รีวิวเสริมจมูก หมอมนัส เมโกะ คลินิกค่ะ

tookkata

สมาชิกโดดเด่น
Registered
เข้าร่วม
8 เมษายน 2014
สวัสดีสมาชิก โดดเด่น (แก้ไขชื่อเว็บโดยแอดมิน) ทุกคนค่ะ ชื่อใบเตยนะคะ ต้องบอกก่อนเลยว่าเตยเป็นคนนึงที่ใช้เวลาในการหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกน้อยมากกก

ที่ตัดสินใจทำที่เมโกะเพราะ ญาติและพี่คนนึงที่โด่งดังเรื่องการทำศัลยกรรมแนะนำให้ไปทำที่นี่ ทำครั้งเดียวอยู่ได้ตลอด ไม่ต้องเจ็บตัวหลายรอบ และที่สำคัญเตยอยากได้จมูกที่ดูเป็นธรรมชาติ เลยตัดสินใจโทรจอง นัดคิว และทำเลย

วันที่เข้าไปหาคุณหมอ คุณหมอใจดีมากกกก คุณหมอถามว่าอยากได้ประมาณแบบไหน เตยตอบว่าแล้วแต่คุณหมอเลย เอาที่เข้ากับหน้าเรา หมอบอกว่าของเตยต้องตะไบกระดูกแล้วก็เสริมจมูกนะ พูดคุยเสร็จแล้วก็รอเตรียมเข้าห้องผ่าตัดเลย
ตอนที่รอคิวผ่าตัด พูดเลยว่ากลัวมากกก พี่ที่ดูแลคอยให้กำลังใจตลอด ขอบอกว่าที่เมโกะนี่พี่ๆดูแลดีมากๆๆๆ

การทำจมูกครั้งนี้เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาจริงๆ หลังจากนั้นไม่เจ็บเลย หมอจะพูดตลอดในช่วงที่ผ่าตัดว่า ไม่ต้องกลัวนะ จะทำให้สวยเลยนะ^^ แล้วหมอก็ชวนคุยไปจนเสร็จ หมอก็เอากระจกให้ดูบอกว่าแบบนี้โอเคมั๊ย?ชอบมั๊ย?เตยก็ตอบโอเคค่ะ (แต่จริงๆเตยเห็นไม่ชัดหรอก เพราะเตยไม่ได้หลับตาตอนที่ทำเพราะคุยกับหมอไปด้วย เลยลืมตามองแสงไฟลอดผ่านผ้าที่ปิดหน้าไว้ พอหมอเปิดผ้าออก เลยมองไม่ชัดเลย 555) แล้วก็เป็นอันเสร็จ หมอก็ปิดพลาสเตอร์แล้วพี่พยาบาลก็พาไปห้องพัก นอนพักซักครู่ ก็มีพี่มาคอยอธิบายการประคบจมูกแล้วก็กลับบ้านได้
มาดูรูปตอนที่ทำค่ะ

ไฟล์แนบ

323.5 KB · ดู: 107
    270.3 KB · ดู: 83
    283 KB · ดู: 85
    242.2 KB · ดู: 86
    141.5 KB · ดู: 96
    218.8 KB · ดู: 96
แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล:
น่าจะเก็บปีกอีกนิดนุงเนอะ

พื้นฐานดี จมูกยาว ได้เปรียบเลย

ขบคุณนะคะ จะนำไปข้อแนะนำไปปรับปรุงแก้ไขต่อไปค่ะ

จมูกสวยมากเลยค่ะ 80000 นี่ทำกับหมอไรหรอ เห็นราคาแอบสูงนิดนึง

ทรงสวยนะคะ แต่ราคาสูงมากเลย T^T

ทรงสวยนะคะ แต่ราคาสูงมากเลย T^T
สูงจริงค่ะ สูงตามประสบการณ์มั้งค่ะ เคสของคุณหมอไม่เห็นจะมีปัญหาสักเคสเลยนะคะ ลองหาใน google ดูถ้าไม่เชื่อ

สูงจริงค่ะ สูงตามประสบการณ์มั้งค่ะ เคสของคุณหมอไม่เห็นจะมีปัญหาสักเคสเลยนะคะ ลองหาใน google ดูถ้าไม่เชื่อ

มีนะจ๊ะ ไปแก้ที่อื่นก็มี

แต่ส่วนราคา ก็สูงตามประสบการณ์ ชื่อเสียง และความเชียวชาญ เป็นปกติครับ

• Like
การตอบรับ: tik tok
โห สวยมากเลยค่ะ ไม่เจ็บมากใช้ป่าว อยากทำบ้างอ่ะค่ะ

โห สวยมากเลยค่ะ ไม่เจ็บมากใช้ป่าว อยากทำบ้างอ่ะค่ะ
ตอนฉีดยาชาเจ็บค่ะ แต่ตนทำไม่เจ็บเพราะชาอยู่จร้า ที่สำคัญไม่บวมมากค่ะ

กลับ
บน ล่าง