บอกต่อประสบการณ์เติมไขมันที่ DRK Beauty Clinic ออกมา

ploythee

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
30 ตุลาคม 2016
สวัสดีคร้า พลอยนะคะ วันนี้พลอยจะมารีวิวเติมไขมันให้ดูกันค่ะ

อ๊ะ ... ใจเย็นๆจ้ะ หลายคนฟังแล้ว บ้าป่าวอยู่ดีๆไปเติมไขมัน มีแต่คนเค้าอยากจะผอมกัน
แหม่ ... เติมไขมันที่ว่าคือเติมไขมันที่หน้าค่ะ โดยใช้ไขมันตัวเองนี่แหละมาเติม

มุมนี้หน้าผากดูแบนๆ

ตอนแรกพลอยก็ไม่รู้จักหรอกว่าเดี๋ยวนี้มีการทำสวยด้วยวิธีนี้ จนบังเอิญไป
เจอคนนึงรีวิวว่าเคยเติมไขมันที่ DRK Beauty Clinic ข้อดีของมันก็จะช่วยปรับรูปหน้า
ให้อวบอิ่มลดริ้วรอยละก็ช่วยให้ผิวหน้าดูสดใส ที่สำคัญดูเด็กด้วยนี่แหละ ชอบตรงเน้ 5555

เพราะต้องบอกก่อนว่า พลอย บางทีทำงานเจอพวกแสงไฟเยอะ บางทีก็ไม่ได้พักเลย
หน้าก็จะดูหมองไม่ค่อยสดใส ที่สำคัญไม่ค่อยมั่นใจหน้าผากด้วยมันยังไม่โหนกสวยพอ
พลอยก็เลยตัดสินใจทำดีก่า

กะลังไปที่คลินิกละคร้า ^^

ถึงวันหยุดพลอยก็เลยแวะเข้ามาที่ DRK Beauty Clinic ตรงเอกมัย 3
ต้องขอชื่นชมพนักงานที่นี่เลย ให้บริการดีมาก

อยู่ที่คลินิกละค่ะ...พร้อม !!!

พอหลังจากกรอกประวัติไรเสร็จ พลอยก็เข้าไปปรึกษากกะคุณหมอ
คำถามแรกที่โดนถามคือ
“จะทำทำไม หน้าผากก็โอเคอยู่แล้วหนิ???”
พลอยก็เลยบอกไปว่าอยากให้มันโหนกนูนแบบเติมเต็มนิดนึงค่ะ
เวลามัดผมยังไม่มั่นใจ ก็เลยเจอคำถามที่สอง
“จะเอาไขมันตรงไหนมาฉีด ผอมขนาดนี้” 55555 แหม ... คุณหมอก็พูดไป

อย่างที่พลอยบอกอ่ะค่ะ ว่าการเติมไขมัน จะเป็นการเอาไขมันของเรานี่แหละ
คุณหมอก็จะเลือกใช้ไขมันต้นขาด้านในเพราะคือว่าไขมันเซลล์ดีมากมายย.. แล้วที่นี่
เริ่ดมากตรงที่ว่า ไขมันสดปั่นแล้วก็เลือกไขมันที่ดีที่สุดค่ะ

เริ่มแรกคุณหมอก็จะฉีดยาชาก่อนค่ะ บริเวณที่จะดูดไขมัน ก็ยอมรับนะคะว่า
มีจี๊ดๆ แต่ไม่เจ็บนะคะ เพราะคุณหมอมือเบามาก พอหลังจากที่ดูดไขมันออกมาเสร็จ
ทีนี้ก็ถึงไฮไลท์ละ ตอนจะเติมไขมัน คุณหมอก็จะฉีดยาชาเข้าไปที่ใต้ผิวหนังหน้าผาก
ก็อาจจะมีความรู้สึกแปลบๆบ้าง จากนั้นคุณหมอก็จะเริ่มสอดเข็มเข้าไปเพื่อจะฉีดไขมัน
ละค่ะ ขั้นตอนนี้ก็จะรู้สึกว่ากะลังมีอะไรเข้าไปในหน้าผากแต่ไม่เจ็บนะคะ จนมาฉีดที่
บริเวณขมับ เป็นอันเรียบร้อย

คือต้องบอกก่อนนะคะ ว่าอาจจะรู้สึกบ้างว่าคุณหมอกะลังทำอะไรอยู่
ฉีดตรงไหนบ้าง แต่ไม่เจ็บเลยค่ะเพราะยาชาที่ฉีดจะชาไปทั้งหัวเลยค่ะ สบายใจได้

จากนั้นก็กลับไปดูแลต่อที่บ้าน หลังทำพลอยก็พยายามหลีกเลี่ยงการนวด
บริเวณที่เติมไขมันมา เพราะรักษาไขมัน ให้สวย ปังง !!

ระหว่างนี้เวลาล้างหน้า ก็อาจจะต้องรีบซับบริเวณแผลที่ฉีดนิดนึงค่ะเพื่อระวัง
การติดเชื้อหรืออักเสบ แต่ไม่ปวดอะไรแล้วนะคะ มีตึงๆบ้างๆ แหมม ... ก็ความสวย
ความออร่ากะลังจะมาเต็มละนิเนอะ

อัพเดทให้ดูค่ะ วันที่ 3 โหนกนูนเริ่มเต็มแล้ววว

วันที่ 4 ค่ะ วิ้งงง !!! ลองปล่อยผมซะหน่อย แต่งหน้าจัดเต็มซะหน่อย
รับกะหน้าผากสวยเลย

พอครบ 5 วัน ดีต่อใจมากเลยค่ะ หน้าผาก curve ได้รูปมาก ก็เลยแวะ
เข้ามาที่คลินิกให้คุณหมอเช็คความเรียบร้อยซะหน่อย

เป็นยังไงบ้างคะ ออกมาสวยเลยใช่มั้ยล้า 555555 หน้าดูเด็กลงเลย
มัดผมโชว์หน้าผากได้อย่างมั่นใจ

พลอยคอนเฟิร์มเลยนะคะ ว่าการเติมไขมันไม่อันตรายเลยค่ะ เพราะไม่ได้มี
สารแปลกปลอมอะไรเลย มีแต่ไขมันเราล้วนๆ ถ้าใครสนใจนะคะ แนะนำที่
DRK Beauty Clinic เลยค่ะ บริการดี ราคาไม่แพงมาก ที่สำคัญห้องผ่าตัด สะอาด
ดูปลอดภัยมาก

งานนี้พลอย คอนเฟิร์ม !!!! ดีต่อใจมากค่ะ มัดผมได้อย่างปังๆ 55555

แก้ไขล่าสุด: