รีวิวศัลยกรรมผ่าโครงหน้า แก้จมูก และยกหน้าผากของเฟย EP.8 ตาสวยแล้ว!

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
7 กันยายน 2017
สวัสดีค่า เรามาอัพเดทอาการหลังผ่าตัดของเฟยกันต่อเลยจ้า

❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

ใครยังไม่ได้อ่านตอนก่อนหน้า ตามไปอ่านกันได้เลยที่ลิงก์ข้างล่างนี้ค่า~!

EP.1 | EP.2 | EP.3

❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

2018.04.03

หลังทำศัลยกรรมครบ 1อาทิตย์ !

ตั้งแต่ทำศัลยกรรมมาจนครบ1อาทิตย์ จะพูดถึงจุดที่คนทักมากที่สุดก่อนก็คือ 'ตา'

ทุกคนที่เจอหน้าจะถามว่า ทำอะไร ได้ทำตามั้ย? ซึ่งแน่นอนค่ะว่าคำตอบคือไม่555
แต่ทำไมตาถึงเปลี่ยน?

สาเหตุมาจากการยกหน้าผากนั่นเองค่ะ

เดิมทีเราเป็นคนที่มีตา2ชั้นอยู่แล้ว แต่หนังตาหนา และค่อนข้างตก
บวกกับพื้นที่ระหว่างคิ้วกับเปลือกตาแคบ คุณหมอเลยแนะนำการศัลยกรรมยกหน้าผากค่ะ

ซึ่งผลจากการศัลยกรรมยกหน้าผาก ทำให้หลายๆคนทักเราว่าตาดูสวยขึ้น
ตาดูสดชื่นขึ้น ตาดูโตขึ้น ซึ่งเราแฮปปี้มากๆ..
บวกกับตอนนี้เราไม่จำเป็นต้องเลิกคิ้วขึ้นตลอดเวลาเพื่อเบิ่งตาตัวเอง
(มักทำเมื่อรู้สึกล้า หรือหนักหนังตา ทำบ่อยๆจะส่งผลให้ติดเป็นนิสัย
ก่อให้เกิดริ้วรอยได้ในอนาคตค่ะ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อาจเป็นเพราะอยู่ระยะบวมและตึงด้วย
ยังไงก็อยากรอดูผลต่อไปอีกยาวๆค่า

ส่วนจมูก เสียงตอบรับส่วนใหญ่คือชอบความไม่ทื่อของสันและปลายแอบพุ่งเล็กๆค่ะ
สุดท้ายคือโครงหน้า ความบวมยังกองอยู่ที่แก้มล่างกับเหนียงเหมือนเดิม
แต่หลายๆคนที่รพ.ก็ทักเหมือนกันค่ะว่าอาการบวมโดยรวมลดลงเร็วมากๆ

ซึ่งเราก็ลุ้นอยากให้มันหายไวๆเหมือนกันค่า (เดาหน้าตัวเองไม่ออกเลยตอนนี้ ToT)

กลับ
บน ล่าง