ฉีด PRP หน้าเด็ก สวยด้วยเลือดตัวเอง ที่ V design Clinic รพ.วิภาวดี

baitoeybaitoeyyyy

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
10 เมษายน 2019

สวัสดีค่ะ เตยเองนะคะ วันนี้จะมาบอกต่อความสวย เคล็ดลับหน้าอิ่มเด้ง ย้อนวัยให้ผิว กับการทำ PRP เติมเต็มผิวสวยใสด้วยเลือดของตัวเองค่ะ เตยเองเป็นลูกค้าประจำของ V design Clinic โรงพยาบาลวิภาวดี อยู่แล้วนะคะ ไว้ใจฝากเรื่องความสวยงามไว้ที่นี่เลย ที่นี่เค้าดูแลโดยโรงพยาบาลวิภาวดีนะคะ เชื่อถือ และไว้ใจได้สุดๆค่ะ

หลายคนชอบถามมากๆว่าเตยดูแลผิวหน้ายังไงให้ดูเด็ก ใส วาวๆ ได้แบบนี้ วันนี้แหละค่ะจะขอมาบอกต่อความสวยใส เคล็ดไม่ลับที่เตยเองทำมาหลายครั้ง ก็ประทับใจทุกครั้งจริงๆค่ะ เจ้าโปรแกรมนี้ไม่ใช่แค่การฉีด Prp แค่อย่างเดียว แต่เจ้าโปรแกรมนี้มีชื่อเรียกว่า Baby Face PRP แค่ชื่อก็บอกแล้วอะคะว่าหน้าต้องเด็ก 5555555 ทำแล้วยังไงก็หน้าเด็กขึ้นแน่นอน ผิวมันจะเด้ง อิ่มฟูมากขึ้นค่ะ

คลินิกอยู่ภายในโรงพยาบาลวิภาวดีเลยนะคะ อยู่ตึก B ชั้น G หาง่ายมากๆ ใครหาไม่เจอ สอบถามพี่ยามได้เลยค่ะ เตยจะอธิบายทีละขั้นตอนของการทำโปรแกรมนี้เลยนะคะ

ขั้นตอนแรกพี่ๆเค้าจะทำความสะอาดผิวหน้าของเราให้หมดจรดก่อนนะคะ พี่ๆที่นี่คือน่ารักมากๆ มือเบาแบบสุดๆ เลยค่ะ

หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าเสร็จแล้ว จะเป็นขั้นตอนของการแปะยาชานะคะ เพื่อลดอาการเจ็บเวลาที่คุณหมอฉีด Prp ให้เรานั่นเองค่ะ

ขั้นตอนการแปะยาชา ทาทิ้งไว้ 45 นาทีนะคะ ขั้นตอนนี้ก็หลับรอไปได้เลยค่ะยาวๆ หลังจากนั้นพี่ๆจะเช็ดยาชาออกให้ แล้วมันชามากๆ ปาชา หน้าชาไปหมดเลยค่ะ ยาชาเค้าดีจริงๆๆ

ระหว่างที่รอยาชา ลืมบอกไปค่ะ ว่าพี่พยาบาลจะเข้ามาเอาเลือดของเราไป 1 หลอด เพื่อนำไปปั่น แล้วเลือกแต่ส่วนสเต็มเซลล์มาฉีดกลับเข้าไปในผิวหน้าของเรานั่นเองค่ะ

และนี่คือสเต็มเซลล์จากเลือดของเตยเองค่ะ เตรียมพร้อมฉีดแล้วค่าาาาาาาาา

หลังจากนั้นคุณหมอจะเริ่มฉีดทีละจุดนะคะ ใครที่มีปัญหารอยแดงรอยดำ อยากให้มันจางเร็วๆ ให้คุณหมอเน้นในช่วงตรงนั้นก็ทำได้นะคะ อย่างของเตยเองคุณหมอฉีดเติมเต็ม ในส่วนของใต้ตาให้เตยด้วยค่ะ ให้มันดูอิ่ม ฟู ขึ้น และ ก็ฉีดทั่วใบหน้าเลยค่ะ ตอนฉีดเข้าไปคือไม่เจ็บเลย ยาชาดีมากจริงๆค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ เอาเป็นว่าทำเสร็จแล้วหน้าก็ยังชาไปทั้งหน้าอยู่เลยค่ะ 555555

คุณหมอใช้เวลาฉีดไม่เกิน 10 นาทีค่ะ หลังจากนั้นมันยังไม่จบค่ะ ทางคลินิกปั่นเสต็มเซลล์จากพืช ที่นำเข้ามาเองโดยตรง เพื่อให้บำรุงผิวหน้าด้านนอกเพิ่มเข้าไปอีกค่ะ เอาเถอะค่ะ ไม่ใสได้ไง โปรแกรมนี้เค้าจัดเต็มขนาดนี้แล้ว จะใช้เวลาประมาณ 10 นาที ในการนวดสเต็มเซลล์เข้าไปนะคะ ขั้นตอนนี้สบายหน้ามากๆ รู้สึกผิวหน้าได้รับการบำรุงอย่างเข้มข้นจริงๆค่ะ

หลังจากที่นวดผ่านไป 10 นาทีก็เสร็จแล้วค่ะ ความรู้สึกแรกที่จับหน้าคือหน้านิ่มมากๆ ดูขาวใสขึ้น อาจจะมีรอยเข็มบ้างนิดหน่อย เป็นรอยเล็กๆ นะคะ พรุ่งนี้ก็หายเป็นปกติแล้วค่ะ หลังจากนั้นพี่ๆจะให้มาส์กหน้ากลับบ้านไปอีกด้วยค่ะ โอ้ยยยย นึกว่าจะหมดแล้ว ยังไม่หมดค่ะ แถมมาส์กหน้าขาวใส ให้กลับไปมาส์ก หลังจากทำไป 7 วัน ก็เอามาส์กเนี่ยแหละค่ะ ทาโบกไปเลย ไม่ต้องล้างออกนะคะ ทาแล้วนอนหลับไปเลย เป็นสลิปปิ้งมาส์กค่ะ

ผิวหน้าหลังทำเสร็จผ่านไป 3 วัน ก็จะประมาณนี้ค่ะ คือมันใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ มันเด็กขึ้นได้จริงๆ และก็แต่งหน้าติดดีมากๆเลย หลังจากที่ทำคือแฮปปี้กับผลลัพธ์มากๆเลยค่ะ ชอบมากๆๆ ทำกี่ครั้งก็ไม่ผิดหวังจริงๆ

สำหรับใครที่อยากฉีด Prp สวยด้วยเลือดตัวเอง ไม่ต้องไปไกลถึงเกาหลีแล้วนะคะ มาที่นี่เลยค่ะ V design Clinic สวยครบจบในที่เดียวเลยค่ะ รับรองว่าเข้ามาแล้วจะไม่ผิดหวังแน่นอน เข้ามาแล้วได้ความสวย ใส กลับบ้านไปแน่ๆๆค่ะ เตยรองแล้ว แล้วคุณละ ลองรึยัง ???