รีวิวเสริมหน้าอก ขนาด 400 CC YB Clinic

wertaxx

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
1 สิงหาคม 2017
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่านี่เป็นกระทู้รีวิวแรกในชีวิตของเราเลยค่ะ
เหตุผลของเราที่อยากเสริมหน้าอกนะคะ เพราะคุณแม่ให้มาน้อยมากๆเลยค่ะ อยากใส่เกาะอกสวยๆบ้าง
และเวลาใส่เสื้อผ้าก็จะใส่ได้หลายสไตล์มากขึ้นค่ะ อิอิ ใช้เวลาในการเก็บเงินไม่นานค่ะ
ก็เก็บเล็กผสมน้อย เก็บไปเรื่อยๆค่ะ จนเมื่อมีความพร้อมก็เริ่มหาข้อมูลจริงๆจังๆ

เราใชเวลาหาข้อมูล 1เดือนเต็มๆเลยค่ะ และก็ได้ตัดสินใจทำที่ YB Clinic ค่ะ
เพราะหลังจากที่ได้ดูรีวิวจากเว็บไซต์ต่างๆแล้ว ก็ทำให้ค่อนข้างมั่นใจในตัวคุณหมอที่นี่ค่ะ
และจากการบอกกล่าวของสาวๆหลายๆคนที่ไปเสริมมา ว่าที่นี่เสริมหน้าอกเจ็บน้อย ไม่ต้องพักฟื้นนาน
พักฟื้นแค่ 2-3 วันเองค่ะ เพราะเราจะหยุดได้แค่เสาร์-อาทิตย์แค่นั้นเองค่ะ เวลากระชั้ิดมากๆ

เลือกเสริมซิลิโคนขนาด 400 CC ซิลิโคนของยูโรค่ะ ผลิตที่ประเทศฝรั่งเศส
มาตรฐาน ความปลอดภัยก็เหมือนๆกับซิลิโคนตัวอื่นๆที่ดังๆค่ะ ราคาก็ไม่สูงมากจนเกินไป

รูปก่อนเสริม

ก่อนถึงวันผ่าตัดเราก็ได้เข้าไปคุยกับคุณหมอก่อนค่ะ ในเรื่องของขนาดต่างๆ และรูปทรงที่อยากได้
เราผ่าตัดที่สาขาพระราม 3 ค่ะ ซึ่งการผ่าตัดในครั้งนี้เราเลือกเสริมกับคุณหมอนัท นภัสค่ะ
เสริมทั้งทีเราก็ขอคุณหมอจัดไซส์ใหญ่ๆเลยค่ะ กลัวหน้าอกเข้าที่แล้วขนาดจะเล็กลงค่ะ ไม่อยากแก้อีก

รูปหลังเสริม

การผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 1-2 ชั่วโมงค่ะ เราได้คิวช่วงเที่ยงๆ ออกจากห้องผ่าตัดก็ประมาณบ่ายนิดๆค่ะ
คุณหมอผ่าตัดใส่ซิลิโคนบริเวณใต้ราวนม เพราะว่าจะวางซิลิโคนในตำแหน่งที่สวย
และเจ็บน้อยกว่ารักแร้ ที่สำคัญเราจะดูแลแผลได้ง่ายมากค่ะ เพราะจะไม่อับชื้นเหมือนตรงรักแร้ด้วย
พอหน้าอกเริ่มเข้าที่ เต้านมก็จะคล้อยมาบังรอยแผลพอดิบพอดีเลยค่ะ

รูปรอยแผล

ตอนนี้ก็เสริมหน้าอกได้เกือบๆเดือนแล้วค่ะ ถ้าหน้าอกเริ่มเข้าที่และทรงสวยมากขึ้นแล้ว จะมารีวิวอีกนะคะ​

กลับ
บน ล่าง