ศัลยกรรมตาสองชั้นกับหมอกร DRK ตาเซ็กซี่สวยสั่งได้จิงๆ ^^

MudCbeauti

สมาชิกใหม่
Registered
เข้าร่วม
6 พฤศจิกายน 2016
" ศัลยกรรมตาสองชั้นกับหมอกร DRK ตาเซ็กซี่สวยสั่งได้จิงๆ ^^ "

ฮาโหลลล !!! มัตซีค่ะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ทำตาที่ DRK Beauty Clinic ค่ะ

คือมัตซีรู้สึกว่าตาตัวเองชั้นเดียว ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ดูรวมๆละไม่มีเสน่ห์เลย

ส่องกระจกทีไรก็เป็นอันไม่ค่อยมั่นใจตลอด ยิ่งเวลาแต่งหน้า ยิ่งไม่ค่อยมั่นใจตรงตา

ทำให้ทาตาออกมาไม่สวย จนวันนึงคิดไงไม่รู้ก็เลยไปเซิร์ธหาวิธีศัลยกรรมตาในกูเกิ้ล

ดูค่ะ โอ้โห !! รีวิวออกมาเพียบเชียว เป็นสิบๆคลินิก เอาซะเลือกไม่ถูกเลย 5555

ก่อนทำค่ะ โฟกัสที่ตานะคะ อย่าโฟกัสที่หัวใจ 55555

แต่ก็ไม่ได้ตัดสินใจเลยนะคะ ว่าจะทำ ยอมรับว่าตอนอ่านรีวิวแรกๆก็

กลัวเหมือนกัน กลัวจะเจ็บบ้าง กลัวจะพลาดบ้าง เห็นในข่าวเคสดวงซวยเจอแบบ

ไร้มาตรฐานก็มีเยอะ ก็เลยพับโครงการไป จนวันนึงเพื่อนเห็นเรายังแบบชอบบ่น

เรื่องตาอยู่ หรือรำคาญก็ไม่รู้ 5555 ก็เลยกล่อมมัตซีว่าไปทำเถอะเลยกลับมาหา

ข้อมูลอีกรอบ จนไปสะดุดกับของคลินิก DRK นี่แหละค่ะ ตอนแรกที่สะดุด

คือหมอหล่อค่ะ 555555 ก็เลยเป็นแรงดึงดูดให้คลิกเข้าไปอ่านรีวิว พอได้อ่าน

เอ้อออ ... สวยอ่ะ แต่ละเคส ออกมาดูธรรมชาติทั้งนั้น

ก็เลยคลิกไลน์แอดของDRK ไปคุยค่ะ ได้รับคำแนะนำดีมาก เจ้าหน้าที่

ก็ให้ข้อมูลว่าทำตาที่นี่ใช้เทคนิคเปิดแผลด้วยเลเซอร์นะ ไม่บวม ไม่ช้ำ พักฟื้นน้อย

ที่สำคัญไร้เลือดด้วยก็เลยเอาวะ !!! ลองสักตั้ง จะได้หายอยาก ก็เลยนัดวันกับ

พนักงานว่าจะเข้าไปที่คลินิกค่ะ

พอถึงวันนัดก็แวะเข้าไป คลินิกสะอาดมากเลยค่ะ พนักงานบริการดีมากๆเลย

ยิ้มแย้มต้อนรับดี จากนั้นพอกรอกประวัติไรเสร็จก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอ ชื่อหมอกรค่ะ

เป็นจักษุแพทย์ประจำที่นี่ แว๊บแรกที่เปิดประตูเข้าไป

โอยยยย !!! หล่อกว่าในภาพรีวิวอีกกกกกก 5555555

คุณหมอก็จะแนะนำว่าใช้เทคนิคกรีดสั้นนะ อยู่ได้นาน พักฟื้นแค่แปปเดียว

ทีนี้มัตซีก็แอบกังวลว่าละแผลล่ะ จะโป๊ะมั้ย แผลจะออกมาเป็นยังไง

คุณหมอกรดีมากเลยค่ะ ก็บอกว่าแผลสวยออกมาเนียนแน่นอนไม่ต้องห่วงละ

ที่ทำให้มัตซีชอบก็คือ คุณหมอวาดแบบตาให้ดูก่อนด้วยว่าจะออกมาเป็นยังไง

ชอบมั้ย .... บอกเลยชอบมากค่ะ แบบตานะคะ หมอก็ด้วย 5555

จากนั้นก็เปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ห้องผ่าตัดสะอาดดูปลอดภัยมากค่ะ

