จมูกเรียวเล็กสมใจด้วยเทคนิค Nose Recon ที่มาสเตอร์พีซคลินิก

atoeylove

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
17 พฤศจิกายน 2015
สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคะ หลังจากที่เตยเสริมจมูกครั้งแรกเมื่อห้าปีก่อน แล้วตอนนี้มันรัดแกนซิลิโคนจนใหญ่มากและเป็นแท่งๆ เตยก็คิดมาตลอดว่าอยากแก้ๆๆ ช่วงนึงอยากมากกก(แทบลงแดง555) เลยหาดูว่าจะแก้แบบไหนดี... คือใจเตยอยากให้ดีๆไปเลย อยากได้ทรงจมูกเรียวกว่าเดิมและโด่งขึ้น! สุดท้ายก็ตัดสินใจแก้กับหมอเบนซ์มาสเตอร์พีซค่ะ Masterpiece Clinic ได้ดูรีวิวของหมอซึ่งหมอจะทำแบบเทคนิค Nose Reconstruction ปรับโครงสร้างใหม่หมดและใช้กระดูกอ่อนตัวเอง แต่ละเคสสวยมากๆ เลยทำให้เตยเลือกที่นี่ค่ะ หลังทำขอบอกว่าไม่ผิดหวังเรียกว่าเกินว่าหวังเลยดีกว่า 5555 มาดูกันค่ะว่าก่อนแก้กับหลังแก้เปลี่ยนแปลงมากแค่ไหน^^

ซิลิโคนเก่าทำมา 5 ปีแล้วค่ะ

ก่อนแก้

หลังทำเสร็จ
การทำจมูกของเตยผ่านไปด้วยดีค่ะ...หลับไม่รู้เรื่องเลยฮ่าๆๆๆ ใช้เวลาผ่านานมาก 3 ชม.เห็นจะได้อะค่ะ ต้องขอบคุณหมอเบนซ์มากที่ใส่ใจจมูกน้อยๆของเตย อิอิ และขอบคุณหมอแพรววิสัญญีที่ดูแลเตยตอนดมยานะคะ (เทคนิคนี้ก่อนผ่าตัดต้องอดข้าวอดน้ำ 8 ชม.นะคะเพราะต้องวางยานอนหลับ) ทุกคนที่คลินิกน่ารักมากๆๆ หายเครียดไปเยอะเลย พอตื่นมาก็ระบบนิดหน่อย งานนี้ต้องอดทนค่ะ อยากสวยอะเนาะ5555

วันที่ 3 ค่ะ ไม่ได้ผอมลงแต่อย่างใด ไขมันและน้ำหนักก็ยังคงทน!!! เตยกินได้เยอะเหมือนเดิม 5555 แต่ดูสิ..หน้าเปลี่ยนเฉยเลยยยยย!!! เพราะจมูกเรียวและเล็กลง!! แทบรอครบ 7 วันแกะเฝือกออกไม่ไหวอยากเห็นเร็วๆ5555

ก่อนหลัง 7 วันหลังแก้จมูกค่ะ หน้าเปลี่ยนมากกกกกกก บอกเลยว่าถูกใจมาก อยากได้แบบไหน ทรงไหนหมอเบนซ์จัดให้! 5555 มีแต่คนชมว่าสวย เหมือนตายแล้วเกิดใหม่! 5555 happy มากค่ะ แต่ 7 วันจมูกยังบวมอยู่พอสมควรนะคะ ต้องรอให้เข้าที่กว่านี้จะสวยขึ้น >< ของแบบนี้อย่าใจร้อนต้องอดทนและให้เวลากับมันค่ะ! อย่านอยด์นะหมอบอก5555

เทียบให้ดูด้านหน้าค่ะ จมูกเรียวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมาก!! ขนาดเพิ่งถอดเฝือกเองอะค่ะยังไม่ยุบดีเลยนะ><

อัพเดทหลายๆมุมบ้าง หน้าเปลี่ยนจริงๆจนหลายคนทัก คุ้มค่ามากกกก^^ ปลาบปลื้ม

ก่อนแก้-หลังแก้แล้วประมาณ 1 เดือนเป็นไงบ้างคะ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ชอบมากๆ จมูกดูโด่งขึ้น หน้ามีมิติมากขึ้นเห็นได้ชัดเจนเลย ทรงก็สวยถูกใจ อิอิ คือลงรูปทีนึงไลน์ แทบแตก เพื่อนไลน์มาถามเยอะมาก5555

หลังแก้จูมกแบบรีคอน 1 เดือน ชอบสุดๆ จมูกเรียวทรงสวยแบบที่คิดเรยยยยยยย^O^

อัพเดทครบ 1 เดือน ถ่ายให้ดูเลยว่ารอยแผลมองไม่เห็นเลย เนียนมากๆๆๆ เทคนิคนี้ทำแบบโอเพ่นเปิดแผลด้านล่างจมูกค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลเลยจริงๆ ขนาดของเตยมีผ่าปรับเรื่องของปีกจมูกด้วยนะ รอยจางเร็วมาก และไม่ต้องกลัวทะลุด้วย! ฝีมือหมอสุดยอดมากกกยกนิ้วให้เลยค่ะ ประทับใจสุดๆ ใครที่อยากให้จมูกเล็กลงแบบเตยแนะนำเทคนิคนี้เลยค่ะราคาสูงหน่อยเพราะเป็นการผ่าตัดที่ซับซ้อนแต่ได้ผลลัพธ์ที่ถูกใจก็ถือว่าคุ้มค่ะ แต่เตยแนะนำให้ไปปรึกษาหมอเบนซ์ก่อนนะคะเพราะไม่ใช่ทุกเคสจะทำแบบเดียวกัน ขึ้นอยู่กับความต้องการของเราและปัญหาด้วย ดูข้อมูลเพิ่มได้ในเพจคลินิก facebook.com/masterpiececlinicbeauty ค่ะ ขอจบการรีวิวเท่านี้นะคะ ไปล้าวววววว บายจ้า

จมูกเปลี่ยนไปในทางที่ดีมากเลย คือสวยเลยอ่ะ ลดความอ้วนอีกนิดนึง จะเป๊ะมากๆ

จมูกเปลี่ยนไปในทางที่ดีมากเลย คือสวยเลยอ่ะ ลดความอ้วนอีกนิดนึง จะเป๊ะมากๆ
จมูกสวยเริ่ด
สวยค่ะดูดีขึ้นมากๆค่ะ
ขอบคุณทุกคนเลยนะค่ะ

กลับ
บน ล่าง