้วครับ Celebrity Eyes ตาหวานเยิ้มๆ จากมาสเตอร์พีซ :))

hagger

สมาชิกโดดเด่น
19 กันยายน 2015

สวัสดีครับผม แฮ๊คส์นะครับ เป็นmake up &hair ใครสนใจก็จ้างได้นะครับ 55555 มาถึงก็ขายของเลย เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ ผมทำตาสองชั้นพร้อมกับดูดไขมันชั้นตาแบบ Celebrity Eyes ที่ มาสเตอร์พีซคลีนิก ตอนนี้ได้ประมาณ 2 เดือนแล้วครับ...รู้สึกชั้นตาเริ่มเข้าที่ ออกมาธรรมชาติ ไม่หนาจนเกินไป เลยขอมารีวิวความประทับใจที่ได้รับจากฝีมือคุณหมอกับทางคลีนิกซักหน่อยนะครับผม

รูปก่อนทำนะครับ จะสังเกตเห็นว่าตาผมตก ไม่เท่ากันด้วย

ตาเดิมของผมจะชั้นเดียวข้างนึง จะดูเห็นเป็นสองชั้นอีกข้างนึง บางวันก็ชั้นเดียว ไม่แน่นอน แล้วตาผมจะดูตกๆ ซักหน่อย ทำให้บางทีก็ขาดความมั่นใจไปเลยเวลาถ่ายรูป จะให้ติดสติกเกอร์มันก็ดูหลอกตา หนาเกินไป เลยตัดสินใจคิดว่าจะทำตาสองชั้นแบบธรรมชาติดีกว่าซึ่งผมเป็นลูกค้าของมาสเตอร์พีซคลีนิกอยู่แล้ว เคยทำคางที่นี่มาก่อนครับ ออกมาดูธรรมชาติ หน้าเปลี่ยน ประทับใจมากๆ เคยเขียนรีวิวแล้ว
(ตามอ่านได้ที่ลิงก์นี้นะครับผม https://www.dodeden.com/forum/threads/6690/ )
จากความประทับใจที่เคยเสริมคางที่นี่ ผมเลยดูรีวิวการทำตาสองชั้นจากทีนี่ก่อนเลย ซึ่งทางคลีนิกมีเทคนิคการทำตาสองชั้นแบบธรรมชาติ ปลอดภัย ไม่ช้ำนาน เรียกว่า Celebrity Eyes ซึ่งผมว่าใครหลายคนที่รีเซิร์ชหารีวิวการทำตาสองชั้นมาแล้ว ต้องรู้จักกันดีนะครับ

รูปนี้หลังทำ 1 วัน ครับ

เลยเข้าไปปรึกษาคุณหมอเส คุณหมอก็แนะนำและอธิบายการผ่าตัด ในกรณีเคสของผม คุณหมอก็แนะนำให้ทำแบบ Celebrity Eyes อย่างที่ผมต้องการ เพราะต้องผ่าตัดนำไขมันออกบริเวณเปลือกตาด้วย ตัดสินใจจองคิวทำครับ การผ่าตัดไม่ซับซ้อน ฉีดยาชาก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วครับนอนเฉยๆ สวดมนต์ในใจให้ออกมาไม่มีปัญหาตามหลัง ซึ่งหลังจากทำทันทีก็ไม่มีอาการเขียว - บวม - ช้ำ ให้เห็นเลย คุณหมอมือเบามากๆได้ไขมันเปลือกตากลับมาบ้านด้วย 55555

รูปนี้หลังทำได้ 2 วันครับ แถมไขมันให้ดูด้วย 555555

ฟีดแบคหลังทำดีมากๆ คนรอบตัวชอบทักว่าตาหวานขึ้น 555555 ปัจจุบันตอนนี้ชั้นตาเป็นสองชั้นแบบธรรมชาติถาวรแล้ว ไม่ออกมาดูลิเกเลยครับ นี่คงเป็นจุดเด่นของทางคลีนิกที่คนนิยมมาทำตากันที่นี่ ส่วนพนักงานนะครับเทคแคร์ดูแลเป็นอย่างดี โทรถามอาการ follow up วันนัดก็ตัวติดผมตลอด

หลังทำปัจจุบัน

ยังไงก็ต้องขอบคุณคุณหมอเส พนักงาน และทางคลีนิกอีกครั้งนะครับ ที่ทำให้ตาสองชั้นของผมออกมาดูธรรมชาติ ไม่มีปัญหาตามหลัง สำหรับใครที่อยากเห็นรูปผมเพิ่มเติม ติดตามรูปภาพได้ในไอจีส่วนตัว(@hackmakeup)นะครับผม เข้ามาพูดคุยกันได้ ติดต่องานก็ได้นะครับ 55555555 สำหรับข้อมูลอื่นๆ ไลน์สอบถามทางคลีนิกได้เลยครับ @masterpiececlinic​

megasugar

25 พฤษภาคม 2016
ตา สวย ดูหล่อมาก ทำกับคุณหมอที่ไหนมา

oneonemikey

19 กันยายน 2015
สอบถามราคา ทำตามาเท่าไหร่ค่ะ

Angkriz

4 มิถุนายน 2016
ดูดีมากเลย

คุณหมอนี้เริ่ดไหมคะ
:makeup::makeup::makeup:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อย่าว่ากันนะ เราว่าตาก่อนทำมันมีเอกลักษณ์และมีเสน่ห์มากเลยอะ

nam_thantida

24 มิถุนายน 2016
เราชอบ ผู้ชาย ตาตี๋ๆมากกว่าอ่ะ ผู้ชาย ทำละ ดูเกย์มาก

kaibabykaii

30 มิถุนายน 2016
ตัดออกไปน้อยมากๆเลย นิดเดียวเองครับ

purisa555

29 มิถุนายน 2016
ตาหวาน หุ่นแมน ดูดี หล่อมาก

ด้านบน ด้านล่าง