รีวิวความเปลี่ยนหน้ากับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกหมอทนงศักดิ์ค่ะ

twopee

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
21 ธันวาคม 2016
ก่อนอื่นเลยคือช่วงโหนกแก้มเรามันใหญ่มากทำให้เราไม่มีความมั่นใจเลย ต้องเอาผมบังไว้ตลอด เราอยากจะเปิดหน้าแบบคนอื่นๆบ้าง เลยตัดสินใจทำ หาที่ทำอยู่ซักพัก พร้อมกับเก็บเงินไปด้วย พอศึกษาหาข้อมูลมาซักพักก็เริ่มตัดทอนแต่ละที่ออกโดยเราเลือกจาก 1. สถานที่ทำต้องเป็นโรงพยาบาลเท่านั้นค่ะ อย่างน้อยก็มั่นใจได้ในเรื่องของความปลอดภัยมาตรฐานต่างๆย่อมดีกว่าคลินิก สถานที่ต้องสะอาดได้มาตรฐาน 2. ฝีมือหมอค่ะ เราค่อนข้างเน้นตรงนี้ หมอต้องจบศัลยแพทย์โดยตรง มีเคสและรีวิวพอสมควร มีรางวัลอื่นด้วยก็ยิ่งดี 3. บริการค่ะ ทำแล้วมีการดูแลเราหรือปล่าว ไม่ใช่ก่อนทำดีหลังทำไม่เอาใจใส่ 4. ราคา เราตั้งงบไว้ไม่เกิน 80000 บาทค่ะ เยอะกว่านั้นไม่ไหวค่ะ จาก4ข้อที่กล่าวมาทำให้เราติดใจเลือกโรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก ตรงทุกข้อราคา 67000 บาท ถือว่าน้อยกว่างบที่ตั้งไว้ ราคานี้รวมค่าตรวจร่างกาย ค่าพักฟื้น 1คืน ค่ายา ค่าตรวจดูแลต่อเนื่องถึง6เดือนเต็ม มีอาการผิดปกติขอพบหมอได้เลย ตอนทำเราก็เหมือนคนอื่นๆทั่วไปกลัวกังวลไปหมด ปรึกษาหมอจ่ายตังเสร็จ ก็ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัด ก็มีวิสัญญีแพทย์มาฉีดยาสลบให้ หลังจากนั้นไม่ต้องถามค่ะไม่รู้เรื่องอะไรเลย ตื่นมาอีกทีอยู่ห้องพักฟื้นแล้ว หมอก็พันผ้ารอบหน้า ตอนนั้นมันบวมๆตึงๆไปหมดคะ ไม่เจ็บ มาเจ็บอีกทีก็หลังกลับมาบ้าน แต่ทานยามันก็ดีขึ้น พอทนได้ค่ะ นานไปมันก็ยุบตามลำดับ เราเข้าไปตรวจตามนัดทุกครั้ง จนตอนนี้เริ่มเข้ารูปเข้าทรงแล้วค่ะ