รีวิวศัลยกรรมผ่าโครงหน้า แก้จมูก และยกหน้าผากของเฟย EP.7

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
7 กันยายน 2017
สวัสดีค่า~ วันนี้เรามาอัพเดทอาการหลังผ่าตัดของเฟยกันต่อนะคะ!

------------------------------------------------------------------

ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้า ตามไปอ่านกันได้เลยที่ลิงก์ข้างล่างนี้ค่า~!

EP.1 | EP.2 | EP.3

EP.4 | EP.5 | EP.6

------------------------------------------------------------------

วันที่6 หลังจากผ่าตัด
ปทำงานที่เรารักกันเถ้อะ

ฟังดูน่าตกใจ ที่คนที่ผ่าตัดศัลยกรรมโครงหน้า แก้จมูก ยกหน้าผากพร้อมกันในทีเดียว
จะเริ่มทำงานได้ตั้งแต่รอบวันที่6หลังผ่า(ไหมยังไม่ตัดซักจุด)
ซึ่งมันเกิดขึ้นแล้ว 555555555

วันนี้เราแต่งหน้ามาทำงานค่ะ แต่ค่อนข้างลำบากเพราะส่วนโหนกแก้ม
ขมับ ใต้ตา ค่อนข้างระบม แต่งไปก็เป็นคราบไป แต่งหน้าไม่ค่อยติดค่ะ

ตอนนี้อาการบวมช่วงด้านบนของใบหน้าไม่ได้หนักมาก
พี่ที่ทำงานทักว่า
ถ้าไม่เคยเจอหน้ากันมาก่อน ก็ไม่รู้ว่าทำหน้ามา (อู้ว)
แต่อย่างที่พยาบาลเคยบอกไว้ค่ะ อาการบวมช้ำคนเรา

ไหลจากบนลงล่าง
ตอนนี้สภาพคางและใต้คางคืออืดเต็มที่ เหมือนคนน้ำหนักขึ้นเลยค่ะ
เราเลยใส่มาส์กปิดปาก (เอามาปิดบริเวณคางไว้)

เนื่องจากต้องทำงาน ท้องเราก็ต้องอิ่มถึงจะมีแรง
แต่เพราะยังทานอะไรไม่ได้มาก เมื่อวานเราเลยหาซื้อชุดกล่องข้าว+ช้อนของเด็กเล็กมาค่ะ
จัดการซื้อไข่ม้วน,ไข่ต้ม,กล้วยในร้านสะดวกซื้อ
เอามาบี้ๆๆใส่กล่องข้าว และพกไปทานที่ที่ทำงานด้วยค่ะ
(เบื่อโจ๊กo(╥﹏╥)o)

ถึงแม้จะทำงาน เราก็ไม่ลืมที่จะพกน้ำยาบ้วนปาก
และอุปกรณ์ล้างแผลออกมาด้วย

เพื่อความสะอาดและหลีกเลี่ยงการอักเสบติดเชื้อจ้า