ฟิล์ม ปัดจัดฉาก โดนจับทำ Ice Bucket ที่เกาหลีจริง

admin

Administrator
สมาชิกทีมงาน
Administrator
Moderator
Registered
เข้าร่วม
26 สิงหาคม 2013
“ฟิล์ม รัฐภูมิ” รับถูกจับทำไอซ์บักเกตที่เกาหลี โดนปรับ 5,000 บาท ปัดจัดฉาก เมินคนด่าสร้างกระแส ลั่นไม่แคร์ ออกมาเคลียร์ชัดสำหรับหนุ่ม “ฟิล์ม รัฐภูมิ” ที่งานเข้าหลังเจ้าตัวร่วมบุญรับคำท้าเล่นไอซ์บักเกตที่ประเทศเกาหลีจนทำให้โดนปรับ แต่หลายกระแสก็มองว่าคลิปดังกล่าวเป็นการสร้างกระแส ซึ่งล่าสุดหนุ่มฟิล์มก็ได้ออกมาชี้แจงกรณีดังกล่าวว่า “ก็ถูกจับที่เกาหลี ผมตะโกนเสียงดังไปสร้างความรำคาญให้ชาวบ้าน ผมพูดภาษาไทยคนเกาหลีเลยนึกว่าด่า ก็โดนปรับไป 5,000 บาทไทย เป็นเงินเกาหลีก็แสนกว่าวอน จริง ๆ ประเทศเกาหลีไม่มีดาราเค้าทำแบบนั้น ส่วนใหญ่ก็ทำในห้องน้ำกัน บางคนก็บอกเปลืองน้ำบ้าง ไร้สาระบ้าง แต่เราก็เอาฮามากกว่า คือผมรู้กฎหมายอยู่แล้ว เราไม่รู้ว่าเค้าจะเคร่งขนาดนั้น จริง ๆ วันนั้นก็มีทีมงานไกด์อยู่ด้วย เราก็ดีใจที่ทำให้รู้จักโครงการดี ๆ แบบนี้ผมเองก็บริจาคไปเพิ่มอีกแสน เค้าไม่รู้ครับว่าผมเป็นดารา ส่วนกระแสข่าวว่าสร้างกระแส ผมชี้แจงไปในไอจีแล้วครับ แล้วแต่คนจะคิดครับ เป็นเรื่องปกติของบ้านเราที่จะมีคนคิดแบบนั้นผมไม่แคร์ ทำบุญแค่นั้นจบ” ขอบคุณที่มา INNnews

The post ฟิล์ม ปัดจัดฉาก โดนจับทำ Ice Bucket ที่เกาหลีจริง appeared first on โดดเด่น เว็บศัลยกรรมคุณภาพอันดับ 1 รวมข้อมูลเกี่ยวกับการ ทำศัลยกรรม.

อ่านต่อ...