รีวิวเสริมจมูก พร้อมตัดปีก YB Clinic ปังมากๆ

ginnee

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
17 พฤษภาคม 2017
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกค่ะ ออกตัวก่อนนะคะว่าอาจะเขียนไม่ค่อยเก่ง
ถ้าเขียนผิด เขียนถูก หรือเขียนไม่รู้เรืองยังไง แนะนำ คอมเม้นท์กันได้เลยนะคะ
เราเป็นคนที่ไม่ค่อยมีดั้งเท่าไรค่ะ ปีกจมูกก็ค่อนข้างกว้างด้วยค่ะ จริงๆอยากเสริมนานแล้ว
แต่ยังหาวันว่างไม่ค่อยลงตัวเท่าไรค่ะ เพิ่งจะได้ว่างเสริมเมื่อเดือนที่ผ่านมานี่เองค่ะ สดๆร้อร
จริงๆก็พอได้ศึกษาเรื่องศัลยกรรมมาก่อนบ้างแล้วค่ะ พอมีเวลาก็ก็หาแค่สถานที่ทำเท่านั้น
แต่รอบๆข้างเพื่อนๆ คนรู้จักก็มีไปเสริมจมูกกันมาบ้าง ก็ได้ศึกษาข้อมูลจากพวกเค้ามาบ้างค่ะ
ส่วนตัวเราเองเลือกเสริมที่ YB Clinic ค่ะ เนื่องจากติดตามเพจเฟสบุ๊คที่นี่มานานแล้วค่ะ
ก็เข้าไปดูรีวิวทุกวัน ชอบรูปทรงที่คุณหมอทำมากเลยค่ะ ไม่โด่งพุ่งจนเกินไป ดูธรรมชาติ ละมุนๆ

ก่อนทำไม่ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอค่ะ เราจองคิวผ่านทางเพจและโอนเงินไปค่ะ ขี้เกียจเดินทาง 55
วันทำตอนคุยกับคุณหมอก็เริ่มมีอาการตื่นเต้นมากค่ะ คุณหมอยังบอกเลยว่าตื่นเต้นจนรูสึกได้
คุยเสร็จก็มานั่งรอซักพัก จากนั้นก็ไปล้างหน้า ล้างจมูก ใส่ชุดคลุมค่ะ ตื่นเต้นมากๆค่ะ กลัวเจ็บ
แล้วก็เจ็บจริงๆนะคะ น้ำตาไหลเลย ตอนคุณหมอฉีดยาชาเข็มแรก จี๊ดดดดเลยค่ะ มันก็จะค่อยๆชา
กว่าจะชาก็เข็มที่ 2 ที่ 3 แล้วค่ะ เวลาชาๆจะเหมือนบวมตุบๆที่จมูกและเหมือนอาการเบลอๆด้วยค่ะ
แต่จริงๆแล้วคิดว่าไม่น่าใช่อาการเบถลอค่ะ น่าจะเป็นเพราะยาชามันไปกดไม่ใหู้้สึกเจ็บ ปวด (เดาล้วนๆ)

หลังเสริมมาก็บวมมากๆเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะศัลยกรรมครั้งแรกด้วย ประเดิมอาการบวมซะหน่อย
ประคบเย็นบ่อยมากๆเลยค่ะ อยากให้ยุบบวมเร็วๆ อยากเห็นทรงจมูกตัวเองมากๆเลยค่ะ

พยายามจะถ่ายรูปเก็บไว้ แต่บางวันลืมก็ค่ะ ก็เลยมีรูปไม่ครบตามจำนวนวันเลย ขนาดมีแค่นี้ยังสับสน
ช่วง 2-3 วันแรกบวมมากๆเลยค่ะ แต่ก็ไม่มีรอยช้ำนะคะ จะมีแค่รอยเหลืองๆนิดหน่อยค่ะ

หลังเสริมมาคนรอบข้างก็ทักว่าหน้าหวานขึ้น น่ารักขึ้น เรานี่ยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ทรงจมูกก็สวยสมใจอยาก
เวลาแต่งหน้าก็ไม่ต้่องทาตรงสันจมูกให้ขาวๆแล้วค่ะ เพราะมีดั้งแล้ว 55 ประทับใจมากมาย

ขอบคุณทีมแพทย์ YB Clinic ที่เนรมิตจมูกสวยๆให้เรานะคะ ชอบมากเลยค่ะ

กลับ
บน ล่าง