รีวิวนม 400 Mentor ที่ วายบี คลินิก

verydaysonson

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
25 ตุลาคม 2016
สวัดดีจ่า มารีวิวน้องนมให้เพื่อน ๆ ดูกันค่ะ เลือกทำที่ วายบี คลินิกค่ะ กับคุณหมอบอยค่ะ

เราทำมาแล้ว 25 วันค่ะ เลือกซิลิโคน Mentor ราคา 50,000 บาทค่ะ โปรตอนนั้นเป้นซิลิโคนผิวเรียบค่ะ แต่ปรึกษากับเพื่อน ๆ ที่เคยทำมาแล้วหลาย ๆ คน แนะนำว่าให้ทำซิลิโคนผิวทรายจะดีกว่าค่ะ นวดน้อยกว่า

ถามคนที่ทำผิวเรียบซิลิโคนก็นิ่มนะค่ะ แต่นวดเยอะกว่าคนที่ทำซิลิโคนผิวทรายค่ะ ด้วยความที่เราคงไม่มีเวลาที่จะไปนวดมันมายมาก ก็เลยเลือกซิลิโคนผิวทรายดีกว่าค่ะ เพิ่มเงินจากราคาโปรอีก 10,000 บาทค่ะ

เราทำมีค่าตรวจเลือก 2,000 บาทค่ะ และค่าชุดซัพพอทบลา 2,000 บาท ค่ายา 700 บาทค่ะ ตรวจเลือกเราไม่รู้ว่าตรวจอะไรบ้างนะค่ะ แต่ก็เหมาจ่ายไป 2,000 เจาะไปตรวจที่คลินิกเลย หลังจากตรวจแล้ว สองวันก็ทราบผล สามารถผ่าตัดได้ค่ะ เราไม่ได้เข้าไปวางเงินมัดจำที่คลินิกนะค่ะ แต่โอนเงินไปจอง ( โอนเข้าบัญชีคุณหมอเลยค่ะ) แต่ก็โดนนัดเข้าไปเจาะเลือดอยู่ดีค่ะ

รูปก่อนทำนะค่ะ

ตามรูปนี่เป็นการถ่ายก่อนผ่าตัดนะค่ะ คุณหมอวาดรูปกำหนดไซต์แล้วค่ะ เราทำเหนือกล้ามเนื้อค่ะ เป็นคนที่มีฐานนมเดิมอยู่แล้ว หมอบอกว่านมเดิมเราน่าจะมีอยู่ที่ 150-200 ค่ะ ใส่ 400 ไปจะใหญ่เป็น 600 โดยประมาณค่ะ และเป็นคนที่ฐานนมเดิมหัวนมหรือว่าฐานนมเดิมค้านข้างที่จะชี้ออกนอกลำตัวค่ะ หลังทำมีโอกาสที่นมจะห่างได้ถ้าหากไม่ใส่ซัพพอทบลา ใส่สปอทบลาที่มีขายตามท้องตลาด หมอบอกว่าน่าจะห่างแน่นอนค่ะ

เราก็เชื่อหมอเนอะ ก็เลยซื้อซัพพอทที่คลินิกเลยค่ะ

อันนี้รูปซัพพอทบลาที่ซื้อจากคลินิกนะค่ะ

รูปหลังเสริมทันทีค่ะ หมอบอกว่าถ่ายไว้ตอนที่ก่อนจะพันผ้ากลับบ้านค่ะ

ถามว่าตอนนั้นจำได้ไหม ไม่เลยค่ะ มารู้สึกตัวก็อยู่ห้องละค่ะ เราไปกับเพื่อนนะค่ะ วันที่ผ่าตัด

เห็นไหมค่ะ นมห่างจริง ๆ ด้วย ถ้าไม่ใส่ซัพพอทที่หมอบอกมีหวังว่า นมห่างมากแน่นอนค่ะ

เอ่อที่หมอบอกว่านมจะห่างนะค่ะ เพราะว่าหัวนมเราชี้ออกอยู่แล้ว ฐานนมเดิมอยู่ห่างค่ะ การเสริมซิลิโคนไม่ได้ตอบโจทย์ว่านมเราจะชิดได้ด้วยการผ่าตัดค่ะ เพราะว่าหมอต้องวางซิลิโคนให้หัวนมอยู่กึ่งกลางซิลิโคนค่ะ ทำให้นมชิดไม่ได้ด้วยการวางซิลิโคน

แต่ถ้าจะให้ฐานนมชิด ก็ต้องยอมแรกด้วยการที่ หัวนมจะอยู่ขอบซิลิโคน แบบว่า เหมือนคนผิดปกติอ่ะค่ะ เวลาถอดเสื้อ หมอบอกว่าฐานนม(ซิลิโคน) จะอยู่ชิดกัน แต่หัวนมชี้ออกข้าง อยู่ขอบซิลิโคน เราไม่เอาแบบนั้นค่ะ ให้หมอทำตามที่หมอเห็นสมควร แก้ไขด้วยการใส่ซัพพอทดันเอาช่วงแรก หมอบอกว่า ทำให้ทรงหน้าอกชิดถาวรได้ค่ะ โดยที่นมจะไม่ผิดปกติ

หลังทำ 5 วันค่ะ รูปสึกว่าเสื้อที่ซื้อมามันกระชับน้อยไปหน่อย กลัมากว่านมจะไม่ชิด หมอแนะนำให้พันผ้ารัดข้างนอกอีกชั้นได้ค่ะ

ต่อไปเป็นรูป ตอนใส่ซัพพอทนั้นแหละค่ะ ครบ 14 วันค่ะ

รูปนี้ 20 วันค่า

[/url
]

นี่ขนาดซีเรียสเรื่องที่นมจะห่างนะค่ะ ทำทุกวิธีทางเลยค่ะ ให้นมชิด ก็ได้แค่นี้แหละค่า

เพื่อนๆที่สนใจทำนม เราแนะนำเลยค่ะ หมอบอยที่วายบี คลินิก ฃองศึกษาที่นั้นไว้อีกเป็นหนึ่งทางเลือกนะค่ะ เราว่าหมอก็ทำดีเลยทีเดียวค่ะ ดูแลดีด้วยค่ะ ถามตลอดตอนที่พักฟื้นว่าเป็นอย่างไร ประทับใจมากค่ะ คนี่สนใจคลินิกนี้ ก็ลองแอดไลน์ไปคุยกับเข้าดูค่ะ ไอดีไลน์ ipybag เราคุยกับไลนือันนี้มาตั้งแต่แรกเลยค่ะ จนปัจจุบันนี้เลยค่า

กลับ
บน ล่าง