รีวิว แก้จมูก+ตัดปีก+ตาสองชั้น Charismma Clinic

arecha

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
8 กันยายน 2015
Charismma Clinic
สวัสดีครับนี่เป็นกระทู้แรก หลังจากเข้าเป็นสมาชิกเว็ปไซด์นี้ ผมขอแนะนำตัวก่อนครับ
ชื่อ ปิง เศรษฐพิชฌ์ อายุ 26 ปี อาชีพครูสอนลีลาศ
ก่อนอื่นเลยครับจะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรม
ภาพต่อไปนี้คือภาพก่อนและหลังการทำศัลกรรมตาสองชั้นแบบ Sessy Eye ที่ ชริสมาร์คลินิค กรีดแบบแผลเล็ก เอาไขมันออก และเย็บแบบแผลเล็กบวมน้อยมาก ทำเสร็จ ผมยังไปสอนลีลาศต่อได้เลย คุณหมอมือนิ่มและเบามากครับ ส่วนราคา อยู่ที่ 20,000-35,000 แพงหน่อยคือกรีดยาวครับ
หลังจากนั้น อีก 10 วันผมได้นัดคุณหมอแก้จมูก ตัดปีกครับ

ถัดมาอีก 10 วันผมได้คิวในการแก้จมูก + ตัดปีก ที่นี่ใช้แบบฉีดยาชาครับ ไม่มีการสลบ หรือสลึมสลือใดๆ เพราะคุณหมอจะเช็คเราตลอดเวลาครับ โดยจมูกเก่าผม ดูดีๆจากภาพbefor ผมทำแล้วนะครับแต่ยังเป็นรอยหัก คุณหมอเลยแก้ให้สโลปขึ้น สวย และโด่งขึ้นครับ โดยใช้ ซีลิโคนอเมริกา นิ่มมาก และใส่ปลายจมูกด้วย เยื่อหลังหูเทียม เพื่อไม่ให้เกิดการทะลุ คุณหมอมองการไกลมากครับ ผมบอกไว้ก่อนว่าราคา ไม่ได้ถูกมาก แต่ราคาสูงหน่อย หมายถึงการรับประกันถึงคุณภาพครับ
เสริมจมูก อเมริกา 25,000
เนื้อเยื่อจมูกเทียมอเมริกา 15,000
ตัดปีก 15,000
ค่าแก้ 5,000
แต่ราคาคุณหมอลดให้อีกนะครับ ลดให้แทบทุกเคส คุณหมอใจดีมากๆ สามารถให้เราแบ่งจ่ายได้ด้วย เงินน้อยแต่ก็สวยผ่อนได้
นี่คือรูปหลังจากแก้จมูก ตัดปีกเสร็จ
หลังจากนั้นอีก 2 วันเค้าพูดกันว่าจะบวมมาก และช้ำเขียวมาก แต่มาดูของผมครับว่าไม่เขียวเลย
ภาพ 7 วันตัดไหม
ผมคิดว่า ใครที่เลือกหาสถานที่ทำศัลยกรรมอยู่
Charismma Clinic เป็นอีกที่นึงที่น่าสนใจครับ
Line: 0955974946

กลับ
บน ล่าง