พยาบาลทุกคนน่ารักมาก เทคแคร์ดีจัง พอถึงตอนผ่าตัดคุณหมอก็วาดโครง

ที่ตาเราก่อนค่ะ จากนั้นก็จะฉีดยาชา เจ็บก็ขั้นตอนนี้แหละค่ะ จะบอกไม่เจ็บ

ก็จะดูโกหกเกินไป 5555 แต่เจ็บแบบจี๊ดๆนิดเดียวนะคะ

หรือเพราะว่ามัตซีกลัวเข็มก็ไม่รู้ 5555

ผ่าตัดเสร็จแล้ว เป็นไงคะ ถ่ายรูปคู่กะคุณหมอกรชิลๆเลย

ก็ใช้เวลาผ่าตัดประมาณชั่วโมง ระหว่างนั้นคุณหมอก็จะให้ลืมตาบ้างค่ะ

เพื่อดูชั้นตา จนผ่าตัดเสร็จจากนั้นก็ไปพักฟื้นค่ะ พยาบาลก็จะให้ประคบน้ำแข็ง

ละก็กินยาแก้อักเสบ จากนั้นก็กลับบ้านได้

เปรียบเทียบให้ดูก่อนทำและหลังทำตอนลืมตาค่ะ

ภาพนี้หลับตาให้ดูค่ะ แผลไม่น่ากลัวเลยเห็นมั้ยคะ

]

vvvv ตะเองงง อ่านต่อข้างล่างนะ โพสมาได้แค่นี้ ยังไม่จบเลยย 5555 vvvv

ศัลยกรรมตาสองชั้นกับหมอกร DRK ตาเซ็กซี่สวยสั่งได้จิงๆ ^^

^^^ ตะเองงง อ่านต่อจากข้างบนน้าาา ^^^

ภาพวันแรกหลังทำเสร็จค่ะ ยังบวมๆนิดนึง

วันที่ 3 แล้วค่ะ เริ่มไม่บวมแดงแล้ว เย้ๆๆ

วันที่ 5 แล้ว ออกไปข้างนอกได้สบ้ายยย

ครบหนึ่งสัปดาห์ ตาเริ่มเข้าที่แล้ว เย้ๆๆๆๆ

1 เดือนแล้ว เข้าที่เป๊ะเว่อร์ มุมไหนก็สวย ชอบมากๆ

อัพเดทตากันล่าสุดสดๆร้อนๆ ฝีมือหมอกรเป๊ะเว่อร์

เป็นไงคะ รีวิวมัตซีวันนี้ บอกเลยนะคะ ฝีมือคุณหมอกรมัตซีให้

100 คะแนนเต็มเลยค่ะ หล่อมากก เอ๊ยยย !! ฝีมือดีมาก มือเบาด้วย

พนักงานที่นี่ก็บริการดีมากค่ะ แถมยังคอยติดตามถามอาการตลอดน่ารักมากค่ะ

คือมัตซีอยากจะบอกว่า ดวงตาเป็นจุดที่แก้ไขยาก ก็อยากให้ดูดีๆ

ก่อนศัลยกรรม เลือกคลินิกดีๆ อย่างที่ DRK Beauty Clinic ก็เป็นอีกหนึ่ง

คลินิกที่กล้าการันตีได้เลยว่าดีมาก คุณภาพก็ดี ราคาก็สมเหตุสมผลกัน

การเดินทางก็สะดวก ที่สำคัญสะอาดปลอดภัยมากๆค่ะ

ตาสวย ก็มั่นใจไปหมด เซ็กซี่เหมือนใบเตยป่ะล้า

ตอนนี้เป็นปลื้มมากค่ะ รู้สึกตาเซ็กซี่เชียว

ไม่เชื่อลองมองที่ตามัตซีดูสิคะ สวยสั่งได้ป่ะล่ะ 5555

จบการรีวิวเล่าประสบการณ์ศัลยกรรมตา ขอบคุณทุกคนที่อ่านนะคร้า

อยากสวยมาที่ DRK Beauty Clinic นะคะ ... มัดซีการันตี ^^

กลับ
บน ล่าง