รีวิวศัลยกรรมเวเซอร์ต้นขา ที่ yb holistic clinic

teenako

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
26 มีนาคม 2015
สวัดดีค่ะ วันนี้เรามารีวิว ดูดไขมันบริเวณต้นขา ที่ วายบี คลินิก แถวทองหล่อซอย 3 โดยคุณหมอบอย ให้เพื่อน ๆ ดูค่ะ
เราทำสามจุดค่ะ ราคา 60000 บาทค่ะ

เลือกทำขาใน ด้านบน ขาหน้าด้านบน ขานอกด้านบน ค่ะ
ตอนทำดมยาสลบไม่รู้สึดตัวอะไรเลยค่ะ เลยไม่รู้สึกเจ็บบ
พอทำเสร็จถามว่าเจ็บไหม ไม่เลยค่ะ แบบว่าอาเจียรหนักมากค่ะ พยายามนอนต่อให้หลับ
พออาการดีขึ้น คุณหมอก็ให้กลับบ้านได้ ขึ้นรถถึงบ้าน ลงรถอาเจียรอีกค่ะ เลยรีบทานยา ทานโจ๊กแล้วนอนต่อ
ยังไม่รู้สึกเจ็บอะไรค่ะ ตอนนั้น

มาอีกเช้าวันรุ่งขึ้น โห เจ็บค่ะ เจ็บมากเลยค่ะ
วันรุ่งขึ้นนี้ หมอนัดไปเปิดแผลและล้างแผลที่คลินิกค่ะ แบบว่า เดินไปแทบไม่ไหวเลยค่ะ เจ็บมาก ๆ ค่ะ
หลังที่เปิดแผลล้างแล้ว ก็ได้ใส่ชุดบิดี้สูทค่ะ แผลปิดพาสเตอร์กันน้ำแล้ว อาบน้ได้ค่ะ
หมอนัดอีกค่ะ สองวันติด ไปเปิดแผลดู ถ้าไม่มีน้ำเกลือซึมออกมาแล้ว ก็ปิดกันน้ำยาว จนตัดไหมได้เลย

ของเราดีหน่อยค่ะ ไม่มีเลือดหรือน้ำเกลือออกมามาก วันที่สองที่เข้าไปให้คุณหมอดูและ คุณหมอก็นัดอีกทีวันตัดไหมเลยค่ะ

รูปนะค่ะ
ก่อนทำค่ะ

ไขมันที่ดูดออกมาได้ค่ะ ดูไม่เยอะเลยค่ะ เทียบกับของคนอื่นที่เราได้อ่านดูรีวิวบ้าง คุณหมอท่านอื่น ดูดูดออกมาได้เยอะมากเลยค่ะ

แล้วก็ครบวันตัดไหมค่ะ แบบว่า มันเริ่มเหลืองแล้วค่ะ ตอนแรกมันเขียวมาก่อนค่ะ

หลังจากที่ตัดไหมแล้ว คุณหมอนัดเข้าไปนวด ยกกระชับบ่อยมาค่ะ
คุณหมอบอกว่ามันจะช่วยให้กระชับขึ้น และที่มันเป็นคลื่น ๆ ผิวเปลือกส้ม จะเรียบขึ้น
แล้วก็ดีขึ้นจริง ๆ ค่ะ หลังจากที่เข้าไปนวด 5 วันครั้ง ครบ เดือนครึ่ง หรือ 6 สัปดาห์ มันกลับมาเหมือนเดิมเลยค่ะ ผิวเรียบเนียนเหมือนเดิมเลยค่ะ

ทำรูปมาให้เพื่อน ๆ ดูนะค่ะ

สำหรับเพื่อน ๆ ที่หาวิีลดต้นขาอยู่ ออกกำลังกายเท่าไรก็ไม่ยอมลง แนะนำเลยค่ะ เวเซอร์ค่ะ ทำกับคุณหมอบอย ที่ yb holistic clinic จะไม่ผิดหวังค่ะ
คุณหมอดูแลดีมาก ๆ ค่ะ นัดเข้าไปตรวจบ่อยมาก แต่น่าจะดีสำหรับคนที่มีเวลาให้คุณหมอดูและเยอะๆ นะค่ะ เพราะคุณหมอนัดถี่มากเลยค่ะ
แต่ถ้าเทียบกับผลการรักษาที่ได้รับแล้ว เราว่าคุ้มค่ามาก ๆ เลยค่ะ

เราเองก็รอผลการรักษาที่เห็นชัดก่อน จึงมารีวิวให้คุณหมอค่ะ
เพื่อน ๆ คนไหนสนใจ หรือมีอะๆรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะค่ะ

ยินดีด้วยนะค้าาสำหรับผลการรักษา ^^

:clap::clap::clap::clap::clap::clap:

กลับ
บน ล่าง